ปั่น แล้วบ๊อบ คืออะไร

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
ศิรวิทย์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant warp

ปั่น แล้วบ๊อบ คืออะไร

โพสต์ โดย ศิรวิทย์ »

ผมได้ไปอ่านเจอหลายๆ กระทู้ว่าจักรยาน Full Sus ต้องเช็ตระบบโช๊คให้ดีและให้ได้ค่าตามที่คนขี่ต้องการ
ทั้งระยะ Sag และแรงดันลมและลองปั่นดูว่าบ๊อบรึเปล่า ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้จักรยาน Full Sus โช๊คหลังระบบลม
ผมก็ทำการเช็ตค่าต่างๆแล้ว แล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าบ๊อบคืออะไร
แล้วมีผลดีผลเสียอย่างไร??
รูปประจำตัวสมาชิก
ToEy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Uttayarn
Bike: Klein, Cervelo, Ridley

Re: ปั่น แล้วบ๊อบ คืออะไร

โพสต์ โดย ToEy »

Bob คือการยวบ ตอนเรากดบันไดแล้วรถจะยุบตัวลงตามแรงกด ทำให้แรงที่จะส่งให้รถวิ่งไปข้างหน้าน้อยลง
รูปประจำตัวสมาชิก
อมยิ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5096117
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพมหาวิทยาลัยบ้านสมเด็จเจ้าพระยา(SCC)
Bike: YT capra AL1 2015
ตำแหน่ง: โพธิ์สามต้น ฝั่งธนบุรี

Re: ปั่น แล้วบ๊อบ คืออะไร

โพสต์ โดย อมยิ้ม »

ศิรวิทย์ เขียน:ผมได้ไปอ่านเจอหลายๆ กระทู้ว่าจักรยาน Full Sus ต้องเช็ตระบบโช๊คให้ดีและให้ได้ค่าตามที่คนขี่ต้องการ
ทั้งระยะ Sag และแรงดันลมและลองปั่นดูว่าบ๊อบรึเปล่า ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้จักรยาน Full Sus โช๊คหลังระบบลม
ผมก็ทำการเช็ตค่าต่างๆแล้ว แล้วผมก็ไม่เข้าใจว่าบ๊อบคืออะไร
แล้วมีผลดีผลเสียอย่างไร??
ไปอ่านกระทู้นี้เลยครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=3075
ถ้าอ่านได้ทุกหน้าจะเข้าใจอีกเยอะครับ
ปั่นตามใจ ไม่ไหวก็จูง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”