ปั่นแล้วน้ำหนักขึ้น

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
perseoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817328188
Bike: Fondriest TF3 1.2
ตำแหน่ง: รามอินทรา กม.4 กทม

Re: ปั่นแล้วน้ำหนักขึ้น

โพสต์ โดย perseoat »

ผมปั่นแล้ว นน เท่าเดิมครับ แต่...
หน้าอกหายไป 2 นิ้ว
เอวหายไป 1 นิ้ว
แล้วก็... ต้นขากับน่องใหญ่ขึ้นนิดหน่อย :lol:
baiku
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081893xxx
team: ไม่มี
Bike: trek 3900 รถพับ chev

โพสต์ โดย baiku »

เอิ่ม...น้ำหนักขึ้นน่ากลัวมาก วันนี้ไปชั่ง เพิ่มมาอีกโลเป็น 3 โลแล้ว :shock:
ปล. ปั่นขึ้นเขาบ่อยๆ มีส่วนทำให้น้ำหนักขึ้นเร็วป่าวค่ะ วันนี้ก่อนชั่งน้ำหนัก ไปปั่นมา 3 ชม.ค่ะ (ไม่ชอบปั่นทางราบค่ะ) :roll:
bponk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802044999
team: Baanfha Cycling team
Bike: Bianchi MuTT, NICH LII RS
ตำแหน่ง: ลำลูกกา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bponk »

baiku เขียน:เอิ่ม...น้ำหนักขึ้นน่ากลัวมาก วันนี้ไปชั่ง เพิ่มมาอีกโลเป็น 3 โลแล้ว :shock:
ปล. ปั่นขึ้นเขาบ่อยๆ มีส่วนทำให้น้ำหนักขึ้นเร็วป่าวค่ะ วันนี้ก่อนชั่งน้ำหนัก ไปปั่นมา 3 ชม.ค่ะ (ไม่ชอบปั่นทางราบค่ะ) :roll:
ผมว่าน่าจะเปลี่ยนมาปั่นแบบ ทางเรียบควงขาไปเรื่อยๆนานๆ(ออกแรงกดน้อยๆ) จะดีกว่านะครับ ปั่นขึ้นเขาน่าจะได้กล้ามเนื้อนะ :mrgreen:
ชวนปั่น บ้านฟ้า <----คลิ๊กเบาๆ
ชีวิตขับเคลื่อนไป ตามเหตุและผล เท่าทีปัญญาจะพึงมี

แมวปั่นบ้านฟ้า
baiku
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081893xxx
team: ไม่มี
Bike: trek 3900 รถพับ chev

โพสต์ โดย baiku »

bponk เขียน:
baiku เขียน:เอิ่ม...น้ำหนักขึ้นน่ากลัวมาก วันนี้ไปชั่ง เพิ่มมาอีกโลเป็น 3 โลแล้ว :shock:
ผมว่าน่าจะเปลี่ยนมาปั่นแบบ ทางเรียบควงขาไปเรื่อยๆนานๆ(ออกแรงกดน้อยๆ) จะดีกว่านะครับ ปั่นขึ้นเขาน่าจะได้กล้ามเนื้อนะ :mrgreen:
แบบว่า เหมือนคนโรคจิตเลยค่ะ ปั่นจักรยานออกจากบ้านทีรัย ปั่นเข้าหาเขาทุกทีเลยค่ะ แบบว่า ขึ้นเขาแล้วเห็นทะเล วิวสวย มีความสุขค่ะ แต่ปั่นทางราบ เข้าในเมือง มันวุ่นวายมากค่ะ :shock:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”