สรุปปั่นจักรยานแล้วทำให้ผอม หรือลงพุงเพิ่มกัน ครับ?

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
chproject
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 , Giant TCR1
ติดต่อ:

Re: สรุปปั่นจักรยานแล้วทำให้ผอม หรือลงพุงเพิ่มกัน ครับ?

โพสต์ โดย chproject »

umbabab เขียน:พุงเกิดจากความสุขสบาย
อยากผอม ก็ต้อง ทุกข์ยากลำบากครับ
ถ้าปั่นจักรยานชิวๆ ไม่เหนื่อย ไม่ล้า ไม่ทรมานลำบาก อะไรเลย... มันจะผอมได้อย่างไร
ถึงจะปั่นวันละเป็นร้อยกิโล แต่ปั่นแบบ ปล่อยไหล ตามตูดรถใหญ่ ปั่นช้าๆชิลๆ ผมว่า มันไม่ผอมแน่ๆล่ะครับ
วิธีที่คุณกล่าวมา รู้สึกว่าจะอยู่ในช่วงที่ HR อยู่ในโซน ที่เบิร์นไขมันได้ดีที่สุดเลยนะครับ หุหุหุ
mudskippers pupil
สมาชิก
สมาชิก
Bike: meridadada

Re: สรุปปั่นจักรยานแล้วทำให้ผอม หรือลงพุงเพิ่มกัน ครับ?

โพสต์ โดย mudskippers pupil »

อัตราการเผาพลาญแต่ละคนไม่เท่ากันขึ้นอยุ่กับ มวลกล้ามเนื้อ metabolism ฯลฯ
ใช้พลังงานมากกว่าที่กินเข้าไป ไงก็ผอมครับ
นี่คือวีดีโอสอนการวัดอัตราการเผาพลาญพลังงานคร่าวๆครับ
http://www.youtube.com/watch?v=s24BA37fvzE
aobbyx
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aobbyx »

ปั่นหนัก ปั่นเยอะ กินเยอะ กินจุบจิบ ตามครับ

กลายเป็นไม่ลด ไม่เพิ่ม แต่กล้ามขาเบ้อเร่อแทน
:?
โอนไว ส่งไว บริการประทับใจ วางใจผม :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
Thasdanai2001
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851259479
team: ชวนชื่น สมุทรปราการ/SBScyclingTeam
Bike: Fuji sst 1.1 2013 ///////// ที่เคยใช้:merida race lite 900/merida kalahari six/bianchi impulso สีแดง

โพสต์ โดย Thasdanai2001 »

ผมดูรายการนึงในยูทูปมานะครับเค้าบอกว่าการออกกำลังกายคือการควบคุมน้ำหนัก

ควบคุมน้ำหนัก ไม่เท่ากับ ลดน้ำหนักนะครับ
การลดน้ำหนักคือการทานน้อยลง
แต่การคุมน้ำหนักคือกินทุกมื้อแต่ออกกำลังกาย
ลองทำแล้วเห็นผลมาแล้วครับ
ใครบอกว่าขี่จักรยานแล้วเรียนต่ำลงผมขี่แล้วดีขึ้นนะ
อายุ 15 ทำอะไรผิดบอกได้ครับ
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

Thasdanai2001 เขียน:ผมดูรายการนึงในยูทูปมานะครับเค้าบอกว่าการออกกำลังกายคือการควบคุมน้ำหนัก

ควบคุมน้ำหนัก ไม่เท่ากับ ลดน้ำหนักนะครับ
แต่การคุมน้ำหนักคือกินทุกมื้อแต่ออกกำลังกาย
ผมก็ดูครับรายการ Good Shape Save Cost ผมดู7-8ตอนเอง (เห็นมี15ตอนแล้ว) จขกท ลองนั่งไล่ดูดิครับ วิธีนี้ผมว่าได้ผลครับ นึกถึงตอนบวชผมกินมื้อเดียวยังลดตั้ง10กิโลเลย
chproject
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 , Giant TCR1
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chproject »

aroma_GG เขียน:
Thasdanai2001 เขียน:ผมดูรายการนึงในยูทูปมานะครับเค้าบอกว่าการออกกำลังกายคือการควบคุมน้ำหนัก

ผมก็ดูครับรายการ Good Shape Save Cost ผมดู7-8ตอนเอง (เห็นมี15ตอนแล้ว) จขกท ลองนั่งไล่ดูดิครับ วิธีนี้ผมว่าได้ผลครับ นึกถึงตอนบวชผมกินมื้อเดียวยังลดตั้ง10กิโลเลย
อย่าไปเชื่อมากครับ ผมว่านี่มันคือการสอนอดอาหารชัดๆ
max.s
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0900409441
team: Sisaket FC
Bike: Specialized Hardrock Sport
ติดต่อ:

โพสต์ โดย max.s »

เหนื่อยเหมือนกันครับ แต่พุงก็ไม่ยุบ :lol:
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

chproject เขียน:
aroma_GG เขียน: ผมก็ดูครับรายการ Good Shape Save Cost ผมดู7-8ตอนเอง (เห็นมี15ตอนแล้ว) จขกท ลองนั่งไล่ดูดิครับ วิธีนี้ผมว่าได้ผลครับ นึกถึงตอนบวชผมกินมื้อเดียวยังลดตั้ง10กิโลเลย
อย่าไปเชื่อมากครับ ผมว่านี่มันคือการสอนอดอาหารชัดๆ
ผมก็ไม่ตามขนาดกิน 500kcl ตามเค้าแน่(ตายก่อน 55) แต่ไม่ให้เกิน 2000kcl พอละ เพียงแต่หลายอย่างที่ผมเป็นตอนนี้คล้ายกับเค้า คือตอนแรกปั่นแล้วคุมอาหาร3-4เดือนผมก็ลดตั้ง10กิโล(102->90ต่ำสุด) แต่หลังจากนั้นไม่คุมอาหารก็นน.อยู่ตัวที่93ไม่ลดอีกเลยมาจะเป็นปีล่ะ แล้วมานึกถึงตอนบวชที่กินมื้อเดียว วันๆไม่ได้ทำอะไรกวาดพื้นแค่2ชม.ต่อวัน นอกนั้นนั่งนอนอยู่3เดือน โค็กกินทุกวัน นน.ยังลงตั้ง10กิโล(95->85) ผมถึงว่าสูตรนี้ได้ผล ไม่ต้องอดมาก แต่ลดจากเดิมลงหน่อย ใช้เวลาสักนิดเด๋วก็เห็นผล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”