ปั่นจักรยานในสนามศุภฯ ยังปั่นได้อยู๋ไหมครับ ช่วงไหนบ้าง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
nuttdam
สมาชิก
สมาชิก

ปั่นจักรยานในสนามศุภฯ ยังปั่นได้อยู๋ไหมครับ ช่วงไหนบ้าง

โพสต์ โดย nuttdam »

คือเคยเห็นคนปั่นจักรยานที่สนามศุภฯ ครับ อยากทราบว่าช่วงนี้ยังเข้าให้ไปปั่นได้อยู่ไหมครับ แล้วเปิด-ปิดกี่โมงครับ

ขอบคุณครับ
undafasai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matts 5V

Re: ปั่นจักรยานในสนามศุภฯ ยังปั่นได้อยู๋ไหมครับ ช่วงไหนบ้าง

โพสต์ โดย undafasai »

ปั่นได้ครับ (หมายถึงถนนที่รถยนต์วิ่งกันภายในใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่ภายในลู่วิ่งสนามบอลนะ)
ก็น่าจะได้ทั้งวันนะครับก็ประตูเปิดให้รถเข้าออกได้หมดนะครับ ผมไปตอนไหนก็ปั่นได้ทุกวัน ผมปั่นช่วงเย็นๆถึงค่ำ
เวลาเปิดไม่แน่ใจครับ เวลาปิดคุ้นๆป้ายว่า 3 ทุ่ม (แต่บางประตูปิด1ทุ่ม)
มาปั่นเลยครับ คนปั่นเยอะ คนวิ่งก็เยอะ
hartge
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ^_^

Re: ปั่นจักรยานในสนามศุภฯ ยังปั่นได้อยู๋ไหมครับ ช่วงไหนบ้าง

โพสต์ โดย hartge »

ยืนยันว่าปั่นได้ตลอดเวลาที่ประตูยังไม่ปิดครับ แต่ช่วงเย็นการจราจรคับคั่งมาก ทั้งคนวิ่ง/เดิน รถยนต์วิ่ง/จอดรับคน/จอดทำธุระ มอเตอร์ไซด์ซิ่ง/ขี่ปกติ/ขี่กวนๆ และที่สำคัญจักรยานปั่นเรียงเป็นหน้ากระดานคุยกัน 555 เบรคจนเหนื่อยได้รสชาติการปั่นแน่นอนครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

อยากติงกลุ่มนักวิ่งในสนามหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจว่าทำไมหลายท่านจึงวิ่งล้ำออกมาทางขวาเยอะมาก เกือบเส้นขาว ถ้าถนนช่วงที่กว้างก็ไม่เป็นไร แต่ถนนช่วงแคบๆ เห็นประจำเลย รถราขับตามก็ไม่เปิดทางให้ รถก็ค่อยๆ กระดึ๊บๆ ตามหลังท่าน
บางกลุ่มก็วิ่งกันซ้ายทีม ขวาทีม จักรยานก็ต้องมุดกลาง
วันก่อนเห็น มีท่านนึงกึ่งวิ่งกึ่งเดินอยู่ด้านขวา นักปั่นกลุ่มวิ่งกันซ้าย รถก็ไปไม่ได้ เพื่อนต้องตะโกนบอกให้ระวังรถ (ช่วงถนนแคบ)
ผมอยากถามว่าถ้านักวิ่งเหล่านั้นขับรถอยู่แล้วเจอจักรยานปั่นขวางทางแบบนี้ ปั่นตีคู่ ปั่นซ้ายคัน ขวาคัน ท่านจะรู้สึกยังไง คือถนนในนั้นใช้ร่วมกัน เขาก็ตีเส้นให้ท่านแล้วแต่ท่านไม่วิ่งบนเส้น วิ่งสะเปะสะปะทั่วไปหมด จักรยานเองแซงแล้วก็ยังเข้าซ้าย น้อยคันที่ปั่นกั๊กพื้นที่ เรียงเดี่ยวกันเวลาถนนแคบ แต่นักวิ่งนี่ไม่เลย หลายคนทำเหมือนถนนเขาสร้างมาให้นักวิ่งๆ กัน
บางท่านวิ่งขวา พอถึงทางโค้งก็ค่อยๆ วิ่งตัดมาทางซ้าย
ป้ายเขาก็มีเตือนให้นักวิ่งอย่าวิ่งเรียงหน้ากระดาน
ขวด

The Power Of Slow Ride
รูปประจำตัวสมาชิก
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ปั่นได้ถึง 3 ทุ่มครับ ดึกกว่านั้นเจ้าหน้าที่จะไม่ให้ปั่นครับ ผมปั่นประจำครับ เจอทักกันได้ครับ :) :) :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”