ขออนุญาตถามเรื่อง size รองเท้า asics ครับผม

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
Black Baron
สมาชิก
สมาชิก
team: RTAFA BIKE
Bike: LA trek merida gt caad giant scott boardman gary fisher spe bianchi bmc dahon
ติดต่อ:

ขออนุญาตถามเรื่อง size รองเท้า asics ครับผม

โพสต์ โดย Black Baron »

ขออนุญาตสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ครับผม
เรื่อง size ของรองเท้า asics กับ size ของรองเท้า adidas เท่ากันหรือไม่ครับผม
ตอนนี้ผมใส่ adizero boston 3 size 9.5us พอจะใส่ asics gel kinsei 4 10us ได้หรือไม่ครับ(ผมจะซื้อออนไลน์ และไม่มีเวลาไปลองครับ) เห็นบางเว็บบอกว่า asics ต้อง size+0.5 บางเวบกลับให้ -0.5 ผมจึงขอถามพี่ที่มีประสบการณ์มากกว่าครับ
ขอบคุณครับผม

adizero ที่ใช้ครับ
รูปภาพ

asics kinsei 4
รูปภาพ

asics kinsei 5
รูปภาพ

ใจจริงอยากได้ตัวสุดท้ายแต่ของยังไม่มาเลยเอาตัวสองไปก่อนครับ :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
gazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xx89894888x
team: Speed Limit AV25TH, Turtle Cycling Club TH
Bike: Canyon Ultimate
ตำแหน่ง: จรัญสนิทวงค์ 96/1
ติดต่อ:

Re: ขออนุญาตถามเรื่อง size รองเท้า asics ครับผม

โพสต์ โดย gazz »

ผมซื้อ Asics วัดที่ cm จะชัวร์กว่าครับ
อย่าง Nike บอก 27.0 ก็ใช้ Asics 27.0 ใส่สบายเลย :D :D
จักรยานอะไร ปั่นไวๆ ก็เหนื่อยเหมือนกันหมด :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
nathapol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o-8-9-4-9-9-o-1-o-3

Re: ขออนุญาตถามเรื่อง size รองเท้า asics ครับผม

โพสต์ โดย nathapol »

รองเท้าวิ่ง ควรจะได้มีการทดลองสวมใส่ นอกเหนือไปจากข้อมูล ที่ปรากฏแต่เพียงตัวเลข

ชีวกลในส่วนของเท้าของนักวิ่งแต่ละท่าน มีรายละเอียดไม่เหมือนกัน

ASICS เป็นรองเท้าที่มีราคาแพง แนะนำให้ลองสวมใส่จริง และลองวิ่งดูก่อนจะตัดสินใจซื้อมาครับ
Does speed cost money???
hotmale
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865537119
Bike: specialized e5, meridaTFS300, specialized sl3

โพสต์ โดย hotmale »

รองเท้านี่ต้องลองก่อนซื้อนะครับผมว่าเพราะ size จะวัดจากความยาวเท้าอย่างเดียว แต่ความกว้างของรองเท้าแต่ละรุ่นก็ไม่เหมือนกัน ให้ดีควรลองก่อนครับ นี่ผมเองก็สนใจรองเท้าแบบห้านิ้วที่ทำให้วิ่งได้เหมือนไม่ใส่รองเท้าอยู่เหมือนกันครับ แต่มันไม่มีขายในบ้านเราอยากได้ต้องสั่งนำเข้า รองเท้าราคาสูงทำใจยากเกิดไม่พอดีต้องมาเลขายขาดทุนอีก
Strength
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819127008
Bike: raleigh

โพสต์ โดย Strength »

ถ้าจะสั่งซื้อ On-line สามารถเทียบไซด์คร่าวๆ ที่เวป running wear house ได้ครับ เข้าไปเลือกรุ่นรองเท้าที่ต้องการ
แล้วกดปุ่ม "Show me how it fits" แล้วเลือกรุ่นรองเท้าที่ต้องการเทียบได้เลยครับ

ตัวประมวลผลในเวป จะบอกว่า ถ้าเทียบกัน รองเท้าที่เราสนใจควรจะเป็นเบอร์อะไร พร้อมมีรูปให้ดูทั้งแบบ 2 มิติ และ 3 มิติ
ว่าตรงไหนใหญ่ขึ้น ตรงไหนเล็กลง คู่ไหนยาวกว่ากันครับ

http://www.runningwarehouse.com/catpage-MRSASICS.html

ผมลองใช้ดู 3 คู่ แล้ว ผลออกมาน่าพอใจ 90% ครับ ...อย่างคู่สุดท้าย ในเวปบอกสั้นกว่านิดหน่อย
ผมคิดว่าน่าจะพอรับได้ ...พอลองสั่งเข้ามา ใส่ได้ครับ แต่พอดีไป ใส่วิ่งแล้วจะชนขอบๆ รองเท้าไปหน่อย เจ็บเลยครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”