Skill สำหรับการใช้เสือภูเขาพื้นฐานๆ น่าจะมีอะไรบ้างครับ?

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

Skill สำหรับการใช้เสือภูเขาพื้นฐานๆ น่าจะมีอะไรบ้างครับ?

โพสต์ โดย thetum »

คิดออกแต่ "Bunny Hop"
jaggaj
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งขาอ่อน
Bike: Gary Fisher Marlin2010,Giant Tcr Aluxx 2012
ติดต่อ:

Re: Skill สำหรับการใช้เสือภูเขาพื้นฐานๆ น่าจะมีอะไรบ้างครับ?

โพสต์ โดย jaggaj »

track stand ครับ อันอื่นก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ถ้าอันนี้ทำได้นานๆล่ะก็อันอื่นก็สบายครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

Re: Skill สำหรับการใช้เสือภูเขาพื้นฐานๆ น่าจะมีอะไรบ้างครับ?

โพสต์ โดย cirus »

1. การไล่ และใช้เกียร์ในลักษณะต่างๆ
2. การทรงตัว เมื่อรถอยู่กับที่
แรกๆก็ประมาณนี้ครับ พอชินกับรถก็ค่อยเพิ่มระดับไปที่การกระโดด การปีน การดิ่ง เป็นต้น หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ทักษะการเข้าโค้งและการอ่านไลน์โค้งก็สำคัญนะครับ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”