ฝึกปั่น single leg ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Model7hyperblack
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: GT Aggressor Expert 27.5

ฝึกปั่น single leg ครับ

โพสต์ โดย Model7hyperblack »

ผมปั่น เทรนเนอร์ อยู่ที่บ้านครับ วันนี้ลองปั่น single leg ครับ รู้สึกว่าขาข้างที่ปั่นมันเกร็งมาก ช่วงยกๆยากมากเลยครับ และขาอีกข้างที่ไม่ได้ปั่น ปรกติเราจะเอาวางไว้ที่ไหนกันครับ รู้สึกเวลาปั่นร่างกายมันไม่ balance ครับ
แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
rj45
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxx-xxx-xxxx
team: ชายเดี่ยว
Bike: polygon xtrada 16" สีแดง, giant tcr size s สีขาวแดง

Re: ฝึกปั่น single leg ครับ

โพสต์ โดย rj45 »

ผมใช้เทรนเนอร์แบบจับดุม เวลาปั่นขาข้างเดียวขาอีกข้างผมเหยียบลงบนเทรนเนอร์
ตรงที่จับดุมล้อนั่นแหละครับ แต่เอาเศษยางในหุ้มเทรนเนอร์ตรงที่เหยียบ กลัวถลอกน่ะครับ :D
------------------------------------------
ฝากติดตามผลงานครับ
http://www.shutterstock.com/g/p_chiantanrak
------------------------------------------
yunome
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Intania Team
Bike: Merida Matts 40D, Bianchi Impulso Celeste
ตำแหน่ง: ปูนซีเมนต์นครหลวง

โพสต์ โดย yunome »

:lol: กำลังจะถามอยู่เหมือนกันครับ เอาเท้าไปวางที่ไหนดี
pmv2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือบางไทร "Bangsai cycling club"
Bike: Giant TCR composite,Giant Anthem GT,ภูเขาทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: 51 หมู่ 3 ต.ห่อหมก อ.บางไทร จ.อยุธยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pmv2008 »

ห้อยไว้ข้างๆก็ได้ หรือจะแตะๆไว้ข้างเทรนเนอร์ก็ได้ครับ ขาเดียวใหม่ๆ หนึ่งนาทีนี่ขาสั่นพับๆเลยน่ะ :mrgreen:
http://www.facebook.com/pramotev
zone 1 99-119
zone 2 119-139
zone 3 139-158
zone 4 158-178
zone 5 178-198
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

ผมไม่มีเทรนเนอร์ เคยเห็นในคลิปเจ๊ผู้หญิงแกถอดขาข้างนึงแล้วเอาไว้ตะเกียบหลัง ผมเลยลองมั้ง ปรากฏทำได้ไม่กี่เมตรต้องใส่ขากลับ เพราะน้ำหนักมันลงน้องเต็มๆเลย :oops: หลังจากนั้นก็เลยไม่ฝึกอีกเลย รอมีเทรนเนอร์ค่อยว่ากันใหม่ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”