อยากปั่นให้เร็วขึ้น และนานขึ้นกว่าเดิม

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
army ittichai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804662415
team: ไร้สังกัด ปั่นกันแถวๆศูนย์การบินทหารบก ลพบุรีครับ
Bike: cannondale f1000 sobe team , cannondale f4000 , cannondale caad5 team saeco , cannondale six13 team saeco , cannondale system six , ginat nrs xtc team
ตำแหน่ง: กองบินปีกหมุนที่1 ศูนย์การบินทหารบก ลพบุรี
ติดต่อ:

Re: อยากปั่นให้เร็วขึ้น และนานขึ้นกว่าเดิม

โพสต์ โดย army ittichai »

ถ้าอยากได้ max speed เยอะๆต้องหัดเป็นพวกระเบิดพลังบ่อยๆ ยิงตูมๆ เดี๋ยวเดี๋ยวmax speed สูงๆจะมาเองครับแต่ร่างกายต้องฟิตถึงด้วยนะไม่งั้นยิงตูมสองตูมกระสุนหมด :mrgreen:
ถ้าอยากปั่นได้นานขึ้นก็ต้องหากลุ่มปั่นไกลๆบ่อยๆหรือเดี๋ยวบ่อยๆก็ได้ครับ :mrgreen:

สำหรับผม แต่ก่อน av20กลางๆ ตอนนี้30 ต้นๆได้แล้วที่ระยะทางประมาณสามสิบกว่า กม.ขึ้นไปครับผม อาศัยว่าปั่นให้เยอะซ้อมให้ตัวเองทนต่อการสรินท์บ้าง ปั่นทางไกลยาวๆสัก100กม.ขึ้นบ้าง แล้วที่สำคัญขยันปั่นเข้าไว้ครับ อ้ออีกอย่างอย่าอายที่จะไปกับกลุ่มขาแรงเกาะไปเรื่อยๆ วันนี้หลุดที่10กม. วันต่อไปเกาะอีกเราอาจจะหลุดที่ระยะทางไกลขึ้น แล้วในที่สุดเราก็จะไม่หลุดครับ :D
ฝึกหัดให้หัวใจเต้นในโซนสูงๆบ้างเผื่อกลุ่มขาแรงพาระเบิดพลังจะได้ไปกับเขาได้ครับ :mrgreen:
[color=#0000BFเลขบัญชี 391-0-96569-2 ธ.กรุงเทพ สาขา สระแก้ว-ลพบุรี ชื่อบัญชี อิทธิชัย ประทัยเทพ ครับผม ขอบคุณครับ[/color]
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: อยากปั่นให้เร็วขึ้น และนานขึ้นกว่าเดิม

โพสต์ โดย umbabab »

แรกๆผมปั่นmaxได้38k/h หลังๆผมยอากยืดเวลามัน เลยวิ่งจ๊อกกิ้งครึ่งชม.สัปดาห์ละสองสาววัน ทำให้สปีทmax45k/h แต่AVได้19เท่านั้นเอง
บางทีผมก็แปลกใจว่าทำไมคนอื่นmax speed น้อยจัง ทั้งๆที่ผมก็ไม่ใช่ขาแรงอะไรเลย แค่ปั่นไปกลับทำงานวันละแค่12-15กิโลทุกวันบางที คงเพราะ รถพับน้ำหนักค่อนข้างเบา เฟืองหน้าใหญ่ และล้อสลิกครับ สปีทเลยขึ้นเร็วมาก แต่ใช้แรงเยอะกว่ารถ26นิ้วมาก อัดmax45ได้แค่สิบวิแล้วก็ตกฮวบเหลือ20กว่าเลย
ขณะที่รถ26นิ้ว หนักๆแต่ล้อใหญ่ อัด30k/h ยิงยาวได้ไม่เหนื่อยเท่าไร
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
รูปประจำตัวสมาชิก
curfew race-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike-samin
Bike: vintage
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

โพสต์ โดย curfew race-bike »

:D :D :D :D
rainbow
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896402264
team: -
Bike: Bridgestone, Panasonic,Chalenger,Malin

โพสต์ โดย rainbow »

อยู่ที่ฝึก
อยากเร็วให้ฝึกเร็ว
อยากอึดต้องฝึกอึด
เร็วสั้นวันนึง
ช้านานวันหนึ่ง
วันธรรมดาอีก 2 วัน ไปเรื่อยๆ สบายๆ
อีกวันจ็อกวิ่ง
ที่เหลือพัก

ถ้าติว่าเบาไป
อีกวันขึ้นเขา
เหลือสันเบาๆเพียงวันเดียว
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=347851 การขี่ปั่นท่องไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=437764 บทปรารภจักรยาน Brompton
พัด สร้างเสี่ยนทีม
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย พัด สร้างเสี่ยนทีม »

อยากปั่นได้บ้างครับ av 30
วันนี้ ผมปั่น 28 กิโล ขาไป av 23
ขากลับ 26 (มันมืด ปั่นคนเดียว ข้างทางมีศาลพระภูมิ เป็นระยะๆ เลยอัดสุดแรง)
ตอนปั่นใหม่ๆ av 21 ครับ ปั่นได้ประมาณ 2 เดือน ก็เพิ่มขึ้นอีกนิดหน่อย
ถ้าได้ 30 นี่คงสุดยอดดีใจ
เป้าหมาย av 100 ครับ (อยากแซงพี่ๆ ขาแรงบ้าง โดนแซงทู๊กวัน เก็บกด)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”