ระวัง! พวก 18 มงกุฎ สวมรอยไปรับรถจักรยาน

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thanasejettanadee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0858333686
team: โบราณขาแรง
Bike: colnago
ตำแหน่ง: 802/1192 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

ระวัง! พวก 18 มงกุฎ สวมรอยไปรับรถจักรยาน

โพสต์ โดย thanasejettanadee »

เมื่อวันศุกร์ที่ 20 ธ.ค. 56 เวลาประมาณ 5 โมงเย็น พบได้รับโทรศัพท์จากแม่ที่บ้าน โทรมาบอกว่า มีคนมารับรถจักรยาน มากัน 2 คน เป็นผู้ชายสูงประมาณ 175 ลักษณะท้วม ผิวคล้ำ กับผู้หญิงผิวขาวผมยาวเกือบถึงเอว บอกจะมาเอารถจักรยานคันสีเหลือง บอกว่าโอนตังส์ให้ผมแล้ว 7 หมื่น แม่บอกว่าผมคงใกล้ถึงแล้วปกติจะกลับถึงประมาณห้าโมงครึ่งถึงหกโมง แม่รีบล๊อคกุญแจรั้วหน้าบ้าน มันบอกล๊อคเลยหรือผมจะเขาไปดูรถ แม่บอก..ผมคงใกล้กลับถึงบ้านแล้ว..ป่านนี้คงถึงหน้าเซียร์แล้ว มันเลยบอกว่างั้นเดียวผมกับแฟนไปซื้อกับข้าวตลาดนัดข้างหมู่บ้าน ทิ้งรถไว้แถวนี้ก่อนละกัน เดี๋ยวมาใหม่ (แม่บอกไม่มีรถจอดสักคัน) แล้วแกรีบโทรบอกผมทันที ผมเหลืออีกประมาณ 3 กิโลจะถึงบ้านรีบบึงรถไปทันที กะจะไปให้เห็นหน้าชัดๆ ถ่ายรูปประจานหน่อย คาดกันประมาณ 5 นาที ... ดีที่ผมบอกแม่ว่าถ้ามีใครมาบ้านให้โทรหาผมก่อน หรือผมโทรไปบอกก่อนแต่ต้องดูเบอร์โชว์ที่เครื่องด้วยว่าใช่เบอร์ผมหรือไม่ เพราะส่วนใหญ่เพื่อนๆที่ไปเอารถแม่จะรู้จัก..
ต้องระวังครับ พวกมอดจักรยาน มันจะดูกระทู้ที่เราลงขายรถจักรยาน (มันบอกราคาก็ผิดครับผมลงขาย 37000 มันจำผิดว่า 70000 และสวมรอยไปเอารถตอนที่เราไม่อยู่ พาผู้หญิงมาด้วยให้คนที่บ้านตายใจ..มันรู้ว่าผมรับราชการ และมันน่าจะมาสังเกตดูลาดเลาก่อนดูว่าใครอยู่บ้านบ้าง ขอให้มาอีกรอบ..มาตอนกลางคืนค่ำหน่อย..จะได้สอยด้วยลูกปืนสักดอกครับ กลางวันมันโจ่งแจ้งเกินไป..(มันน่าจริงๆ) เป็นประสบการณ์ที่บอกต่อครับ..ไม่ทราบแบบนี้มีใครโดนบ้างรึยัง
ต้นไม้
สมาชิก
สมาชิก
Bike: KONA STINKY07

Re: ระวัง! พวก 18 มงกุฎ สวมรอยไปรับรถจักรยาน

โพสต์ โดย ต้นไม้ »

โห เดี๋ยวนี้มันเอากันทุกรูบแบบเลยหรือนี่ เดี๋ยวนี้ปั่นจักรยานแต่ละทีก็แสนเครียด เมื่อก่อนสังคมเล็กก็อยากให้มาปั่นกันเยอะ แต่เดี๋ยวนี้สังคมจักรยานใหญ่ขึ้น โจรจักรยานก็มากขึ้นตามมา สังคมไทยอยู่ยากขึ้นจริง ๆ ครับ โชคดีนะครับที่คุณแม่ไม่เป็นอะไร ผมเองก็สั่งแม่ผมแบบนี้ทุกครั้งเหมือนกันครับเวลาไม่อยู่บ้าน
T_lek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818914972
team: TEPSATREE CYCLING CLUB (รถถีบค่ายเืทพ)
Bike: PEUGEOT Black Rock Cromo By MJ
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

Re: ระวัง! พวก 18 มงกุฎ สวมรอยไปรับรถจักรยาน

โพสต์ โดย T_lek »

:D ทางที่ดี ให้แม่ล็อคประตูก่อน เวลามีคนแปลกหน้ามาหา อย่าให้เข้าถึงตัวได้ครับ..

ปลอดภัยไว้ก่อน ผมไปบ้านมาแล้ว ถึงอยู่ในจุดที่มีคนผ่านไปผ่านมาก็จริง แต่มันก็อันตรายเพราะติดถนน

อีกอย่าง คนใน กทม. มักจะไม่ค่อยสนใจในกิจกรรมของคนที่ไม่รู้จักด้วย อันตรายเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ :D
ปั่นไม่ไว แต่จะ ไปให้ถึง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”