สอบถามวิธีขี่บน เทรนเนอร์ 3 ลูกกลิ้ง คับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

สอบถามวิธีขี่บน เทรนเนอร์ 3 ลูกกลิ้ง คับ

โพสต์ โดย potae08 »

เพิ่งได้ เทรนเนอร์ 3 ลูก มาคับ ก็เลยอยากรู้วิธีขี่บน เทรนเนอร์ 3 ลูกกลิ้ง ที่ถูกต้องหน่อยคับ เราควนขี่ยังไง เกียร์ควนใช้เกียร์ไหน เวลาในการขี่นานแค่ไหน
ตอนแรกก็นึกว่ายากคับ พอได้มา ลองไปลองมาก็ขี่ได้คับ ง่ายไม่ยาก หนุกดีด้วย ไม่เหมือนที่เค้าพูดๆกัน ก็เลยอยากรู้วิธีขี่ที่ถูกต้องคับ :D
rocklee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-2359848
team: TREK
Bike: TREK
ตำแหน่ง: จ.มหาสารคาม

Re: สอบถามวิธีขี่บน เทรนเนอร์ 3 ลูกกลิ้ง คับ

โพสต์ โดย rocklee »

ไม่มีอะไรที่ตายตัว เพราะแรงขาของแต่ละคนนั้นไม่เท่ากัน เรื่องเกียร์จะหนักหรือเบานั้นเอาแต่ความต้องการของแรงขาเราที่จะปั่นได้ซัก 20 - 60 นาที ดีกว่า
อีกทั้งเวลาซ่อมปั่นด้วยความเร็วสูงให้จัดระเบียบร่างกายและควบคุมรถให้นิ่งมากเท่าที่จะทำได้ ไม่มีอาการกดกระดกยกไปมา ก็ถือว่าใช้ได้แล้วครับผม :mrgreen:
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: สอบถามวิธีขี่บน เทรนเนอร์ 3 ลูกกลิ้ง คับ

โพสต์ โดย umbabab »

แรกๆผมก็ว่ายาก กลัวมาก พอร่วงซัก40ครั้ง ก็ชินไม่ร่วงอีกละ ถึงร่วง ก็ พลิกตัวขาลงพื้นทันเสมอ
ผมไม่มีหลักอะไร ปั่น ปั่น ปั่น มันเข้าไป ก็เท่านั้นแหละครับ มันไม่ไหล และ ความฝืดขึ้นกับลมยาง กับ น้ำหนักจักรยาน
ความฝืดล้อเลยไม่สมจริงเท่าไร แต่ก็เน้นพยายามวนรอบขาไป ตาก็ดูภาพยนต์HDที่ดาวโหลดมาไป ใช้เวลาดูหนังให้คุ้มค่าไ้ด้ครับอิอิ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
freedom_plus
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-2367624
Bike: ตราจระเข้

โพสต์ โดย freedom_plus »

umbabab เขียน:แรกๆผมก็ว่ายาก กลัวมาก พอร่วงซัก40ครั้ง ก็ชินไม่ร่วงอีกละ ถึงร่วง ก็ พลิกตัวขาลงพื้นทันเสมอ
ผมไม่มีหลักอะไร ปั่น ปั่น ปั่น มันเข้าไป ก็เท่านั้นแหละครับ มันไม่ไหล และ ความฝืดขึ้นกับลมยาง กับ น้ำหนักจักรยาน
ความฝืดล้อเลยไม่สมจริงเท่าไร แต่ก็เน้นพยายามวนรอบขาไป ตาก็ดูภาพยนต์HDที่ดาวโหลดมาไป ใช้เวลาดูหนังให้คุ้มค่าไ้ด้ครับอิอิ
ร่วง 40 ครั้งเอาซะผมไม่กล้าลองเลย :o อิอิ
psmobile
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815392224
team: -
Bike: honda step compo

โพสต์ โดย psmobile »

แรกๆ. ก็กลัวครับ. ฝึกบ่อยๆ. สมาธิไปที่จุดใด จุดหนึ่งด้านหน้่าครับ. ปัจจุบัน สบายๆ เลยครับ. แต่ระวังเฟรมขึ้นสนิมครับ. ขยันเช็ดด้วย. ผมเอาเสื้อกล้ามคล้องแฮนด์ผูกกับหลักอานหลังดีขึ้นเยอะเลย. ลองดูครับ :D
Black
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08163444XX
team: GaDamYen
Bike: Bridgestone
ตำแหน่ง: กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Black »

ช่วงนี้ชอบมาก ได้เหงื่อดีครับ
ผมเอาแบบเกียร์เดียวเลย วันละชม กำลังดี :D

[youtube]http://youtu.be/lLOMYcEednA[/youtube]
" Simply is Beautiful "

SaksiriPhotography.com
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนแรกก็ไม่กล้าซื้อมาขี่คับ เห็นว่ายากมาก แต่ผิดกลับที่เค้าว่ามากันเลย ( พอกลับไปถามคนที่บอกว่ายาก ว่าขี่ยังไงที่ว่ายาก ขึ้นไม่ได้หรือ หรือทรงตัวไม่ได้ ผมขึ้นๆลงๆ5นาทีก็ขี่ได้ คำตอบที่ได้มาก็คือ ไม่เคยขี่ ฟังคนเค้าพูดกันมา :?: :?: งงไปเลยคับ แล้วมาบอกเราว่ายาก ขี่ไม่ได้หลอก (คือผมตัวใหญ่ น้ำหนักเกินหนึ่งร้อยคับ) ) วันแรกที่ได้ของมาผมล้ม1ครั้ง หลังจากนั้นก็ไม่ล้ม นี่ก็ขี่ทุกวัน ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ขี่ไปดูหนังไป

สรุปแล้วมันไม่มีวิธีขี่ที่ตายตัวใช่เปล่าคับ คือขี่เกียร์ไหนก็ได้ เวลาในการขี่ก็แล้วแต่เรา เอาเป็นแบบที่เราต้องการเลย ตอนแรกผมนึกว่า มันต้องมีวิธีขี่ที่ถูกต้อง

ขอบคุณทุกท่านคับ :D :D
Edgar.
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0857545140
Bike: specialized epic comp 2011

โพสต์ โดย Edgar. »

ช่วงนี้ผมควบบนเทรนเนอร์ครั้งล่ะ 1 ชั่วโมง speed 33-36 kmh. Avg. 35 ระยะทาง 35-36 กิโล มันเป็นการซ้อมที่หนักไปรึ่ว่าเบาไปครับ แล้วเวลาที่เหมาะสมในการซ้อมนี่เขาดูจากอะไรครับ
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ

Edgar. เขียน:ช่วงนี้ผมควบบนเทรนเนอร์ครั้งล่ะ 1 ชั่วโมง speed 33-36 kmh. Avg. 35 ระยะทาง 35-36 กิโล มันเป็นการซ้อมที่หนักไปรึ่ว่าเบาไปครับ แล้วเวลาที่เหมาะสมในการซ้อมนี่เขาดูจากอะไรครับ

เก่งมาก ขี่ความเร็ว 33-36 ติดต่อกัน1ชั่วโมง ทำได้ไงสุดยอด ใช้รถอะไรขี่คับ :D
layjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o๘๖๕๖๘๔๕๖๓, ID LINE : apirat9
Bike: SPECIALIZED ROCKHOPPER SL & OS BMX
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย layjung »

Edgar. เขียน:ช่วงนี้ผมควบบนเทรนเนอร์ครั้งล่ะ 1 ชั่วโมง speed 33-36 kmh. Avg. 35 ระยะทาง 35-36 กิโล มันเป็นการซ้อมที่หนักไปรึ่ว่าเบาไปครับ แล้วเวลาที่เหมาะสมในการซ้อมนี่เขาดูจากอะไรครับ
ฟิตมั๊กๆ :mrgreen:
YOU'LL NEVER WALK ALONE
Paradoxy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paradoxy »

คนธรรมดาก็แทบจะทำไม่ได้แล้วครับ ถ้าเป็นแบบสามลูกกลิ้ง ความเร็วประมาณนี้จะดังมากๆ
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :D
kinfolk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894640990

โพสต์ โดย kinfolk »

Black เขียน:ช่วงนี้ชอบมาก ได้เหงื่อดีครับ
ผมเอาแบบเกียร์เดียวเลย วันละชม กำลังดี :D

[youtube]http://youtu.be/lLOMYcEednA[/youtube]
:mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”