สอบถามทางปั่น 2 เส้นทาง 1. บางแสน-บ้านเพ 2.สะเมิง-ป่าสนวัดจันทร์

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
peanuthead
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ***********
team: แล้วแต่อยากจะแจม
Bike: แล้วแต่อยากจะขี่

สอบถามทางปั่น 2 เส้นทาง 1. บางแสน-บ้านเพ 2.สะเมิง-ป่าสนวัดจันทร์

โพสต์ โดย peanuthead »

1.บางแสน-บ้านเพ อยากจะจัดทริปเสือหมอบ เริ่มจากบางแสน-บ้านเพ จบทริปที่ท่าเรือบ้านเพครับ รบกวนสอบถามเส้นทาง ควรจะไปทางไหนดีที่ถนนเหมาะกับเสือหมอบ ปลอดภัย ถนนดี ทางสวย ทำความเร็วได้

2.เส้นทางสะเมิง-ป่าสนวัดจันทร์ ปีที่ผ่านมามีใครได้ไปบ้างครับ ปลายปีจะปั่นทัวริ่งไปกันกับเพื่อนๆ จะได้เตรียมตัว เตรียมจักรยานถูก ถนนลาดยางหมดหรือยังครับ เท่าที่เคยอ่านรายงานปั่น จากสะเมิงจากเป็นทางถนนดินตั้งแต่ปี2009 ไม่ทราบว่าปัจจุบัน ทางเป็นอย่างไรบ้าง ถ้ามีรูปหรือลิงค์ รบกวนโพสด้วยครับ

ขอบคุณครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”