กินยาแก้อักเสบแล้วมันมีผลต่อร่างกายเวลาปั่นมั้ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
golf blackspe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860921732
team: thamaiteam
Bike: spe-Giant-cervelo s2-s5แล้วก้อกลับมาใจแอนไปbmc กลับมาใจแอนอีก

กินยาแก้อักเสบแล้วมันมีผลต่อร่างกายเวลาปั่นมั้ยครับ

โพสต์ โดย golf blackspe »

พอดีผมมีอาการต่อมน้ำเหลืองอักเสบที่คอมีอาการบวม ไปหาหมอจ่ายยาแก้อักเสบมาให้กินเช้าสามเม็ดเย็นสามเม็ด พอออกไปปั่นตอนเย็นๆ
รู้สึกเหมือนร่างกายมันไม่อยากมีแรงเลยครับ ถามเพื่อนก้อบอกว่าเป็นเพราะกินยาแก้อักเสบ ผมเลยมาถามด้วยความข้องใจครับ ว่าเ็ป็นที่ยาหรือ
ผมคิดไปเอง แต่ผมรู้สึกว่าหัวใจผมมันลงช้ามาก เคยขี่เท่านี้ถึงจุดนี้ปกติมันต้องลงแล้วแต่วันนี้ทำไมมันไม่ลงหว่า เลยมาหาคำตอบแก้สงสัยครับ
ถ้าเป็นเพราะยาจะได้เบาใจว่าพอกินยาหมดก็จะกลับไปปกติครับ
หอกของศัตรู ไม่น่ากลัวเท่าธนูของพวกเดียวกัน

#มีคนถามว่า ... ถ้ารู้ว่า " คบกัน " แล้วสักวันต้อง " เลิก " จะคบทำไม ??

แล้วคุณ " หายใจ " ทำไม ?? ... ถ้าคุณรู้ว่าสักวันคุณต้อง " ตาย " !!
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: กินยาแก้อักเสบแล้วมันมีผลต่อร่างกายเวลาปั่นมั้ยครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เมื่อกินยาแล้วมีอาการข้างเคียง อาการผิดปกติ ควรกลับไปพบแพทย์ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Franklyn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rabbitz Cycling Team
Bike: DG FX05, Cruiser, Gios Stillo, Makino NJS, Specialized Transition Elite AL, Trek Speed Concept 7.5

Re: กินยาแก้อักเสบแล้วมันมีผลต่อร่างกายเวลาปั่นมั้ยครับ

โพสต์ โดย Franklyn »

เคยกินระหว่างปั่น เพราะรถล้มแล้วข้อมือซ้น รู้สึกเบลอๆ ตัดสินใจช้าลง ไมแน่ใจว่าเพราะฤิทธิ์ยาหรือเปล่า... อยากรู้เหมือนกันครับ
THE STREET BELONGS TO ALL OF US.
kiddee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: BS,Pana,Dahon

โพสต์ โดย kiddee »

บางที ก็เป็นผลข้างเคียงของยาครับ เช่น ยาลดน้ำมูก ยาคลายกล้ามเนื้อ บางตัว ผลข้างเคียงคือง่วง เราเลยอาจรู้สึกเบลอได้ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”