ตัววัดค่าการเผาผลาญแคลลอรี่จาก velo 8 กับ hrm sigma pc 25.10 อันไหนน่าเชื่อถือกว่ากันครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
sweet_tamarind
สมาชิก
สมาชิก
Bike: NICH "KEM"
ตำแหน่ง: กทม. อา-พ , เพชรบูรณ์ พฤ-ส.
ติดต่อ:

ตัววัดค่าการเผาผลาญแคลลอรี่จาก velo 8 กับ hrm sigma pc 25.10 อันไหนน่าเชื่อถือกว่ากันครับ

โพสต์ โดย sweet_tamarind »

ผมเพิ่งซื้อ hrm มาใช้ใส่ตอนปั่นจักรยาน พอปั่นเสร็จก็กดดูค่า calorie จากไมล์ เทียบกับ hrm มันทำไมต่างกันเยอะ
จังครับ เคยลองเอา hrm ไปใส่ตอนออกกำลังกายตามเครื่องออกกำลังกายที่มีตัววัดค่า calorie ก็ต่างกันครับ อันไหน
มีความน่าเชื่อถือกว่ากันครับ :?: :?:
ชีวิตก็เหมือนจักรยาน..ถ้าไม่ถีบแล้วจะไปข้างหน้าเหรอ !?!
Cr. aDay
รูปประจำตัวสมาชิก
โลมาโด้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสืออำมฤตทีมลูกกรมหลวงชุมพรทางธรรมทีมโลกุตตระ
Bike: trek 4300 trek 1.9 khs ซอพเทล

Re: ตัววัดค่าการเผาผลาญแคลลอรี่จาก velo 8 กับ hrm sigma pc 25.10 อันไหนน่าเชื่อถือกว่ากันครับ

โพสต์ โดย โลมาโด้ »

sweet_tamarind เขียน:ผมเพิ่งซื้อ hrm มาใช้ใส่ตอนปั่นจักรยาน พอปั่นเสร็จก็กดดูค่า calorie จากไมล์ เทียบกับ hrm มันทำไมต่างกันเยอะ
จังครับ เคยลองเอา hrm ไปใส่ตอนออกกำลังกายตามเครื่องออกกำลังกายที่มีตัววัดค่า calorie ก็ต่างกันครับ อันไหน
มีความน่าเชื่อถือกว่ากันครับ :?: :?:
วัดจากฮาทเรทชัวกว่า
จงรักษาศีล 5
ทริป เมื่อสองเป็ดน้อยหาญกล้าว่ายน้ำจากอ่าวไทยสู่หลวงพระบาง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=320281
ทริป แจกของขวัญวันเด็ก ณ โรงเรียนที่สูงที่สุด ภูที่สูงที่สุด(ภูเบี่ย)ในลาว เริ่มหน้า 55 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=590660

รูปประจำตัวสมาชิก
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

Re: ตัววัดค่าการเผาผลาญแคลลอรี่จาก velo 8 กับ hrm sigma pc 25.10 อันไหนน่าเชื่อถือกว่ากันครับ

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

วัดจากไมล์....บางทีปล่อยฟรีขาเฉยๆ แคลอรี่ยังขึ้นเลยครับ .... เอาไว้วัดคร่าวๆนะครับ
sweet_tamarind
สมาชิก
สมาชิก
Bike: NICH "KEM"
ตำแหน่ง: กทม. อา-พ , เพชรบูรณ์ พฤ-ส.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sweet_tamarind »

ขอบคุณครับ..จะได้ยึด hrm เป็นหลักว่าเบิร์นแคลอรี่ไปได้เท่าไหร่ เพราะเท่าที่สังเกตุ
เครื่องเล่นแต่ละอันค่าจะแตกต่างกันมากเลยครับ ;) ;)
ชีวิตก็เหมือนจักรยาน..ถ้าไม่ถีบแล้วจะไปข้างหน้าเหรอ !?!
Cr. aDay
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”