สอบถามความสบายของกางเกง 2 รุ่นนี้ ฟังเกียร์เป้าโปร กับ ucr

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM ถามนะ อิอิ
team: ใครให้ปั่นด้วยอยู่ด้วยหมดอะครับ
Bike: จักรยานมีเกียร์

สอบถามความสบายของกางเกง 2 รุ่นนี้ ฟังเกียร์เป้าโปร กับ ucr

โพสต์ โดย kaisernoi »

คือผมเป็นคนหนังไข่ค่อนข้างบางครับ ก่อนหน้านี้ลองใส่พวกเป้าส้ม เป้าฟ้า เป้าสีเทา ใส่แล้วปั่นเสร็จจะแสบไข่มากเวลาอาบน้ำ ท่านชายคงเข้าใจ 55

จนกระทั่งมาเจอฟังเกียร์เป้าโปร ก็ยังมีแสบบ้างแต่นานๆที
ตอนนี้อยากลองกางเกงบล็อคกล้ามเนื้อของucr อะครับแต่ไม่รู้ว่าใช้เป้าชนิดใหนแล้วใส่สบายไข่หรือไม่

Sent form MotoRarz uses Tabatalk2
KcPongsart
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant LA แม่บ้าน Miyata Flamingoโบร๊าญ โบราญ
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.101

Re: สอบถามความสบายของกางเกง 2 รุ่นนี้ ฟังเกียร์เป้าโปร กับ ucr

โพสต์ โดย KcPongsart »

อ่านแล้ว น่าเห็นใจจังเลยครับ :lol:
ปั่นไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หนักก็ยก :mrgreen:
Pigman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R5 Cervelo P5 Bianchi Impulso Retired: Cervelo R5 VWD LTD Cervelo S1 Cervelo R3 Bianchi 928 Trek 1.9
ติดต่อ:

Re: สอบถามความสบายของกางเกง 2 รุ่นนี้ ฟังเกียร์เป้าโปร กับ ucr

โพสต์ โดย Pigman »

ลองครีมของ assoss ดูสิครับ
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ใครให้ปั่นด้วยอยู่ด้วยหมดอะครับ

555

Sent form MotoRarz uses Tabatalk2
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

โพสต์ โดย punya467 »

ขออนุญาติแชร์ ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

ส่วนใหญ่ที่ผมจะแสบก็เพราะขนบริเวณที่ถูกกดทับน่ะครับ :oops:

บางครั้งพอเราขยับก้นไปมาก็เหมือนกับเราไปดึงมัน ดึงไปดึงมาก็เลยแสบ :cry:

ตอนหลังผมลองเอากรรไกรตัดออกดู ปรากฏว่าก็ไม่แสบอีกเลย :P
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
Dolesso
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818993115
team: ศรีประจันต์
Bike: lynskey os

โพสต์ โดย Dolesso »

กรรไกรตัด :o :o ขนหรือไข่ :lol: :lol:
ชีวิตเกิน 100 โล
Thanksgoditsfriday
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Thanksgoditsfriday »

punya467 เขียน:ขออนุญาติแชร์ ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

ส่วนใหญ่ที่ผมจะแสบก็เพราะขนบริเวณที่ถูกกดทับน่ะครับ :oops:

บางครั้งพอเราขยับก้นไปมาก็เหมือนกับเราไปดึงมัน ดึงไปดึงมาก็เลยแสบ :cry:

ตอนหลังผมลองเอากรรไกรตัดออกดู ปรากฏว่าก็ไม่แสบอีกเลย :P
ผมนึกว่าขนจะช่วยลดการเสียดสี บรรเทาการแสบ นี่กลับเป็นต้นเหตุหรือนี่
A truth is not hard to kill.. a lie well told is immortal.
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

โพสต์ โดย punya467 »

Dolesso เขียน:กรรไกรตัด :o :o ขนหรือไข่ :lol: :lol:
ขนไข่ครับ :lol: :lol: :lol:
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ

แต่ๆๆ ของผมรู้สึกแสบตอนอาบน้ำอะครับ ตอนปั่นไม่เป็นนะ หลังๆผมเอาวาสลีนตลอดช่วยได้เยอะ(ใช้เสร็จวางไว้หน้าคอม จนคนอื่นเข้าใจผิดและ)อะครับ จะซื้อ ucr มาลองก็กลัวจะเสียเงินฟรี กางเกงอ์่นๆกองทิ้งไว้หมดละครับใส่ได้แต่ฟังเกียร์เป้าโปร

jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

kaisernoi เขียน:คือผมเป็นคนหนังไข่ค่อนข้างบางครับ
:lol: :lol: :lol: ตรงไปตรงมา ชัดเจน!!

โดยส่วนตัวใช้แต่ของฟันเกียร์ครับ หลายตัวเลย
U.C.R ยังไม่เคยใช้ครับ (ไม่ได้ช่วยไรเล้ย)
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
meeuwarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Trex4300, merida901

โพสต์ โดย meeuwarn »

เป้า urc กับฟังเกียร์ หรือ trigonใช้อยู่ พอๆกัน
ผมใช้ เป้าส้มไม่ได้เหมือนกันครับเจ็บ :cry: :cry: :cry:

ผ้า urc ถ้าไปซักเครื่องแบบผม ไม่ทนครับ ผมมี 2 ตัว ตัวแรกจะพังแล้ว

ข้อดีของurcมันคือความหนา ล้มไม่เจ็บ การระบายอากาศที่ดี
ตอนหัดใส่ครีท ล้มตั้งหลายครั้ง ลดการบาทเจ็บด้มาก
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ลองเปลี่ยนเป้าเป็นแบบผ้าสำลี ราคาตัวสามร้อยกว่าบาท เห็นเขาว่าใช้ดี ผมว่าจะลองซื้อมาใช้เหมือนกัน ไม่แน่ของถูกอาจถูกกับหนังไข่บางๆก็ได้
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ

นี่ครับเป้าทั้งหมดที่เคยใช้ ขาดไปตัวหนึ่งเป้าฟ้า มันไม่อยุ่แล้วเลยไมไ่ด้ถ่ายมาลง ใช้ได้อยู่ตัวเดียวคือเป้าโปรส่วนตัวอื่นๆพอใส่ได้ในระยะทางไกล้ๆ ไกลๆ ไม่ไหวแสบ อิอิ

รูปภาพ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ผมว่า เรื่องอาการแสบไข่เนี่ย อาจเกิดากสาเหตุอื่นๆ ได้หมือนกันครับ เช่น ตำแหน่งอาน ถ้า ตพำแหน่งอานเรา ปรับมาด้านหน้าเกินไป ตอนเราหมอบหรือก้ม ผมสังเกตุว่า ตรงโคนขาด้านใน จะสีกับสันอาน
ส่วนทั้ง2ตัวผมมช้อยู่ครับ ถ้าความนิ่มของเป้าผมว่า Funkier เป้าส้ม กับ trigon เป้าส้ม นิ่มกว่า UCR แต่ผมว่า เนื้อผ้าของ UCR กระชับกว่า อมนำ้น้อยกว่า ซักพร้อมกันเอามือบิด รู้สึกว่า UCR อมนำ้น้อยกว่า
แต่ ครีมทาไข่ ASOS นี่สุดยอดจริงๆครับ ใช้แล้วจะติดใจ :lol: :lol: :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”