ถ้าเลิกบุหรี่ มันจะดียังไงในการปั่นจักรยานบ้างครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปใด้ทุกทีม ิิิิ กำ
Bike: bmx

Re: ถ้าเลิกบุหรี่ มันจะดียังไงในการปั่นจักรยานบ้างครับ

โพสต์ โดย leeyongpeaw »

ผมดูดวันละตัวก่อนนอนคับจะหนักก้อตอนดืมก้อจะดูดเยอะหน่อย
แต่ตั้งแต่ปั่นจักยานแบบเอาจริงเอาจังก้อดืมน้อยลงแต่ก่อนดืมหนักมาก
หลังจากที่มาปั่นก้ออยากเลิกทั้งที่ไม่เคยคิดเลิกมาก่อน ทุกวันนี้อาทิตย์หนึงจะดืมที่
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn
panuphanc
สมาชิก
สมาชิก

Re: Re: ถ้าเลิกบุหรี่ มันจะดียังไงในการปั่นจักรยานบ้างครับ

โพสต์ โดย panuphanc »

max.s เขียน:ผมเคยเลิกได้ 6 เดือนครับ บวกกับปั่นทุกวัน เห็นผลชัดมาก ร่างกายกับมาปกติเร็วมาก ปั่นได้สนุกขึ้นไม่หอบ ปากเริ่มมีสี หน้าตาดูมีสีสันสดใสขึ้นครับ ที่สำคัญเสลดในคอหายไปเลยภายใน 3 เดือน

แต่ใจไม่แข็งสู้มันไม่ได้ ก็กลับมาสูบอีก ทุกวันนี้ก็ยังคิดอยากเลิกอยู่ทุกวันนะครับ แต่ก็ยังทำไม่ได้เลย เซงตัวเองเหมือนกัน

อยากถามพี่ๆที่เลิกสูบบุหรี่แล้วหน่อยครับว่า เวลาเลิกแรกๆ แล้วอยากสูบ มันจะหงุดหงิดมาก กระวนกระวายไม่เป็นอันทำอะไรเลย ให้ทำยังไงดีครับอาการนี้ถึงจะหาย
ผมเลิกสูบบุหรี่จริง มาสูบไฟฟ้า ก็ใช้ได้นะครับ (^.^)

Sent from somewhere
สิรวิชญ์ ฟักสุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 039591157
team: ไม่มีใครให้ร่วมทีม
Bike: TREK8500
ติดต่อ:

Re: ถ้าเลิกบุหรี่ มันจะดียังไงในการปั่นจักรยานบ้างครับ

โพสต์ โดย สิรวิชญ์ ฟักสุก »

:D ดื่มน้ำมะนาวครับ รสเปร้ีี้ยวจะทำให้ลิ้นรับรสเปลี่ยน ทำให้ไม่อยากสูบครับ อันนี้โีรงพยาบาลแนะนำมา ตัวผมใช้หมากฝรั่งอดบุหรี่ รดชาิดแปลกๆ แต่ก็ทำให้ไม่อยาก ปัจจุบันหยุดแล้วครับ เป็นกำลังใจให้ลองดู :P
Tom VW
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blizzard , รถพับ

Re: Re: ถ้าเลิกบุหรี่ มันจะดียังไงในการปั่นจักรยานบ้างครับ

โพสต์ โดย Tom VW »

panuphanc เขียน:
max.s เขียน:ผมเคยเลิกได้ 6 เดือนครับ บวกกับปั่นทุกวัน เห็นผลชัดมาก ร่างกายกับมาปกติเร็วมาก ปั่นได้สนุกขึ้นไม่หอบ ปากเริ่มมีสี หน้าตาดูมีสีสันสดใสขึ้นครับ ที่สำคัญเสลดในคอหายไปเลยภายใน 3 เดือน

แต่ใจไม่แข็งสู้มันไม่ได้ ก็กลับมาสูบอีก ทุกวันนี้ก็ยังคิดอยากเลิกอยู่ทุกวันนะครับ แต่ก็ยังทำไม่ได้เลย เซงตัวเองเหมือนกัน

อยากถามพี่ๆที่เลิกสูบบุหรี่แล้วหน่อยครับว่า เวลาเลิกแรกๆ แล้วอยากสูบ มันจะหงุดหงิดมาก กระวนกระวายไม่เป็นอันทำอะไรเลย ให้ทำยังไงดีครับอาการนี้ถึงจะหาย
ผมเลิกสูบบุหรี่จริง มาสูบไฟฟ้า ก็ใช้ได้นะครับ (^.^)

Sent from somewhere
มาสูบบุหรี่ไฟฟ้ามันก็ไม่น่าจะแตกต่างนะครับ ก็เอานิโคตินเข้าไปเต็มๆเหมือนเดิม
vokeng
สมาชิก
สมาชิก
team: Love Bike Chiang Mai
Bike: giant rabobank

โพสต์ โดย vokeng »

หักดิบเท่านั้นครับ ฟันธง ผมสูบมายี่สิบปี ตอนนี้เลิกได้เกือบปีแล้วครับ วันล่ะซองอย่างต่ำ ยิ่งกินเหล้าด้วย ยิ่งหนัก เผลอๆมี3ซองเลย ตอนปั่นจักรยานแรกๆก็สูบอยู่ครับ ชนิดที่ว่า ปั่นไปสูบไปด้วยซ้ำ แต่ร่างกายไม่ไหว แต่ชอบปั่นจักรยาน เลยลองตัดสินใจเลิก บวกกับช่วงนั้นไม่สบาย หมอวินิจฉัยสองโรค คือมะเร็งปอดกับ วัณโรค โอ..นั่งลุ้นผลตรวจแทบตาย แฟนก็นั่งกุมมือ เราเองก็เครียดมากๆ สุดท้ายผลตรวจออกมาไม่ใช่เราก็ดีใจมากๆ แต่ไม่ใช่ว่ากับไปสูบต่อนะครับ ตัดสินใจเลิกเลย เลิกก่อนที่มันจะเลิกไม่ทัน สายไปแล้วรักษา มันไม่มีประโยชน์ครับ ยังไงฝากให้กำลังใจผู้ที่พยายามเลิกครับ ใจล้วนๆ เกิดมาเราก็ไม่ได้สูบออกมาครับ อีกอย่าง เราก็จะกอดคนที่รักเรา และเรารัก ได้สนิทแนบแน่นมากขึ้นครับ
Pigman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R5 Cervelo P5 Bianchi Impulso Retired: Cervelo R5 VWD LTD Cervelo S1 Cervelo R3 Bianchi 928 Trek 1.9
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Pigman »

สูบมา 20 ปี ปั่นมา 5 ปี เลิกมา 3 ปีแล้วครับ ปั่นจักรยานนี่ทำเอาผมเลิกบุหรี่ เลิกเหล้า เลิกเที่ยวกลางคืน เลิกตีกอล์ฟ เลยครับ
โยมหาชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GT AVALANCHE 3.0 - MINI JAVA 2013

โพสต์ โดย โยมหาชัย »

อยากเลิกเหมือนกันครับ ดูดมาเกือบ20ปีแล้ว เฮ้อ :cry: :cry:
CyclingSyndrome
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 232/5 ม.8 อ.ผาขาว จ.เลย

โพสต์ โดย CyclingSyndrome »

ผมใกล้ตายครับเลยเลิกได้ ผมว่านะคนที่ไม่ใกล้ตายจริงๆเลิกยากครับไม่เชื่อ..ลอง
https://www.facebook.com/CyclingSyndrome
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”