แนะนำจักรยานไว้ปั่นเทรนเนอร์โดยเฉพาะหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
beerzero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern Verge Duo

แนะนำจักรยานไว้ปั่นเทรนเนอร์โดยเฉพาะหน่อยครับ

โพสต์ โดย beerzero »

เพิ่งซื้อเทรนเนอร์มาครับ(แบบจิกดุม) ตอนแรกคิดว่าจะเอา Tern verge duo ที่ใช้อยู่เป็นประจำขึ้นปั่นซ้อม แต่ลืมไปว่ามันทำรอบขาไม่ได้(เนื่องจากเป็นเกียร์ออโต้) เลยอยากได้อีกซักคันไว้ปั่นซ้อมเทรนเนอร์โดยเฉพาะครับ มีข้อแนะนำไหมครับสำหรับคนน้ำหนักตัว 110kg สูง 171cm เอาแบบถูกๆก็ดีนะครับ
ของเล่นของลูกผู้ชาย...ต้องแลกกับการกินแกลบ
ARTHIT@PHET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 061-815XXXX
team: ชราเทพฯ
Bike: infinite prime team
ติดต่อ:

Re: แนะนำจักรยานไว้ปั่นเทรนเนอร์โดยเฉพาะหน่อยครับ

โพสต์ โดย ARTHIT@PHET »

ของผมใช้ยี่ห้อ TEAM ครับ ราคาประมาณหมื่นพันแล้วแต่ร้านครับ โครงอลูมิเนียมแข็งแรงครับ อะไหล่ดีระดับหนึ่ง โดยรวมถือว่าคุ้มค่าครับ :mrgreen:
FisherBoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB
Bike: Bike Friday Tikit

Re: แนะนำจักรยานไว้ปั่นเทรนเนอร์โดยเฉพาะหน่อยครับ

โพสต์ โดย FisherBoy »

ถ้าไว้ปั่นเทรนเนอร์อย่างเดียวพวก MTB เหล็กคันละ 5-6 พันก็ได้แล้ว หรือเอาดีหน่อยก็ LA
=*vincent*=
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0864305439
team: หาอยู่ครับ
Bike: Dahon P18 / merida cx3 / Intenso

โพสต์ โดย =*vincent*= »

ผมใช้ MTB Merida Matt5V2013 ครับ 8 speed ปั่นบนเทรนเนอร์ดีมากๆ 9500.-
ใช้เทรนเนอร์ minoura rda80 เสียงไม่ค่อยดัง จับขอบล้อ
ไม่ต้องเปลี่ยนยางบ่อยๆด้วย

รถล้อเล็กกว่า 24 นิ้ว หาเทรนเนอร์ยากมากเลยครับ
ซื้อรถล้อใหญ่มาปั่นบนเทรนเนอร์ง่ายกว่าหาซื้อเทรนเนอร์สำหรับล้อ 20 นิ้วครับ
ผมโทรถามไป 10 ร้าน ไม่มีของครับ
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

รถเก่าญี่ปุ่นก็ได้คับ ราคาไม่แรง
beerzero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern Verge Duo

โพสต์ โดย beerzero »

สรุปได้ TREK 3700 คันละหมื่นนิดๆมาประจำการแล้วครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
ของเล่นของลูกผู้ชาย...ต้องแลกกับการกินแกลบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”