แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bodyofgod
สมาชิก
สมาชิก
team: The Nice Cycling
Bike: Bianchi Nirone 7
ตำแหน่ง: บางพลัด กรุงเทพฯ

แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย bodyofgod »

คือปรึกษากับอาจารย์ที่โรงเรียนว่าจะตั้งชมรมจักรยานอะครับ อยากได้คำแนะนำจากพวกพี่ๆว่าควรสอนเรื่องอะไรยังไงดีเป็นแนวทางอะครับ?
bigdaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย bigdaddy »

ดูที่กระทู้ปักหมุดด้านบนทั้งหมดเป็นแนวทางได้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย iN2 »

bodyofgod เขียน:คือปรึกษากับอาจารย์ที่โรงเรียนว่าจะตั้งชมรมจักรยานอะครับ อยากได้คำแนะนำจากพวกพี่ๆว่าควรสอนเรื่องอะไรยังไงดีเป็นแนวทางอะครับ?
เริ่มแรก ผมคิดว่าควรให้ความรู้เรื่องการเลือกซื้อจักรยานให้ถูกขนาดของแต่ล่ะบุคคล ชี้ให้เห็นถึงความสำคัญของขนาดจักรยานที่เหมาะสม ว่าทำไมจึงต้องเลือกให้เหมาะกับตัวเอง จากนั้นก็สอนเรื่องการดูแล บำรุงรักษาเบื้องต้น การปะยาง ปิดท้ายด้วย ธรรมะครับ อันนี้สอนเอาไว้ดับกิเลสที่จะเกิดไม่งั้นกินมาม่าทั้งชมรมแน่นอน :D :D :D
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”