สอบถามเส้นทาง พุน้ำร้อน - ทวาย ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
noom64
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเส้นทาง พุน้ำร้อน - ทวาย ครับ

โพสต์ โดย noom64 »

ขอสอบถามเรื่องเส้นทาง พุน้ำร้อน - ทวาย หน่อยครับ ท่านใดเคยปั่นในเส้นทางนี้บ้าง อยากทราบรายละเอียดครับ
1. สภาพเส้นทาง มีระยะทางเท่าใด หางแข็ง หรือ ฟูลซัส อันไหนเหมาะกว่ากัน
2. เส้นทางปลอดภัยไหมครับ
3. บอร์เดอร์พาส อยู่ได้กี่วัน เข้าไปถึงทวายได้ไหม
4. ด่านพุน้ำร้อน เปิดให้ผ่านตั้งแต่กี่โมง สามารถปั่นรวดเดียวถึงทวายในวันนั้นได้เลยไหม
5. ใช้เอกสารผ่านด่าน อะไรบ้าง

พอดีผมแพลนไว้ว่าจะไป 14-16 มีค.นี้ครับ เคยผ่านออแดก 200-300-400-600 มาอย่างละ 2 ครั้ง ไปต่างประเทศ ปีละ 5-6 ครั้ง แต่ยังไม่เคยปั่นข้ามประเทศสักที เคยแต่บินไปแล้วค่อยไปปั่นทีหลัง ท่านใดทราบข้อมูล หรือมีประสพการณ์ขอรบกวนข้อมูลด้วยครับ
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”