กาแฟมีผลต่อการปั่นจักรยานไหม

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
dip-ck4
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0917233074
team: ปั่นชิวๆสระบุรี
Bike: Formatt
ติดต่อ:

Re: กาแฟมีผลต่อการปั่นจักรยานไหม

โพสต์ โดย dip-ck4 »

ทีผมรู้ก็คือทานกาแฟแล้วหัวใจจะเต้นเร็วขึ้น...มีผลกับการปั่นแนนอนครับ
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

Re: กาแฟมีผลต่อการปั่นจักรยานไหม

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ผมก็ชอบกินกาแฟกดที่ เซเว่น เหมือนกันครับ แต่ผมผสมกับโอวัลตินด้วยครับ ไม่รู้ว่าคาเฟอีนจะเยอะหรือเปล่า :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
metal85
ขาประจำ
ขาประจำ
team: METAL Strem bike racing
Bike: จักรยานแกลหล่อน

โพสต์ โดย metal85 »

เปลี่ยนมาดื่มนมสิครับ
เสือพเนจร
phitaya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเมืองสุพรรณ
Bike: bianchi,trek,rossetti

โพสต์ โดย phitaya »

ผมเป็นอีกคนที่ชอบดื่มกาแฟ ตอนแรกซื้อมาดื่ม แล้วก็ซื้อเครื่องชงเครื่องบดมาทำกินเองที่บ้านเลย เป็นคนดื่มรสจัดแต่หวานน้อย ทานอยู่ปีกว่าก็เกิดคอแห้งมาก เหมือนลิ้นไก่ไม่มีน้ำลายมาหล่อเลี้ยงเลยแหละ ตอนนอนต้องดื่มน้ำบ่อย เพราะคอแห้งตอนเช้าตื่นมาคอก็จะยิ่งแห้งมากๆเลย ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าตัวเราเป็นอะไร หาหมอจีนกินยาต้มอยู่เป็นเดือนไม่หาย คิดว่าเราลองเลิกกินกาแฟดู พอเม็ดกาแฟหมดก็หยุดซื้อมาทำอีก เดือนแรกหงุดงิดมาก ผ่านไป3เดือนอาการจึงดีชี้น เป็นปีเลยละครับกว่าจะคอจะชุ่มอีกเหมือนก่อนๆ ก็บอกเล่าให้ท่านที่ดืื่มกาแฟบ่อยพิจารณาดูหากมีอาการอย่างกับผมนี้
PlugFire
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangmod Team
Bike: Felt F1 , Felt B12, Cannondale Rush, Cannondale Hooligan
ติดต่อ:

กาแฟมีผลต่อการปั่นจักรยานไหม

โพสต์ โดย PlugFire »

phitaya เขียน:ผมเป็นอีกคนที่ชอบดื่มกาแฟ ตอนแรกซื้อมาดื่ม แล้วก็ซื้อเครื่องชงเครื่องบดมาทำกินเองที่บ้านเลย เป็นคนดื่มรสจัดแต่หวานน้อย ทานอยู่ปีกว่าก็เกิดคอแห้งมาก เหมือนลิ้นไก่ไม่มีน้ำลายมาหล่อเลี้ยงเลยแหละ ตอนนอนต้องดื่มน้ำบ่อย เพราะคอแห้งตอนเช้าตื่นมาคอก็จะยิ่งแห้งมากๆเลย ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าตัวเราเป็นอะไร หาหมอจีนกินยาต้มอยู่เป็นเดือนไม่หาย คิดว่าเราลองเลิกกินกาแฟดู พอเม็ดกาแฟหมดก็หยุดซื้อมาทำอีก เดือนแรกหงุดงิดมาก ผ่านไป3เดือนอาการจึงดีชี้น เป็นปีเลยละครับกว่าจะคอจะชุ่มอีกเหมือนก่อนๆ ก็บอกเล่าให้ท่านที่ดืื่มกาแฟบ่อยพิจารณาดูหากมีอาการอย่างกับผมนี้
ดื่ม เป็น espresso ร้อนหร๋อครับ ดื่มกาแฟมาเกินไปจะคอแห้ง และปากแห้ง จะพบเจอในผู้ที่ดื่มกาแฟ espresso เป็น Shot ต่อวันในปริมาณมากครับ แต่ขึ้นอยู่กับนิสัยการดื่มด้วยแหละ ถ้าดื่มเป็น Cafe Latte จะไม่ค่อยเป็น เพราะเหมือนมีนมไปเคลือบ ส่วนใหญ่จะเจอในคนที่ดื่ม Americano กับ Espresso

กาแฟทุกตัวที่ผมกล่าวมาเป็นกาแฟร้อนนะครับ เพราะespressoเย็น ในโลกนี้ไม่มีจริง >~<
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”