ขอถามเรื่องน้ำอัดลมใส่เกลือครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
PuNkLo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอถามเรื่องน้ำอัดลมใส่เกลือครับ

โพสต์ โดย PuNkLo »

ปักไว้อ่าน
รูปประจำตัวสมาชิก
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

Re: ขอถามเรื่องน้ำอัดลมใส่เกลือครับ

โพสต์ โดย potae08 »

กินแล้วไม่ดี กินแล้วไม่มีประโยชน์ กินแล้วทำให้ร่างกายแย่ แต่กลับขายดิบขายดี ก็แปลกดีนะ ว่าทำไมถึงขายดี :mrgreen: :mrgreen: ส่วนตัวผมก็กินนะ กินมากด้วย ใส่เกลือหน่อย อร่อยดี :lol: :lol: :lol:
babyminnic
สมาชิก
สมาชิก
Bike: spelialized
ติดต่อ:

โพสต์ โดย babyminnic »

ใส่เกลือก็ได้รสอีแบบ
ไฟล์แนบ
ปันจนจำไม่ได้เลย.jpg (31.7 KiB) เข้าดูแล้ว 240 ครั้ง
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เสริมเรื่องเกลือโพแทสเซียมครับ

กินเกลือ ป้องกันตะคริว
http://set.weloveshopping.com/shop/show ... qid=104483
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

ขอถามเรื่องน้ำอัดลมใส่เกลือครับ

โพสต์ โดย kamolwat_t »

ไม่ค่อยอยากจะมาม่านะครับ แต่เอางี้นะ อ่านแล้วคิดตาม

น้ำอัดลมคืออะไร...... มันคือหัวเชื้อน้ำหวานที่เอามาผสมกับ น้ำเปล่าอัดแก๊สครับ ไม่เชื้อไปดูใต้ตู้กดน้ำซ่าๆทั้งหลายครับ google ก็มี

อันตรายยังไง.... มันก็ไม่ต่างจากการกินของหวานใส่น้ำแข็งเป็นถ้วยๆ10-25 บาท มันก็น้ำตาลทั้งนั้นน่ะนะ

แล้วทำไมเขาว่ามันอันตราย.... ก็มันอยู่ในรูปเครื่องดื่ม มันกินง่ายขายง่าย กินแทนน้ำก็พลังงานพุ่ง ไหนจะทำให้เด็กๆฟันผุ(เด็กอมข้าวเปล่าๆยังฟันผุเลย)

กินมากไปมันก็ไม่ดีนั้นแหละครับ น้ำเปล่าดีที่สุด แต่..... อย่างที่อ่านๆมาแล้วข้างบน เวลาที่เราออกกำลังกายในรูปแบบการเดินทางกลางวัน ยิ่งเสียเหงื่อมากๆ บางที่ สปอนเซอร์มันก็ไม่ได้มีขายตามร้านข้างทางทุกร้านครับ เอา เกลือเหยะนิดนึงในน้ำอัดลมเพื่อให้มันเร่งการคายแก๊ส มันสะดวกดี.....
Sport Science 27' CPEC
tanawedwanchanasen
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-8648062
team: อ้อยไบค์ พะเยา
Bike: SCOTT
ตำแหน่ง: 302/6 ม.4 ต.ท่าวังทอง อ.เมือง จ. พะเยา

โพสต์ โดย tanawedwanchanasen »

:lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”