สตาร์ทจากสะพานคลองน้ำอ้อม ไปบางไทร จอดรถตรงไหนครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
mrair
สมาชิก
สมาชิก

สตาร์ทจากสะพานคลองน้ำอ้อม ไปบางไทร จอดรถตรงไหนครับ

โพสต์ โดย mrair »

วันอาทิตย์นี้จะพา ผบ.ไปลองปั่นทางยาวครั้งแรก โดยจะเริ่มจากสะพานคลองน้ำอ้อมไปศูนย์ศิลปาชีพบางไทร ไม่ทราบว่าจะจอดรถตรงไหนครับ ปกติผมจะปั่นจากบ้านมาเลย แต่งวดนี้พา ผบ. มาด้วย เลยกะว่าจะเริ่มสตาร์ทตรงนี้ไปกลับ ประมาณ 40 กม.
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

Re: สตาร์ทจากสะพานคลองน้ำอ้อม ไปบางไทร จอดรถตรงไหนครับ

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

แถว WorkPoint เลียบคลองเปรมประชากร จะหาที่จอดง่ายกว่าครับ ถ้าไปเช้าหน่อย อย่างบริเวณร้านครูอ้อ ทั้งที่จอดรถของร้าน หรือริมถนนฝั่งตรงข้ามก็มีคนจอดกัน(ถ้าใจกล้าหน่อย/เพราะจอดริมถนนที่รถแล่นตลอดวัน) ถ้าจะจอดข้างร้านหรือในลานจอดของร้านคงต้องลองถามจากทางร้านดูเพราะผมปั่นฯ ผ่านทุกครั้งรถที่จอดในร้านมักจะมีแต่รถของสมาชิกที่มาปั่นจักรยานครับ

จากจุดนั้นก็บวกเพิ่มไปอีก 10 กม. เองครับ และระยะทางที่จะเจอรถยนต์มากก็มีแค่ช่วงราวๆ 2 กม. บนถนนเลียบคลองเปรมฯ ก่อนเลี้ยวเข้าซอยสันติภาพ

หากจะเริ่มที่คลองน้ำอ้อมจริงๆ เชิงสะพานฝั่งขวามือมีลานจอดรถของร้านอาหารคลองน้ำอ้อม (ตึกแถวสีฟ้าประมาณ 5 - 10 คูหา) ตัวร้านจริงๆ อยู่ริมคลองส่วนตึกแถวน่าจะเป็นบริเวณที่อยู่อาศัยมากกว่าถ้าคิดว่าขากลับจะแวะทานกลางวันอยู่แล้วลองโทร.ถาม/ขออนุญาติทางร้านดูครับ ค้นใน Google ด้วยคำค้นว่า "ร้าน คลองน้ำอ้อม" ก็น่าจะได้รายละเอียดแล้วครับ

หรือใกล้ๆ กันจะมีวัดอยู่ 2 วัดที่พอจะจอดรถในลานวัดได้แต่บรรยากาศน่าจะเปลี่ยวสักหน่อยครับ ลองค้นดูจาก GoogleMap ก็ได้ครับ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”