สอบถามเส้นทางเมืองอุบลครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
skydragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LD Bike Team หนองบัวลำภู
Bike: Impulso 2014 Campaq

สอบถามเส้นทางเมืองอุบลครับ

โพสต์ โดย skydragon »

ผมไปราชการที่อุบล พักที่ รร.สุนีย์แกรนด์ จะพกน้องหมอบไปด้วยคงมีเวลาปั่น 23 + 24 ธค.
พึ่งไปอุบลครั้งแรก รบกวนสอบถามเส้นทางปั่นเบา ๆ 20 - 40 กม. ด้วยครับ
ปั่นวันละนิด จิตแจ่มใส ไร้โรคาพยาธิ สมาธิเกิด เปิดโลกกว้าง วางเมื่อหนัก พักเมื่อเหนื่อย เรื่อยเปื่อยตามใจชอบ มอบ...ทั้งชีวิตแด่ในหลวง
Audax Randonneur Thailand #4026#
นายเก๋อ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-645-9251
team: รวมมิตร,อุบลฯ,ชยางกูร
Bike: Garry Fisherรุ่น SUGAR 1,santacruz รุ่นSUPER LIGHT, DAHON รุ่น VITESSE P18

Re: สอบถามเส้นทางเมืองอุบลครับ

โพสต์ โดย นายเก๋อ »

จากโรงแรมสุนีย์ฯเลี้ยวขวาไปตามถนนชยางกูรไปอำเภอม่วงสามสิบก็ได้ครับ..ง่ายดี ถึงอำเภอม่วงฯก็ราว 29 กม.แล้ววนกลับมาโรงแรมเหมือนเดิมก็ไ้ด..อีกวัน เลี้ยวขวา ไปตามถนนชยางกูร ถึงแยกวนารมย์(สี่แยกไฟแดงแรก)ก็เลี้ยวซ้ายไปตามถนนเลี่ยงเมือง ผ่านขนส่งอุบลฯ ไปถึงแยกไฟแดงถัดมา(แยกดงอู่ผึ้ง)เลี่ยวขวาไปทาง จ.ยโสธร ก็ได้ครับถนนดี เอาถึง อำเภอเขื่องในแล้ววนกลับ ก็ได้ครับ มาทางเดิมเข้าโรงแรมที่พัก ..ระยะทางก็ราวๆ 40 กม.(ไป/กลับ) ข้างทางมีแหล่่งท่องเที่ยวให้แวะได้หลายที่ครับ..ถ้าจะเอากำลังก็ปั่นกันไปยาวๆเลยก็ได้..
นายเก๋อ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-645-9251
team: รวมมิตร,อุบลฯ,ชยางกูร
Bike: Garry Fisherรุ่น SUGAR 1,santacruz รุ่นSUPER LIGHT, DAHON รุ่น VITESSE P18

Re: สอบถามเส้นทางเมืองอุบลครับ

โพสต์ โดย นายเก๋อ »

เอาลิงค์ชมรมคนปั่นหมอบในอุบลฯ มาให้ เผื่อจะเข้าไปให้เค้ามานำทางก็ได้ครับ..ลองดู..http://www.ubonmtb.com/viewforum.php?f=34
skydragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LD Bike Team หนองบัวลำภู
Bike: Impulso 2014 Campaq

โพสต์ โดย skydragon »

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ
ปั่นวันละนิด จิตแจ่มใส ไร้โรคาพยาธิ สมาธิเกิด เปิดโลกกว้าง วางเมื่อหนัก พักเมื่อเหนื่อย เรื่อยเปื่อยตามใจชอบ มอบ...ทั้งชีวิตแด่ในหลวง
Audax Randonneur Thailand #4026#
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”