!!! เมื่อเขาเขียว ไม่ต้อนรับนักปั่นจักรยาน !!!

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SIRACHA CYCLING CLUB
Bike: Giant richcon , Giant scr2 , Giant expressway,Giant talon,Matrix tendam
ติดต่อ:

!!! เมื่อเขาเขียว ไม่ต้อนรับนักปั่นจักรยาน !!!

โพสต์ โดย kitsana98 »

สืบเนื่องจากวันนี้ได้ไปปั่นจักรยานจากอำเภอศรีราชา เพื่อเข้าไปในพื้นที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว เหมือนที่เคยผ่านมาโดยไปถึงประมาณ 07:00น.โดยปกติจะออกมาไม่เกิน 07:30น. ช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ แต่วันนี้ผิดหวังมาก เจ้าหน้าที่ไม่ให้ผ่าน และบอกว่ามีคำสั่งห้ามเด็ดขาดที่จะให้จักรยานเข้าเขตพื้นที่ หากต้องการเข้าไปต้องไปสมัครบัตรสมาชิกเท่านั้น (สมัครที่ไหน ก็ไม่รู้เช้าๆแบบนี้ก็สมัครไม่ได้เพราะไม่มีเจ้าหน้าที่ด้วย)
ก็เลยเพิ่งรู้น่ะว่าจักรยานไม่เหมาะที่จะเข้าไปภายใน เดี๋ยวนี้คงเป็นพื้นที่ปิดแล้ว ต้องจ่ายเงินถึงจะเข้าไปได้ ก็เลยลองถามเจ้าหน้าที่ว่า ถ้าไปทำบุญบนวัดแบบปั่นจักรยานขึ้นไปล่ะ พี่เจ้าหน้าที่บอกว่า เดินทางด้วยจักรยานทุกชนิดเข้าเขาเขียวไม่ได้ สงสัยคงต้องการ คาร์บอนมอนอกไซค์ เพิ่มให้สัตว์ของเขามั้ง ออกซิเจนคงมากเกินไป
พวกเราก็เลยจำใจคอตกปั่นออกมา ก็ออกแนวน้อยใจเพราะเคยเข้าไปได้ อีกอย่างก็ไม่ได้ทำให้เขาเดือดร้อน เก็บตังค์ก็ไม่ว่า แต่เล่นห้ามแบบนี้น่าจะขึ้นป้ายไปเลยน่ะ ว่ารังเกียจจักรยานห้ามเข้า ซะดีกว่าจะได้ไม่ไปเหยียบสถานที่ต้องห้ามมมม
pp_poom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0971046003
team: ไร้สังกัด
Bike: จักรยานพังๆ
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม

Re: !!! เมื่อเขาเขียว ไม่ต้อนรับนักปั่นจักรยาน !!!

โพสต์ โดย pp_poom »

เวงกำ สงสัยต้อนรับรถยนต์
เลิกปั่นแล้วครับ
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

Re: !!! เมื่อเขาเขียว ไม่ต้อนรับนักปั่นจักรยาน !!!

โพสต์ โดย bianchikuma »

เจอแบบนี้มีโมโห
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ฟังดูเหมือนว่าแค่จะเก็บตังค์เท่านั้นเอง สถานที่เค้ามีค่าใช้จ่าย จึงเก็บตังค์เราที่ไปใช้บริการก็ถูกแล้ว
ส่วนจะให้ทำบัตรที่ไหน ผมว่าถามคนเฝ้าประตูนั่นก็น่าจะรู้นะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

เจ้าหน้าที่ที่ว่า อยู่จุดตรงไหนคับ ผมว่าลองติดต่อเจ้าหน้าที่ที่มีอำนาจมากกว่าดูคับ เป็นอีกที่ๆผมชอบไปมาก แต่ไปโดยรถยนต์นะว่าจะเอาจักรยานไปขี่อยู่เหมือนกัน ถ้าห้ามจริงๆละอดสนุกเลย :( :(
Uckero
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818449830
team: เสือธัญญะ
Bike: Ellsworth, GT, CSK

โพสต์ โดย Uckero »

kitsana98 เขียน:สืบเนื่องจากวันนี้ได้ไปปั่นจักรยานจากอำเภอศรีราชา เพื่อเข้าไปในพื้นที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว เหมือนที่เคยผ่านมาโดยไปถึงประมาณ 07:00น.โดยปกติจะออกมาไม่เกิน 07:30น. ช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ แต่วันนี้ผิดหวังมาก เจ้าหน้าที่ไม่ให้ผ่าน และบอกว่ามีคำสั่งห้ามเด็ดขาดที่จะให้จักรยานเข้าเขตพื้นที่ หากต้องการเข้าไปต้องไปสมัครบัตรสมาชิกเท่านั้น (สมัครที่ไหน ก็ไม่รู้เช้าๆแบบนี้ก็สมัครไม่ได้เพราะไม่มีเจ้าหน้าที่ด้วย)
ก็เลยเพิ่งรู้น่ะว่าจักรยานไม่เหมาะที่จะเข้าไปภายใน เดี๋ยวนี้คงเป็นพื้นที่ปิดแล้ว ต้องจ่ายเงินถึงจะเข้าไปได้ ก็เลยลองถามเจ้าหน้าที่ว่า ถ้าไปทำบุญบนวัดแบบปั่นจักรยานขึ้นไปล่ะ พี่เจ้าหน้าที่บอกว่า เดินทางด้วยจักรยานทุกชนิดเข้าเขาเขียวไม่ได้ สงสัยคงต้องการ คาร์บอนมอนอกไซค์ เพิ่มให้สัตว์ของเขามั้ง ออกซิเจนคงมากเกินไป
พวกเราก็เลยจำใจคอตกปั่นออกมา ก็ออกแนวน้อยใจเพราะเคยเข้าไปได้ อีกอย่างก็ไม่ได้ทำให้เขาเดือดร้อน เก็บตังค์ก็ไม่ว่า แต่เล่นห้ามแบบนี้น่าจะขึ้นป้ายไปเลยน่ะ ว่ารังเกียจจักรยานห้ามเข้า ซะดีกว่าจะได้ไม่ไปเหยียบสถานที่ต้องห้ามมมม

มาทำงานแหลมฉบังแล้ว

ว่างๆแนะนำที่ปั่นให้มั่งนะท่าน
owen35
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0879331500
Bike: trek 4300

โพสต์ โดย owen35 »

น่าจะเกิดจากกรณีที่อุบัติเหตุจักรยานกับพนักงานของเขาเขียวครับ ทำให้ ผอ.มีคำลั่งห้าม เนื่องจากคดีความยังอยู่ในการฟ้องร้องกับทางกลุ่มจักรยานอยู่ เหตุเกิดเมื่อหลายเดือนก่อน
rangsans
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIG JERSEY
Bike: BIANCHI
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rangsans »

อาสาเหตุนี้เอง เหมือนเมืองนึงในพม่าเปล่าครับ ที่มอเตอร์ไซ ชนรถท่านผู้นำ
จากนั้นมา เลยห้ามขี่มอเตอร์ำไซ ได้เมืองนั้นมันซะเลย ฉลาดดมากกก
http://www.facebook.com/bigjerseythailand
line: manigu
tel: 0813770981
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant richcon , Giant scr2 , Giant expressway,Giant talon,Matrix tendam
ติดต่อ:

Uckero เขียน:
kitsana98 เขียน:สืบเนื่องจากวันนี้ได้ไปปั่นจักรยานจากอำเภอศรีราชา เพื่อเข้าไปในพื้นที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว เหมือนที่เคยผ่านมาโดยไปถึงประมาณ 07:00น.โดยปกติจะออกมาไม่เกิน 07:30น. ช่วงวันเสาร์ อาทิตย์ แต่วันนี้ผิดหวังมาก เจ้าหน้าที่ไม่ให้ผ่าน และบอกว่ามีคำสั่งห้ามเด็ดขาดที่จะให้จักรยานเข้าเขตพื้นที่ หากต้องการเข้าไปต้องไปสมัครบัตรสมาชิกเท่านั้น (สมัครที่ไหน ก็ไม่รู้เช้าๆแบบนี้ก็สมัครไม่ได้เพราะไม่มีเจ้าหน้าที่ด้วย)

มาทำงานแหลมฉบังแล้ว

ว่างๆแนะนำที่ปั่นให้มั่งนะท่าน
ยินดีครับ ก้วนผมมีแต่ สว (สูงวัย) ครับควบกันไม่แรง สนใจก็แจ้งมาได้เลยครับ มีรอบ 1ทุ่มรอบอ่างบางพระ เป็นครั้งคราวด้วย :lol: :lol: :lol:
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

owen35 เขียน:น่าจะเกิดจากกรณีที่อุบัติเหตุจักรยานกับพนักงานของเขาเขียวครับ ทำให้ ผอ.มีคำลั่งห้าม เนื่องจากคดีความยังอยู่ในการฟ้องร้องกับทางกลุ่มจักรยานอยู่ เหตุเกิดเมื่อหลายเดือนก่อน
อัยยะ เล่นเหมากองเลยเหรอเนี่ย ท่าน ผอ. อย่างง้าน หากมีคนเที่ยวไปทำอันตรายสัตว์ของท่าน มิปิด สวนสัตว์ ห้ามคนเข้าเลยอ่ะดิ เวรกำ แท้ๆ
ทำไม แยกแยะไม่ได้ก็ไม่รู้ เหนื่อย :( :( :(
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

rangsans เขียน:อาสาเหตุนี้เอง เหมือนเมืองนึงในพม่าเปล่าครับ ที่มอเตอร์ไซ ชนรถท่านผู้นำ
จากนั้นมา เลยห้ามขี่มอเตอร์ำไซ ได้เมืองนั้นมันซะเลย ฉลาดดมากกก
ฉลาดดดดดด มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก :evil: :evil: :evil: :evil:
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

potae08 เขียน:เจ้าหน้าที่ที่ว่า อยู่จุดตรงไหนคับ ผมว่าลองติดต่อเจ้าหน้าที่ที่มีอำนาจมากกว่าดูคับ เป็นอีกที่ๆผมชอบไปมาก แต่ไปโดยรถยนต์นะว่าจะเอาจักรยานไปขี่อยู่เหมือนกัน ถ้าห้ามจริงๆละอดสนุกเลย :( :(
ป้อมหน้า เบี่ยงขวาครับพี่ มีโต๊ะ ดักจับจักรยานโดยเฉพาะ อยู่พี่คนเฝ้าน่าจะพก...ด้วยน่ะ เห็นเอวตุงๆ เลยเผ่นก่อนอ่ะครับ
kitsana98
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

น้องหนึ่ง เขียน:ฟังดูเหมือนว่าแค่จะเก็บตังค์เท่านั้นเอง สถานที่เค้ามีค่าใช้จ่าย จึงเก็บตังค์เราที่ไปใช้บริการก็ถูกแล้ว
ส่วนจะให้ทำบัตรที่ไหน ผมว่าถามคนเฝ้าประตูนั่นก็น่าจะรู้นะครับ
ถ้าจะให้จ่ายตังค์คงเก็บไปแล้วครับพี่ ผมเองก็ยอมจ่าย แต่ลักษณะการเจรจาไม่น่าจะใช่ครับ ออกแนวไล่มากกว่าครับไปกัน 6 คน ก็เลยลงมติเผ่นก่อนเด๋วกลัวจะมีเรื่องกัน เพราะเขาไม่ยอมให้ผ่าน แค่จะเข้าไปซื้อน้ำยังผ่านโต๊ะพี่เขาไปไม่ได้เลยครับ :shock: :shock:
RakTMJ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

โพสต์ โดย RakTMJ »

กำลังคิดว่าจะไปปั่นในสวนสัตว์เปิดเขาเขียว เจอแบบนี้ เซ็งเลยครับ

มีใครพอทราบมั๊ยครับว่า ที่เจ้าหน้าที่บอกว่าต้องไปทำบัตรก่อน ถึงจะอนุญาติ มันคือบัตรอะไรครับ ทำได้ที่ไหนและค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
owen35
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0879331500
Bike: trek 4300

โพสต์ โดย owen35 »

ช่วงนี้อย่าพึ่งไปเลยครับ เชื่อผม ไปปั่นรอบโป่งดินดำ อ่างเก็บน้ำบางพระไปก่อนเถอะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”