วันนี้ผมโดนขโมยจักรยานครับ แต่จับตัวมันได้!!! Credit Pantip

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

วันนี้ผมโดนขโมยจักรยานครับ แต่จับตัวมันได้!!! Credit Pantip

โพสต์ โดย jamzkub »

คือผมเอาจักรยานคู่ใจจอดไว้ ตรงหน้า 7/11 ที่อยู่ปากซอยลาดพร้าว 94 ครับ ตรงนั้นจะมีที่จอดจักรยานอยู่ ผมก็เอาโซ่คล้องล๊อกไว้กับเหล็กรูปตัว n นั่นแหละ แล้วก็เดินไปซื้อข้าวที่ตลาดในซอยถัดไป ซึ่งมันเป็นเวลาแค่ 10 นาทีเท่านั้นครับ....
10 นาทีที่ผมไปซื้อข้าวแล้วเดินกลับมา บังเอิ๊ญบังเอิญเจอมันพอดี มันกำลังเอาคีมตัดเหล็กพยามตัดโซ่ล๊อกจักรยานผมอย่างเมามันส์มาก....เหยดดดดดดจักรยานตรูว์วววววววววว!!!!! กระทำอย่างอุกอาจ กลางวันแสกๆ คนเดินผ่านไปมาเยอะแยะตรงหน้าเซเว่นเนี้ยนะ!?!?! แต่กลับไม่มีใครสังเกตเห็นเลย...(O_O)
แล้วผมทำยังไง? ผมซัดเลยครับ วิ่งเข้าไปอัดก่อนแล้วค่อยถาม 5555555555555+ "สัด! เมิงทำเชี่ยอะไร!!!" จากนั้นมันก็ตกใจวิ่งหนีตะเลิดเปิดเปิง ผมก็วิ่งไล่กวดตามไปไม่ลดละ ข้ามไป 3-4 ซอย โชคดีว่าพวกพี่วินมอเตอร์ไซค์เห็นเหตุการณ์เลยขับรถมาช่วยดักจับตัวกันได้

หลังจากตำรวจมาแล้วค้นในกระเป๋าผู้ต้องหา พบว่ามันเตรียมตัวมาพร้อมมากครับ นอกจากคีมตัดเหล็กแล้ว ยังพบว่าข้างในมีมีดยาวแบบพับเก็บได้ขนาดยาวเท่าฝ่ามือ มีดโกน(พร้อมด้ามจับ)หลายเล่มมาก สมุดบัญชีธนาคารของใครก็ไม่รู้ 3-4 เล่ม ใบรับรองแพทย์(ที่น่าจะเป็นของปลอม) และอุปกรณ์สะเดาะกุญแจ (คือก่อนหน้านี้ที่ผมจะเดินมาถึง มันพยามปลดล๊อกกุญแจก่อนจนมันพังเป็นที่เรียบร้อย แต่ว่าไม่สำเร็จครับ ตัวล๊อกไม่ยอมหลุดมันเลยต้องเสียเวลาเอาคีมมาตัดโซ่แทน)

จากการสอบสวน ผู้ต้องหายอมรับสารภาพว่ากระทำจริง และตามสเต็ปผู้ร้ายทั่วไปคือ.... "ผมทำครั้งนี้ครั้งแรกเอง......" ครั้งแรกพ่องสิ!!! ตำรวจสืบประวัติแล้วพบว่ามีคดีลักทรัพย์ติดตัวมาครับ คงเคยขโมยมาหลายคันแล้วล่ะ

ถามว่าเอาไปขายที่ไหน? มันบอกว่าเอาไปขายที่ตลาดรถไฟจตุจักร เอาไปวางแบกะดินขายดือๆนั่นแหละ ไม่รู้วว่ามันขายเองหรือมีคนช่วยขาย

ถามต่อว่าทั้งคันเอาไปขายได้เท่าไหร่? มันบอกว่า 2-3 พัน........ เหยดดดดดดดด จักรยานกรูว์ราคาเป็นหมื่นสองหมื่น เมิงเอาไปขายต่อเหลือแค่ 2-3 พันบาท!!!! พระเจ้าช่วยกล้วยทอด!!! (O[]O")

มันร้องห่มร้องไห้จะเป็นจะตาย ขอให้ผมยกโทษให้ ปล่อยตัวมันไปหาลูกหาเมียเถิ๊ดดดดดดดด แต่ขอโทษครับถึงตรูว์จะยกโทษให้เมิง แต่คดีลักทรัพย์เป็นคดีอาญาซึ่งตำรวจให้ยอมความไม่ได้ และผมไม่ให้อภัยด้วย ยังไงก็ต้องเอาเอ็งเข้าคุกตามระเบียบ!!

จากการที่คุยกับคุณตำรวจ เขาบอกว่าเคยมีเคสพลเมืองดี(ที่ไม่ใช่เจ้าของจักรยาน)จับคนร้ายส่งตำรวจได้ แต่ว่าผ่านไป2-3วันก็ต้องปล่อยตัวผู้ต้องหาไปเพราะ "ไม่มีเจ้าทุกข์มาร้องเรียน" (เป็นไปตามกฎหมายสิทธิมนุษยชน เว้นแต่ว่าเป็นกระทำผิดซึ่งหน้าเจ้าพนักงาน อันนี้ยังไงก็หนีไม่พ้น) ซึ่งกรณีที่ไม่มีเจ้าทุกข์ร้องเรียนนี่เยอะมากครับ อาจจะเพราะไม่รู้ หรือคิดว่าคงตามหาไม่เจอแล้วเลยไม่ได้ทำอะไร ซึ่งผมก็อยากฝากบอกว่าใครที่ของหายโดนลักทรัพย์ไป ขอให้แจงตำรวจไว้จะเถอะ ถึงจะเป็นความหวังลิบหรี่ แต่อย่างน้อยก็มีโอกาสได้ของคืนถ้าคนร้ายถูกจับได้ และตำรวจสามารถเชื่อมโยงหลักฐานสำเร็จ

โฉมหน้าไอ้หัวขโมยครับ นำรูปมาจากในเฟสของคุณ zyrtec

รูปภาพ

ขออนุญาต คุณ zyrtec แห่งห้องศุภชลาศัย จากบอร์ด Pantip นำมาลง thaimtb เพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้แก่เพื่อนๆนักปั่นในนี้นะครับ

http://pantip.com/topic/30351959
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: วันนี้ผมโดนขโมยจักรยานครับ แต่จับตัวมันได้!!! Credit Pantip

โพสต์ โดย iN2 »

เอ่อ เจ้าของรถมาแจ้งเตือนไว้ตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&start=15
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
K-2bar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: .. Ro Ray ..

Re: วันนี้ผมโดนขโมยจักรยานครับ แต่จับตัวมันได้!!! Credit Pantip

โพสต์ โดย K-2bar »

ดีครับ .. ลดโจรไปได้หนึ่ง แม้จะ ..ชั่วคราวก็ยังดี อย่างน้อยก็จำหน้ามันได้.
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

ไม่เห็นหน้าครับ :evil:

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
เจ้าชายกบ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฟากห้วย

โพสต์ โดย เจ้าชายกบ »

ตอนผมซ้อมอยู่แม่โทรมาบอกว่าเลยไปซื้อผักที่ตลาดให้หน่อย ผมก็เอาไปซื้อให้แต่ที่ตลาดเค้าห้ามเอารถเข้า ผมก็ขอเค้านะว่าพี่ให้ผมจูงเข้าก็ได้อย่าให้จอดข้างนอกเลยกลัวหายดีนะพี่เค้าเข้าใจก็ยอมให้เอาเข้า เพราะเคยเห็นมาแล้วชมรมที่ปั่นตอนเช้าจอดหน้าตลาดโดนไปสามคันรวมกันแสนกว่าบาท ของคุณยังโชคดีนะครับที่มาเจอพอดีไม่งั้นแย่เลย
kinfolk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894640990

โพสต์ โดย kinfolk »

:evil:
Arm rider
สมาชิก
สมาชิก
Bike: หมอบ

โพสต์ โดย Arm rider »

พี่ใช้ตัวล็อคของอะไรครับ ผมจะได้หาไว้ใช้บ้างครับ
อย่างน้อยป้องกันกุญแจผีสักนิดก็ยังดี ขอบคุณมากครับ
nuno007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840127009
team: Pantera
Bike: ,merida scultura903 , an.design

โพสต์ โดย nuno007 »

เยี่ยมเลยครับที่จับได้คามือ
;) ;) :o :o
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

อยากเห็นหน้าเต็มๆจัง
j3rd
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0898151715
Bike: TREK 4500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย j3rd »

ระแวกใกล้เคียง ซ.ลาดพร้าว87 ที่จอดจักยานห่างจากป้อมตำรวจไม่เกิน50เมตร ที่นี่ก็มีคนโดนลักขโมยรถจักรยานเป็นประจำ
คุณไม่สามารถอ้างว่าจนแล้วมาทำความเลวได้ แล้วไอ้ที่คุณขโมยของเขาก็คนจนๆเหมือนหัน แต่เขายังรู้จักทำมาหากิน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”