ปั่นหมอบกับเสือภูเขาอย่างไหนทำให้น้ำหนักลดมากกว่ากันครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

ปั่นหมอบกับเสือภูเขาอย่างไหนทำให้น้ำหนักลดมากกว่ากันครับ

โพสต์ โดย sexton »

ตามหัวข้อเลยครับ คือวัดจากคนๆเดียวกันเช่นลักษณะการปั่นแบบกินลมชมวิวเหนื่อยนักก็หยุดพักดูสาวๆ หรือจะแบบอัดหนักพยายามซ้อมเพื่อทะลุขีดจำกัดของร่างกาย...
รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยน่ะครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
FisherBoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB
Bike: Bike Friday Tikit

Re: ปั่นหมอบกับเสือภูเขาอย่างไหนทำให้น้ำหนักลดมากกว่ากันครับ

โพสต์ โดย FisherBoy »

ปั่นต่อเนื่องนานๆ ไม่ต้องหนักมาก ลดน้ำหนักดีกว่าครับ
J0hnnie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -------------
team: CW All The Mountain
Bike: Santa Cruz Blur LT Carbon
ตำแหน่ง: ทองหล่อ - เอกมัย - ปรีดี

Re: ปั่นหมอบกับเสือภูเขาอย่างไหนทำให้น้ำหนักลดมากกว่ากันครับ

โพสต์ โดย J0hnnie »

sexton เขียน:ตามหัวข้อเลยครับ คือวัดจากคนๆเดียวกันเช่นลักษณะการปั่นแบบกินลมชมวิวเหนื่อยนักก็หยุดพักดูสาวๆ หรือจะแบบอัดหนักพยายามซ้อมเพื่อทะลุขีดจำกัดของร่างกาย...
รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วยน่ะครับ :D
ผมว่าเราปั่นด้วยกันได้ครับ คอเดียวกัน :lol:

ชีวิตมันต้อง X-TREME
Thasdanai2001
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851259479
team: ชวนชื่น สมุทรปราการ/SBScyclingTeam
Bike: Fuji sst 1.1 2013 ///////// ที่เคยใช้:merida race lite 900/merida kalahari six/bianchi impulso สีแดง

โพสต์ โดย Thasdanai2001 »

sexton เขียน:ตามหัวข้อเลยครับ คือวัดจากคนๆเดียวกันเช่นลักษณะการปั่นแบบกินลมชมวิวเหนื่อยนักก็หยุดพักดูสาวๆ หรือจะแบบอัดหนักพยายามซ้อมเพื่อทะลุขีดจำกัดของร่างกาย...
ถ้าต้องการลดจริงๆนะครับเหนื่อยก็หยุดมันไม่ค่อยได้ผลเพราะพอร่างกายจะได้เบิร์นก็หยุดๆต้องปั่นครับเหนื่อยห้ามหยุดต้องมีแรงจูงใจนะครับตัวอย่างเช่นผมปั่นถ้าหยุดก็จะหลุดกลุ่มเลยต้องปั่นเรื่อยๆพอปั่นเหนื่อยมากร่างกายก็ได้เบิร์นเต็มที่กลับบ้านมาชั่งน้ำหนักหายไปตั้งเกือบโลบางทีก็โลกว่าๆแต่ส่วนใหญ่ที่หายไปก็น้ำแหละครับแต่ไขมันก็ไปด้วยนะครับผม :D :) :lol:
ใครบอกว่าขี่จักรยานแล้วเรียนต่ำลงผมขี่แล้วดีขึ้นนะ
อายุ 15 ทำอะไรผิดบอกได้ครับ
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปใด้ทุกทีม ิิิิ กำ
Bike: bmx

โพสต์ โดย leeyongpeaw »

ผมทั้งหมอบและภูเขาลดแต่ตอนแรกๆตอนนี้อยู่ตัวกินเยอะ :lol: :lol: :lol: :lol:
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

หมอบกับภูเขาไม่ต่าง
อยู่ที่วินัยการกิน ออกกำลัง
ครับ

..
8-)
พอ.. ครับ
pla_tong
ZXR
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ZXR »

ปั่นให้หัวใจอยู่ในโซนแอโรบิคนานเกินชั่วโมงขึ้นไป หมอบหรือภูเขาก็ลดได้พอๆกันครับ

แต่ที่เจอมาส่วนใหญ่เสือภูเขาจะอัดกันจนเกินโซนแอโรบิค ปั่นเร็วก็จริงแต่พลังงานหลักเป็นน้ำตาลในเลือดไม่ใช่ไขมัน ขาแรงหลายๆคนเลยมีพุงเป็นของแถม
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

คุมอาหารลดที่สุดครับ ลองกับตัวมาแล้ว กล้าพูดเลยครับ ที่ลดจาก102 จนตอนนี้เหลือ 85กว่า เพราะคุมอาหาร เคยขี่แต่ไม่คุมอาหารน้ำหนักเท่าเดิม ถึงผมจะขี่หนักมากขึ้นแต่ก็กลับมากินมากขึ้นเหมือนกัน จัดหนักยังไงถ้ายังกินเหมือนเดิมไม่เห็นผลครับ (อันนี้วัดจากผมเองนะครับ คนอื่นอาจลดก็ได้)
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

ต่างท่านก็ต่างวิธีคับ ส่วนผม ลดจากเกือบร้อยยี่สิบ ตอนนี้เหลือร้อยหกแล้ว ระยะไม่กี่เดือน จากช่วงต้นปี ไม่เคยลดอาหารแม้แต่น้อย กินเหมือนเดิม ผมก็ขี่ทั้งภูเขาแล้วก็หมอบ อาทิตย์หนึงพยามๆขี่ให้ได้อย่างน้อย4วัน ระยะทางก็ 20โล+ขึ้นไป น้ำหนักมันก็ลดลงเองคับ :mrgreen: :mrgreen:
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

ปั่นเสือภูเขา แล้วไปหมกกับกลุ่มเสือหมอบ ผมว่าพอจะลดได้บ้างนะ เพราะว่าออกแรงเยอะ... (ห้ามใช้ยางทางเรียบนะ.. :D )... :D :lol:
KRUBOY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-5189878
team: TUNU.
Bike: KHS MONTANA ,KHS FLITE ,MERIDA METTS , BMX LA

โพสต์ โดย KRUBOY »

อย่าปั่นแบบกินลมชมวิวก็แล้วกันครับ และต่อเนื่องให้ได้อย่างน้อย 45 นาทีขึ้นไป หักห้ามใจกับการจอดพักบ่อยๆ ( ยกเว้นไม่ไหวจริงๆ ) และต่อเนื่องๆให้ได้อย่างน้อย วันละ 1.30 ชม.ขึ้นไป กับรอบขา ยิกๆ ประมาณว่าไม่ตำ่กว่า 80-90 รอบต่อนาที อย่า เนิบๆ เรื่อยๆมาเรียงๆ แบบที่เห็นปั่นกันตอนเย็นๆทั่วไป แค่นี้ผมว่า นำ้หนักมันหายแน่นอนครับ เลือกใช้รถที่ชอบ..งบที่มี...แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ ขอให้มีความสุขกับการลดนน.ครับ
pchaivong
สมาชิก
สมาชิก
team: จิ้งจอกสังคม (Social Fox)
Bike: Giant TCR
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pchaivong »

ปัจจัยที่สำคัญในการลดน้ำหนักคือการคุมอาหารครับ เห็นบางท่านปั่นยังไงก็ไม่ผอม ก็ท่านเล่นจัดหนักหลังจากปั่นเลย (กินเยอะกว่าตอนไม่ปั่นอีก) อย่างงี้คงลดน้ำหนักยากครับ
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ลองวัดมาแล้วครับ ผมปั่นหมอบ เพื่อนผมปั่นเสือภูเขา เสือภูเขาใช้แรงมากกว่าเห็นๆครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”