คิดอย่างไรกับการใส่หูฟัง...ฟังเพลงขณะปั่นซ้อมหรืออื่น ๆ ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: คิดอย่างไรกับการใส่หูฟัง...ฟังเพลงขณะปั่นซ้อมหรืออื่น ๆ ครับ

โพสต์ โดย Nuttapong Songsuwankit » 04 ม.ค. 2019, 11:33

ปกติผมลงถนน ไม่ใส่หูฟังเหลงครับ เพราะปั่นลงถนนต้องใช้สมาธิเป็นอย่างมาก

บางทีผมปั่นนาน ๆ โซน 2 จะใส่หูฟังข้างเดียวเวลาซ้อมในสกายเลน แต่ผมจะคอยมองดูข้างหลังตลอดครับ แล้วปั่นชิดซ่ายไว้