บ้าปั่นจักรยาน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

บ้าปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย wasana27 » 21 ต.ค. 2013, 16:24

มีใครบ้างไหมมีอการเเบบผม คือ ตั้งเเต่ตื่นนอนมาใจนี่จะจดจ่อให้ถึงเวลาปั่นจักรยานตอนเย็น อยากเวลามันเร็วๆปกติ5โมงเย็นออกไปปั่น
เป็นอยู๋เกือบทั้งวันเเต่ถ้ามีงานอย่างอื่นทำก้อลดลงบ้าง เเต่ถ้าวันไหนว่างๆละก้อ ตื่นเต้น เฝ้าจดจ่อทั้งวันว่าเมื่อไหร่จะถึงเวลาออกไปปั่น ยิ่งอากาศครึมนี่ใจกระวนกระวายขึ้นมาหน่อยๆเลยกลัวไม่ได้ปั่น ต้องเช็คสภาพออากาศตลอดเวลา
ปกติก็เป็นคนขี้ตื่นเต้นอยู่เเล้ว
อยากทราบว่าผมบ้าหรือว่ามกหมุ่นจักรยานมากเกินไปหรือป่าว มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ

Re: บ้าปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย pmv2008 » 21 ต.ค. 2013, 16:49

เป็นเพียงอาการเริ่มต้นน่ะ
อาการที่หนักๆขึ้นไปคือ มีทริปที่ไหนต้องไป
หนักเพิ่มขึ้นมา มีจักรยานเพิ่มขึ้นๆทั้งหมอบ เขา ทัวร์ พับเพื่อให้เข้าได้ทุกทริป
หนักเพิ่มขึ้นมาอีก... มีเพิ่มมาเรื่อยๆๆอ้า...จักรยานจ๋า.. :mrgreen: :mrgreen:
http://www.facebook.com/pramotev
zone 1 99-119
zone 2 119-139
zone 3 139-158
zone 4 158-178
zone 5 178-198

โพสต์ โดย 7785 » 21 ต.ค. 2013, 17:14

ร่างกายกำลังเรียกร้อง "เอ็นโดรฟีน" ครับ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย Thasdanai2001 » 21 ต.ค. 2013, 20:43

ของผมได้ปั่นแค่วันอาทิตย์นอกนั้นทั้งสัปดาห์ปั่นเทรนเนอร์หมด
เวลามีแข่งนี่จะดีใจมากอาทิตย์ไหนอดปั่นจะอึดอัดใจ
พออาทิตย์ที่ได้ปั่นก็จะดีใจมากปั่นไม่ดูกำลังตัวเองเลย
มีช่วงนึงฝนทั้งสัปดาห์ผมสวดมนต์ทุกคืนเลยให้วันอาทิตย์ฝนไม่ตก
แล้วอาทิตย์นั้นก็ฝนตก555นั่งเปิดไอเว็บ thai mtb ทุกวันเปิดไปแล้วได้อะไรก็ไม่รู้
รู้แค่ว่าเปิดแล้วมีความสุข นั่งดูของนู่นนี่นั่น อันไหนน่าสนใจสวยๆแพงก็ให้พ่อดูขอพ่อ
ต้องการไปเรื่อย แต่ก็ไม่ได้5555
ใครบอกว่าขี่จักรยานแล้วเรียนต่ำลงผมขี่แล้วดีขึ้นนะ
อายุ 15 ทำอะไรผิดบอกได้ครับ

โพสต์ โดย seksonphuket » 21 ต.ค. 2013, 20:57

กด like ตรงไหนเนี่ย

โพสต์ โดย Nattapon pomdam » 21 ต.ค. 2013, 22:19

wasana27 เขียน:มีใครบ้างไหมมีอการเเบบผม คือ ตั้งเเต่ตื่นนอนมาใจนี่จะจดจ่อให้ถึงเวลาปั่นจักรยานตอนเย็น อยากเวลามันเร็วๆปกติ5โมงเย็นออกไปปั่น
เป็นอยู๋เกือบทั้งวันเเต่ถ้ามีงานอย่างอื่นทำก้อลดลงบ้าง เเต่ถ้าวันไหนว่างๆละก้อ ตื่นเต้น เฝ้าจดจ่อทั้งวันว่าเมื่อไหร่จะถึงเวลาออกไปปั่น ยิ่งอากาศครึมนี่ใจกระวนกระวายขึ้นมาหน่อยๆเลยกลัวไม่ได้ปั่น ต้องเช็คสภาพออากาศตลอดเวลา
ปกติก็เป็นคนขี้ตื่นเต้นอยู่เเล้ว
อยากทราบว่าผมบ้าหรือว่ามกหมุ่นจักรยานมากเกินไปหรือป่าว มีท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ

ก็ไปปั่นเช้า-เย็นเลยสิครับให้หายอยาก

โพสต์ โดย yapara55 » 22 ต.ค. 2013, 07:56

เป็นเหมือนกันครับ

โพสต์ โดย artistall » 22 ต.ค. 2013, 09:35

:D เยี่ยมครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY

โพสต์ โดย BAIMHON » 22 ต.ค. 2013, 09:55

wasana27 เขียน:มีใครบ้างไหมมีอการเเบบผม คือ ตั้งเเต่ตื่นนอนมาใจนี่จะจดจ่อให้ถึงเวลาปั่นจักรยานตอนเย็น อยากเวลามันเร็วๆปกติ5โมงเย็นออกไปปั่น

:P

โพสต์ โดย wasana27 » 22 ต.ค. 2013, 10:12

Nattapon pomdam เขียน:

ก็ไปปั่นเช้า-เย็นเลยสิครับให้หายอยาก

ปั่นคนเดียวมันก็เหงาเกินไปครับ ต้องรอเพื่อนปั่นเลิกจากงานกันก่อนครับ เมื่อก่อนผมก็ซัดเช้าเย็น เเต่ตอนเช้าอากาศเย็นไปหน่อยปั่นเเล้วน้ำมูกจะไหลครับ พอดีผมเป็นภูมิเเพ้

โพสต์ โดย umbabab » 22 ต.ค. 2013, 11:27

ปั่นไปกลับทำงาน พยายามใล้เส้นที่อ้อมไกลสุดเพราะไม่อยากถึงบ้านเร็ว
มันเป็นความคิดที่คนขับม.ไซ รถยนต์ไม่มีทางคิดแบบเราแน่
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ

โพสต์ โดย maddog » 22 ต.ค. 2013, 15:02

umbabab เขียน:ปั่นไปกลับทำงาน พยายามใล้เส้นที่อ้อมไกลสุดเพราะไม่อยากถึงบ้านเร็ว
มันเป็นความคิดที่คนขับม.ไซ รถยนต์ไม่มีทางคิดแบบเราแน่

เรื่องความอยากในการปั่นแก้ได้โดยการปั่นไปทำงานมันซะเลยครับ 555
ตอนนี้ทำได้ทุกวันแล้วครับ

แต่ผมเลือกเส้นทางปั่นไปทำงานให้ปลอดภับที่สุดพอครับ
บางครั้งอาจมีย้อนศรบ้าง
แต่ที่ต้องเลือกเพราะมีความเสี่ยงน้อยกว่า เช่น ไหล่ทางกว้างกว่า ปริมาณรถน้อยกว่า :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย KornStyleCluB » 24 ต.ค. 2013, 20:07

อ่านไป นั่งอมยิ้มไป
ดีใจ ที่เจอคนที่ชอบปั่นจักรยานเหมือนกัน
:D :D :D
ป่ะ!! ไปปั่นจักรยานกัน . . .

โพสต์ โดย geomethy » 24 ต.ค. 2013, 23:07

Thasdanai2001 เขียน:ของผมได้ปั่นแค่วันอาทิตย์นอกนั้นทั้งสัปดาห์ปั่นเทรนเนอร์หมด
เวลามีแข่งนี่จะดีใจมากอาทิตย์ไหนอดปั่นจะอึดอัดใจ
พออาทิตย์ที่ได้ปั่นก็จะดีใจมากปั่นไม่ดูกำลังตัวเองเลย
มีช่วงนึงฝนทั้งสัปดาห์ผมสวดมนต์ทุกคืนเลยให้วันอาทิตย์ฝนไม่ตก
แล้วอาทิตย์นั้นก็ฝนตก555นั่งเปิดไอเว็บ thai mtb ทุกวันเปิดไปแล้วได้อะไรก็ไม่รู้
รู้แค่ว่าเปิดแล้วมีความสุข นั่งดูของนู่นนี่นั่น อันไหนน่าสนใจสวยๆแพงก็ให้พ่อดูขอพ่อ
ต้องการไปเรื่อย แต่ก็ไม่ได้5555

เหมือนกันเลย
Try agains
แรงโน้มถ่วงของโลกไม่มีผลอะไรต่อการตกหลุมรัก

กระทู้แนะนำครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=64&t=115384