ปั่นจักรยานเที่ยวเขาใหญ่

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
GunnerNoom
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso 105

ปั่นจักรยานเที่ยวเขาใหญ่

โพสต์ โดย GunnerNoom »

สอบถามเส้นทางที่น่าปั่นจักรยานที่เขาใหญ่หน่อยครับ จะไปปั่นจักรยานเที่ยวที่เขาใหญ่ช่วงวันที่ 23-25 ตุลา เส้นทางไหนที่น่าปั่นบ้างครับ ระยะทางแต่ละเส้นเท่าไหร่บ้างครับ ขอบคุณครับ

ปล.พักเส้นแถวแดรี่โฮมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ปั่นจักรยานเที่ยวเขาใหญ่

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ช่วงวันหยุด ระวังรถเยอะด้วยครับ

เส้นทางเขาใหญ่ ส่วนใหญ่คือการวัดใจขี่ขึ้นเขา
ด่านปราจีน - ที่ทำการอุทยาน
หรือเขาเขียว
ด่านปากช่อง - ที่ทำการอุทยาน
ด่านชนด่าน

ส่วนรอบๆเขาใหญ่ ก็ แดรี่โฮม มาธนรัตน์ แล้วจะต่อขึ้นเขาใหญ่ด้านปากช่อง
หรือ จะซ้าย ไปทางวังน้ำเขียวก็มีจุดน่าสนใจ วิวสวยหลายจุด
รูปประจำตัวสมาชิก
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

กำลังจะไป ช่วงวันหยุดเดียวกันเลยครับ ;) ;) ;)
พรสัณห์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-674-2661
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย พรสัณห์ »

เรียน เพื่อนๆ นักปั่นทุกท่าน,

ขออนุญาตสอบถามว่า มีเส้นทางใดในอุดรฯ ที่ดีๆ ยาวๆ จะแนะนำให้ไปปั่นได้บ้างครับ
ขอบพระคุณมากๆ ครับ
nopchao
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0903259161
team: 70+Life Like Ride
Bike: Spe c2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nopchao »

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ สอบถามหน่อยว่าระยะทางจากด่านปากช่องขึ้นไปจุดสูงสุดของเขาใหญ่ระยะทางจากด่านกี่กิโลครับ เพราะต้องลงทางเดิม (จองที่พักแถวๆปาลิโอแล้วต้องพาแฟนเที่ยวต่อเลยมีเวลาจำกัด) พอดีตั้งใจจะเอาจักรยานไปปั่นวัดใจสักครั้ง วันที่ 29-30 ธ.ค.นี้ครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”