เวลาแข่งทางไกลที่ต้องใช้เวลามากกว่า2ชม. พกอะไรไปกินดีที่สุดครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
Nattapon pomdam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0984857323
team: -
Bike: Road Bike & MTB

เวลาแข่งทางไกลที่ต้องใช้เวลามากกว่า2ชม. พกอะไรไปกินดีที่สุดครับ

โพสต์ โดย Nattapon pomdam »

:D :D :D
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

Re: เวลาแข่งทางไกลที่ต้องใช้เวลามากกว่า2ชม. พกอะไรไปกินดีที่สุดครับ

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ของหาง่ายที่สุดคงไม่พ้นกล้วยตาก
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
รูปประจำตัวสมาชิก
kcpath1
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เวลาแข่งทางไกลที่ต้องใช้เวลามากกว่า2ชม. พกอะไรไปกินดีที่สุดครับ

โพสต์ โดย kcpath1 »

Snickers แต่ถ้าอากาศร้อนๆ มันจะออกเหลวไปหน่อยแต่ก็อร่อยไปอีกแบบ ฮาๆๆ
.
ชัยชนะยอมไม่ยิ่งใหญ่ เท่ากับรู้จักคำว่า "แพ้"
Supa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานตาก
Bike: Wheeler road / GIANT NRS MTB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Supa »

อันนี้เสนอแนวบ้านๆ. ราคาถูกนะครับ
เคยลองพวกแนวๆสนิกเกอร์. แบงค์แบงค์ ผมว่ามันเหนียวและหนืดคอมากๆ. แถมเลอะด้วย
กล้วยตากแบบแพคซอง โอเคเลยครับ แต่กินยากนิดๆ
ที่ผมชอบมากๆ คือพวกแวฟเฟอร์ครับ ประมาณพวกเซียงไห มันมีหลายยี่ห้อหลายขนาดลองเลือกดู กินง่าย. ไม่เลอะ. เบาท้องไปนิดแต่ก็พอให้อิ่มและท้องไม่ว่างได้ แต่ทำให้ฝืดคอได้เพราะมันจะแห้งๆ
อีกอยางคือ. Jele beauty เกลือแร่ครับ อร่อยดี

ส่วนมากทผมนิยมพกไปกินเน้น ให้พอท้องไม่ว่าง หาง่าย ราคาถูก นะครับ. ถ้าเน้นเรื่องเพิ่มพลังแบบจริงๆจังๆ. คงต้องหันไปหาพาวเวอร์บาร์ หรือพาวเวอร์เจลครับแ่ราคาเอาเรื่องอยู่
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

โพสต์ โดย Yajokkung »

ถ้าเอาอิ่ม+แรง กล้วยตากครับ -* -
เอาแรงอย่างเดียว นิพวกเจล
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
champarted37
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0805689638
Bike: single speed
ตำแหน่ง: 7/5 หมู่ 10 ต.เกาะจันทร์ อ.เกาะจันทร์ จ.ชลบุรี 20240
ติดต่อ:

โพสต์ โดย champarted37 »

ผมใช้น้ำผึ้งโครงการหลวง ใน 7-11 กินง่ายใช้ง่ายไม่เลอะ หวานธรรมชาติ หวานมากกกกก แต่รู้สึกว่าเติมพลังได้เร็วดีครับ ไม่ก็ SNEAKERS กินยากแต่อร่อย
080-568-9638
Teerayui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086374XXXX
team: AV 35 Cycling Team
Bike: Tarmac sl3

โพสต์ โดย Teerayui »

ถ้าซ้อมใช้พวก กล้วยตากอบน้ำผึ้ง
ถ้าแข่งใช้ Powerbar. Gu Energy. ครับ
พกเกลือแร่ไว้จิบกินระหว่างแข่งด้วยครับ

Teerayui@yahoo.com
AV35 Cycling Team @SKY Lane ล้อหมุน 6 โมงเช้า วันอาทิตย์

Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Tdf »

ตอนนี้เห็นเขานิยมเจเล่กันครับ หาซื้อง่ายได้ตามเซเว่น ทั้งแบบเจลและแบบเยลลี่
Nattapon pomdam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0984857323
team: -
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย Nattapon pomdam »

ขอบคุณครับ พอดีอาทิตหน้าไปแข่งที่ลพบุรีครับ 70กิโล เลยคิดว่าจะพกไรไปกินดีถึงจะให้พลังงานดีที่สุด แต่พวก พาเวอเจลคงไม่ไหว แพงเกิน :lol:
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

เห็นนักกีฬาทั้งหลาย และระดับโลก (ส่วนมากจะเป็นเทนนิส กอล์ฟ น่าจะเป็นกีฬาที่มีเวลาหยุดพักหนะคัรบ) นิยมรับประทานกล้วยครับ น่าจะย่อยง่ายและให้พลังงานดี แต่ถ้าอากาศร้อนจัดแบบบ้านเรา เละแหงๆ :lol: :lol:
RICH_MAN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 191
team: hahaha
Bike: MTB
ตำแหน่ง: ประเทศไทย

โพสต์ โดย RICH_MAN »

มีกล้วยตากติดตัวไว้อุ่นใจ อิ่มด้วย หาง่าย ราคาถูก เคยพกกล้วยหอมไป ดำ ช้ำ เละ คากระเป๋าหลัง :lol:
แต่ถ้าขาแรงๆ อยู่กลุ่มหน้าหวังผลอันดับ ด้วยความเร็ว คงไม่มีเวลากินกล้วยตากแน่ๆ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นพวก power gel ให้พลังงานสูง กินง่ายๆ นำพลังไปใช้ได้รวดเร็ว คงจะดีกว่า :D
kinfolk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894640990

โพสต์ โดย kinfolk »

เจเล่ครับง่ายดี
gloaming
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LAMPLAIMAT BIKE CLUB
Bike: TREK Madone 5.2 Nich Atem56
ตำแหน่ง: อ.ลำปลายมาศ จ.บุรีรัมย์

โพสต์ โดย gloaming »

กล้วยตาก , เจเล่ ที่เป็นเกลือแร่สำหรับเล่นกีฬา 10 บาท ประหยัดดีครับ แล้วก็น้ำให้มี 2 กระติก
ที่สำคัญ ก่อนไปแข่งได้ลองปั่น เกิน 2 ชม. และหัดกิน ของพวกนี้บ้างหรือยังครับ จะได้รู้ว่าร่างกายเราจะต้องการเมื่อไหร่
และเมื่อเหนื่อยมาก ๆ จะกลืนไหวมั้ยครับ ลองปั่นและกินดูก่อนด้วยนะครับ :D
เมืองปราสาทหิน ถิ่นภูเขาไฟ ผ้าไหมสวย รวยวัฒนธรรม
Chawalkman
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chawalkman »

น้ำผึ้ง และนมข้นหวานโครงการหลวง ใน 7-11 ครับ
แต่ผมชอบนม อร่อยดี กินง่าย ไม่เลอะ ถูกและดี
:D
อาชีพ : รับจ้างทั่วไป
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

โพสต์ โดย Dynamic66 »

ผมกล้วยตากครับ แบบซองๆละ 2 ชิ้น ซื้อจากห้าง (จะถูกกว่าใน 7-11)
กับพกเครื่องดื่มเกลือแร่ไปด้วย พวกเครื่องดื่มเกลือแร่รู้สึกฟื้นพลังเร็วดี เพราะ น้ำตาลกลูโคส + อื่นๆที่ใส่มา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”