จากสุทธิสารจะไปวัดงิ้วราย ศาลายา ใช้เส้นทางไหนดีครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

จากสุทธิสารจะไปวัดงิ้วราย ศาลายา ใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

บ้านผมอยู่ย่านสุทธิสาร วางแผนว่าถ้าไปปั่น audax ที่มีจุดปล่อยตัวที่วัดงิ้วราย ศาลายา จะปั่นไป แต่ช่วงเวลาที่ปั่นก็เช้ามืดมากๆ อาจจะต้องออกตั้งแต่ตี 4 กันเลยทีเดียวจะได้ปั่นไปเรื่อยๆ ไม่เร่ง (เวลาออกตัว 7 โมง คงต้องไปลงทะเบียนก่อนเนิ่นๆ)

แต่ทีนี้เส้นทางที่ดูๆ ไว้ ผมไม่ทราบว่าการปั่นช่วงเวลานั้นจะปลอดภัยทั้งรถ ทั้งคนรึเปล่าครับ
มีเส้นที่เล็งๆ ไว้ก็คือ
- ไปทางถนนสิรินธร จากแยกสะพานกรุงธน ใช้เส้นบรมราชชนนียาวไปจนถึงศาลายาแล้วเลี้ยวไปกลับรถหน้าพุทธมณฑล เข้าทางหลวงชนบทก่อนเลี้ยวเข้าถนนไปวัดงิ้วราย

- ไปทางเพชรเกษมยาวไปจนถึงพุทธมณฑลสาย4 ปั่นผ่านพุทธมณฑล แล้วไปข้ามสะพานดาว

ส่วนเส้นทางเลียบทางรถไฟตลิ่งชันไปออกบรมราชชนนี หรือยาวไปจนถึงถนนสวนผัก เข้าถนนศาลาธรรมสพณ์ ผมไม่ทราบว่าปั่นช่วงมืดๆ คนเดียวจะอันตรายมั้ย

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: จากสุทธิสารจะไปวัดงิ้วราย ศาลายา ใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย irat »

ถ้าเป็นผมคงเลือกเส้นนี้มากกว่าครับ

- ไปทางถนนสิรินธร จากแยกสะพานกรุงธน ใช้เส้นบรมราชชนนียาวไปจนถึงศาลายาแล้วเลี้ยวไปกลับรถหน้าพุทธมณฑล เข้าทางหลวงชนบทก่อนเลี้ยวเข้าถนนไปวัดงิ้วราย

ไม่ต้องอ้อมไปไปกลับรถหน้าพุทธมณฑลก็ได้นะครับ ลอดใต้สะพานตรงคลองทวีวัฒนาไปออกด้านตลาดศาลายาก็ได้ครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: จากสุทธิสารจะไปวัดงิ้วราย ศาลายา ใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เส้นบรมฯ ผมก็คิดอยู่ในใจครับ แต่มันจะมีต้องผ่านจุดตัดใหญ่ๆ หลายจุดอยู่เหมือนกัน เวลาปั่นเป็นกลุ่มไม่ค่อยกลัว แต่เวลาปั่นคนเดียวโดยเฉพาะเช้ามืดวันอาทิตย์ รถคงน้อยแต่อาจจะมาเร็วทีเดียว
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”