มีน้าคนหรือกลุ่มไหนปั่นไปทานเบียร์ไปด้วยบ้างครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

มีน้าคนหรือกลุ่มไหนปั่นไปทานเบียร์ไปด้วยบ้างครับ

โพสต์ โดย ASDfasdfASDF » 05 ม.ค. 2014, 22:07

สอบถามครับเพราะกลุ่มผมมี เป็นห่วงเรื่องสุขภาพหรืออันตรายแต่ถ้าเป็นเรื่องปกติที่มีน้าๆหลายท่านทำอยู่ ก็จะข้ามไปครับ

Re: มีน้าคนหรือกลุ่มไหนปั่นไปทานเบียร์ไปด้วยบ้างครับ

โพสต์ โดย leeyongpeaw » 06 ม.ค. 2014, 00:17

ปั่นไปทานไปผมว่าเข้าเส้นแล้วครับ
ส่วนผมปั่นเสร็จอาบนํ้ากินข้าว5-6ทุ่มถึงจะกิน
กินแล้วนอนหลับสบาย :lol: :lol: :lol:
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn

Re: มีน้าคนหรือกลุ่มไหนปั่นไปทานเบียร์ไปด้วยบ้างครับ

โพสต์ โดย tom1423 » 06 ม.ค. 2014, 04:22

ผมปั่นไปกินแล้วก็ปั่นกลับ :shock: :shock: :shock:
let it be

โพสต์ โดย พลาย » 06 ม.ค. 2014, 07:12

:D :D :D พี่ซางัยครับ แต่พี่เขาปั่นทัวร์นะครับ:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย ตู่มอ'ไซค์ » 06 ม.ค. 2014, 11:31

ตอนงานแข่งสิงห์คาลเท็คไทยแลนโอเพ่นเมื่อปี2548เห็นพรรคพวกที่แข่งรุ่นเดียวกัน
เปิดเบียร์กระป๋องกินก่อนออกเส้นสตารส์เฉยเลยครับชนะที่หนึ่งด้วย :o ไม่รู้กินเอาใจสเปอร์เซอร์รึเปล่านะ :lol:

โพสต์ โดย ASDfasdfASDF » 06 ม.ค. 2014, 15:15

ตู่มอ'ไซค์ เขียน:ตอนงานแข่งสิงห์คาลเท็คไทยแลนโอเพ่นเมื่อปี2548เห็นพรรคพวกที่แข่งรุ่นเดียวกัน
เปิดเบียร์กระป๋องกินก่อนออกเส้นสตารส์เฉยเลยครับชนะที่หนึ่งด้วย :o ไม่รู้กินเอาใจสเปอร์เซอร์รึเปล่านะ :lol:

รุ่นพี่ที่ซัดเบียร์ปั่นกันซัด av 30 - 35 up แรงไม่มีตก

โพสต์ โดย นายไวไวครับ » 06 ม.ค. 2014, 16:07

เด๋วโดนด่านเป่านะน้า อิอิ อย่ากินเกินพอดีนะครับ อันตราย :lol:

โพสต์ โดย Wirunpat » 06 ม.ค. 2014, 21:55

ผมปั่นไปกินเบียร์ทุกวันครับ ปกติวันละสองขวดใหญ่และก็ปั่นกลับบ้าน

จริงครับ ดื่มเบียร์แล้วทำให้คึก ปั่นแล้วสบายแรงเยอะ เพราะเลือดสูบฉีด ไปยุดยานี่แวะร้านข้างทางซื้อเบียร์ดื่มสักขวดเล็ก ชิวๆสบายๆครับ

โพสต์ โดย Tungfud » 07 ม.ค. 2014, 09:08

ในเบียร์มีแคลลอรี่สูงครับ แต่ก็ควรเลือกปริมาณให้พอเหมาะกับตัวเอง ดื่มแล้วคึกคัก ดื่มหนักจะหลับเอาง่ายๆครับ
ปั่นทุกวัน แข็งทุกวัน ปั่นเมื่อไหร่ แข็งเมื่อนั้น

รถเลอะล้างได้ รถเสียซ่อมได้ แต่เวลาผ่านไปแล้วย้อนกลับมาไม่ได้

โพสต์ โดย tse5601 » 07 ม.ค. 2014, 09:46

พลาย เขียน::D :D :D พี่ซางัยครับ แต่พี่เขาปั่นทัวร์นะครับ:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เคยปั่นกับพี่ซา มีกิน กับแกล้มด้วยนะ ไม่ใช่เบียร์อย่างเดียว :lol:

โพสต์ โดย เสือปลา » 07 ม.ค. 2014, 13:24

มีเยอะแยะไปครับ หลายคนบอกถ้าไม่กินเบียร์ขามันปั่นไม่ออก รอบไม่มา ไม่มีแรงปั่นซะงั้น :D :D

โพสต์ โดย pokpitch » 07 ม.ค. 2014, 13:44

ผมกินหลังปั่นทุกครั้งเลย 2 ขวด :lol:
Max Heart Rate : 196

Zone 1: 117-127 (Recovery Rides)
Zone 2: 128-141 (Endurance Events)
Zone 3: 142-162 (High Level Aerobic Activity)
Zone 4: 163-176 (Lactate Threshold (LT,AT) / Time Trial)
Zone 5: 177-196 (Sprint / Anaerobic Training)

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ » 08 ม.ค. 2014, 18:35

ผมไปกับกลุ่มเกษียณชวนปั่น ขออนุญาตไม่ออกนาม ตอนเย็น มีหลายท่าน แต่ละท่านคนละสามขวด รุ่งเช้าปั่นแรงดีเฉยเลย :roll:
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน