ท่าต่างๆใน 2 วีดีโอนี้ช่วยเรื่องอะไรครับ ?

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

ท่าต่างๆใน 2 วีดีโอนี้ช่วยเรื่องอะไรครับ ?

โพสต์ โดย bianchikuma »

ขอบคุณครับ

▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: ท่าต่างๆใน 2 วีดีโอนี้ช่วยเรื่องอะไรครับ ?

โพสต์ โดย umbabab »

เหมือนประยุคโยคะมาเลยครับ ออกกำลังกายด้วยการหยุดนิ่ง
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
teetypunk
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือภูเขา

Re: ท่าต่างๆใน 2 วีดีโอนี้ช่วยเรื่องอะไรครับ ?

โพสต์ โดย teetypunk »

ลิงค์เเรก รวม จะเป็น ส่วนขา สะส่วนใหญ่นะ ครับ แต่ขามันมีรายละเอียดปีกย่อย เป็นส่วนๆลงไป + กล้ามเนื้อด้านหลัง ด้านข้าง

ลิงค์สอง ส่วนมากจะเป็นหลัง สะส่วนใหญ่ครับ
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ

teetypunk เขียน:ลิงค์เเรก รวม จะเป็น ส่วนขา สะส่วนใหญ่นะ ครับ แต่ขามันมีรายละเอียดปีกย่อย เป็นส่วนๆลงไป + กล้ามเนื้อด้านหลัง ด้านข้าง

ลิงค์สอง ส่วนมากจะเป็นหลัง สะส่วนใหญ่ครับ
หมายถึง สร้างกล้ามเนื้อเหรอครับ ?
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
โดดกบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841197966
team: เข้าแก๊งค์ไหน หัวหน้าตายหมด
Bike: nirone7 sora//MINI CL 16//trek 1.2

โพสต์ โดย โดดกบ »

น่าจะเป็นการเพิ่มความแข็งแรง ความยืดหยุ่นให็กล้ามเนื้อครับ
tunpisit_tin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972934193
team: BKBบ้านโคกไบค์ หนองกี่ กบินทร์บุรี
Bike: giant - trek

โพสต์ โดย tunpisit_tin »

:D น่าสนครับ
เอาไปลองทำดีกว่า
ชมรมจักรยาน บ้านโคกไบค์ BKB ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=705634
teetypunk
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย teetypunk »

bianchikuma เขียน:
teetypunk เขียน:ลิงค์เเรก รวม จะเป็น ส่วนขา สะส่วนใหญ่นะ ครับ แต่ขามันมีรายละเอียดปีกย่อย เป็นส่วนๆลงไป + กล้ามเนื้อด้านหลัง ด้านข้าง

หมายถึง สร้างกล้ามเนื้อเหรอครับ ?

มันก็คือการสร้างกล้ามเนื้อแหละครับ เเต่ ไม่สร้างให้มันใหญ่ขึ้น เเต่สร้างให้มันเเข็งเเรง ยืดหยุ่นได้ดี เพราะถ้าสร้างให้ใหญ่ ต้องเพิ่ม นน หาไรมาถ่วง เหมือนยกเวท อ่ะครับ เพราะอันนี้ใช้เเรง กำลัง เเละการเกร็ง กล้ามเนื้อของเราเอง

คนที่ออกำลังตัวเปล่า โดยใช้กำลัง เเรง การเกร็ง กับ ผู้ที่ใช้เหล็กยก สังเกตุได้เลยครับ หุ่นจะสวยคนละเเบบเลย
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”