จะไปปั่นที่พัทยา แถวซิลเวอร์เลค จะจอดรถที่ไหนดีครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
birdistuta
สมาชิก
สมาชิก

จะไปปั่นที่พัทยา แถวซิลเวอร์เลค จะจอดรถที่ไหนดีครับ

โพสต์ โดย birdistuta »

สวัสดีครับ

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

พอดีวันเสาร์อาทิตย์นี้
จะตามคุณแฟนไปสัมนาที่พัทยาครับ
พักที่โรยัลคลิฟครับ

ทีนี้เลยว่าตอนเช้าจะไปปั่นแถววัดญาณฯ-ซิลเวอร์เลคครับ
และว่าจะปั่นยาวไปสัตหีบเลย
กะจะปั่นประมาณ 100 โลครับ
เลยอยากทราบว่าจะขับรถไปจอดสตาร์ทที่ไหนดีครับ
ที่เล็งไว้คือที่วิหารเซียนครับ
ไม่ทราบว่าตอนเช้า-เที่ยงเค้าให้จอดไหม
จะเกะกะคนมาเที่ยวหรือเปล่า

หรือว่าจะปั่นจากโรงแรมไปเลยดี
ผมกลัวว่าขากลับช่วงเที่ยงนี่จะรถเยอะน่ะครับ
ถ้าปั่นกลับพอปลอดภัยมั้ยครับ
เพราะปกติผมเองไม่ค่อยได้ปั่นถนนสายหลักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
nui19
สมาชิก
สมาชิก

Re: จะไปปั่นที่พัทยา แถวซิลเวอร์เลค จะจอดรถที่ไหนดีครับ

โพสต์ โดย nui19 »

จอดที่วัดญาณได้นะครับ ผมก็จอดที่นั่น มีห้องน้ำ มีน้ำขายครับ

จริงๆวันพรุ่งนี้มี Audax 100km นะครับ เริ่มจากวัดหลวงพ่ออี๋สัตหีบ 100km เส้นทางสวยครับ เพื่อนปั่นเพียบ ถึงจะไม่ได้ลงทะเบียนแต่ก็ไปขี่กับเค้าได้ครับ แค่อย่าไปรับน้ำหรือขนมที่เค้าแจก :lol:

ลองดูรายละเอียดและเส้นทางที่
http://www.audaxthailand.com/
https://www.facebook.com/AudaxThailand?fref=ts

ขอให้ปั่นสนุกและปลอดภัยครับ
birdistuta
สมาชิก
สมาชิก

Re: จะไปปั่นที่พัทยา แถวซิลเวอร์เลค จะจอดรถที่ไหนดีครับ

โพสต์ โดย birdistuta »

ขอบคุณมากครับ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

เส้นนี้น่าปั่นน่ะครับ :) :) :)
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

เคยขับรถผ่าน เส้นทางนี้สวยน่ะครับ :) :) :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”