ทำยังไงให้ปั่นได้เหมือนใน Premium Rush ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
rainbow
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896402264
team: -
Bike: Bridgestone, Panasonic,Chalenger,Malin

Re: ทำยังไงให้ปั่นได้เหมือนใน Premium Rush ครับ

โพสต์ โดย rainbow »

อย่า....อย่าเพิ่งเบื่อ Franklyn เราไม่ได้มีกันแค่ 2 คน
โลกนักปั่นมีท่านอื่นๆหลากหลายรสนิยมกำลังอ่านอยู่
โลกยังมีคนที่ไม่ได้เป็นจักรยาน หรืออาจจะไม่ชอบจักรยานร่วมด้วย กำลังจับตา
โลกยังมียุวชนที่กำลังมุ่งหน้าฟอร์มบุคลิกภาพขี่ปั่นอย่างตั้งอกตั้งใจ
และเรามีพันธะที่จะแนะแนวทางที่เหมาะสมกับพวกเขา

เรากำลังสื่อสารกับโลกด้วยเสมอไป ไม่ว่าเราจะแสดงทัศนะหรือกล่าวใดๆ
ออกมาอย่างจำเพาะ มันก็จะไม่จำเพาะอยู่ดี

ตรงข้ามผมกลับสื่อสารตรงๆไปยัง จขกท.มากกว่าว่า
(อยากขี่ปั่นได้แบบนั้นบ้าง มีเทคนิคฝึกซ้อมเช่นไร)
เมื่อผมฟังๆคำถามดู รู้สึกคล้ายๆกับผู้ถามกำลังตกอยู่ในอารมรณ์นิยมชมชอบ พฤติกรรมนั้นๆ
ผมจึงติงในฐานะที่มีวัยกว่าว่า "อย่าเลย" ไม่ใช่เรื่องที่ดีนัก

และไม่ได้สังหรณ์เลยแม้แต่นิดว่า ข้อความที่กล่างติงไป จะไปกระแทก "คนที่โพสคลิป"

"จขกท".นี่คนหนึ่ง ส่วน "คนที่โพสคลิป" นี่ก็อีกคนหนึ่ง ดันมากินปูนร้องท้อง
เอาเป็นว่าสรุปนะ..........ขอโทษด้วย ผมไม่มีเจตนาครับ

ตัวเองเห็นว่าพฤติกรรมดังกล่าวไม่เหมาะสมในความคิดก็กล่าวไปตามเนื้อผ้า
สังคมจะเป็นเยี่ยงไร ถ้ารู้สึกบางอย่างคลี่คลายมาไม่ดี รู้สึกบางส่วนเลี้ยวไปทางผิดแล้วไม่เอ่ยอะไรไว้ให้ปรากฏ
เราก็จะเป็นนักปั่นห่วยๆที่เพิกเฉยอีกคนหนึ่งน่ะซิ ซึ่งผมสัญญาว่าจะไม่เป็นเช่นนั้น

ไม่ว่าสิ่งเหล่านั้นจะพอใจใครหรือไม่...
เหตุการณ์ในคลิปและในหนังมันก็ยังอยู่
เราห้ามมันไม่ได้ ถูกแล้ว

แต่มันก็ห้ามไม่ให้เราปราศจากปฏิกิริยาตอบโต้ไม่ได้เหมือนกัน
ลูกเด็กเล็กแดงกำลังหัดขี่จักรยานเติบโตขึ้นเต็มเมือง
ถูกผิดพวกเขาเหล่านั้นคิดเองเป็นไหม? น่าสงสัย
เพราะมิเช่นนั้น คงไม่มีตัวอย่างที่เยาวชนกระทำการอย่างสิ้นคิดมาให้เห็นเป็นตัวอย่างอยู่บ่อยๆ

นักปั่นแก่ๆไม่มีสิทธิเบื่อใดๆ ในการสร้างบรรยากาศที่ดีกับการขี่ปั่นให้กับลูกหลานให้กับบ้านเมือง
นะ...นะ...ตัวเอง อย่าเพิ่งเบื่อเลย วงการขี่ปั่นต้องการเรามาร่วมกันจรรโลงให้มันดีขึ้น
ใช่ไหมครับ..........

(อีกครั้ง)..........ขอโทษครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=347851 การขี่ปั่นท่องไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=437764 บทปรารภจักรยาน Brompton
รูปประจำตัวสมาชิก
zero2
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matts 40D 2013

Re: ทำยังไงให้ปั่นได้เหมือนใน Premium Rush ครับ

โพสต์ โดย zero2 »

รู้สึกจะนอกประเด็นกันไปเยอะแล้วนะ ผมต้องการแค่ว่าจะฝึกอย่างไรให้ปั่นได้เร็วแล้วแรงไม่ตกอย่างในหนังแค่นั้น เพราะเห็นพระเอกมันปั่นฟิกซ์ แบบไม่หยุดเลย ไม่ได้ต้องการจะไปปั่นเกรียนใส่ใครทั้งนั้น ขอให้เข้าใจประเด็นที่ถามด้วยนะครับ
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

ทำยังไงให้ปั่นได้เหมือนใน Premium Rush ครับ

โพสต์ โดย kamolwat_t »

ถามแบบนี้.... ไม่รู้หรือว่า เอาขำๆครับ

อยาก เก่งอะไรก็ซ้อมแบบนั้นสิครับ ปั่นไม่หยุดแบบที่ว่า นอกจากในหนังผมไม่รู้ว่า คนจริงๆในโลกจะมีสักกี่คนนะที่ทำได้ ขนาดแข่งโอเลมปิก TT นักแข่งยังหอบแดกเลย....

แล้วถ้าอยากจะปั่นแบบที่ต้องการ เสร็จแล้วยังพูดเป็นภาษาคน ไม่หอบเหนื่อยจนพูดไม่ได้ ต้องซ้อมหนักๆอีก 2 เท่าครับ....

ขนาดขี่ในโดมยังเหนื่อยแทบตาย...

Sent from my iPhone using Tapatalk
Sport Science 27' CPEC
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

อยากปั่นให้เหมือนในหนังแล้วรอดมาได้ คงต้องจากผู้กำกับ ตกลงกับเทศบาล แล้วก็เซ็ตฉาก แสง กล้อง ล่ะครับ

ขืนปั่นจริงๆแบบนั้นในเมืองไทยรอดยาก บางคนขับรถอยู่ดีๆ พอเราปั่นแซง พี่แกเร่งขึ้นมาด้วยซะงั้น สงสัยสัญชาติญาณนักแข่ง :?
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
mintamomo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875118434
team: กำลังหาอยู่
Bike: GT OUTPOST(น้องสอง)

โพสต์ โดย mintamomo »

:lol: :lol: ผมว่าจะปั่นได้ขนาดนั้นก็คงต้องฝึกซ้อมหลาย ๆ อย่างล่ะครับ ดีไม่ดีอาจจะต้องใช้โปรแกรมฝึกแบบพวกโปรทีมกันเลยทีเดียว เพราะนอกจากต้องฝึกขาให้ฟิตแล้ว ต้องฝึกปอดให้บริหารออกซิเจนให้ทันการใช้กบ้ามเนื้อเยอะ ๆ ฝึกกล้ามเนื้อช่วงบนให้รับภาระจากการปั่นได้ แขนต้องกล้ามแน่นเพื่อแบกรับน้ำหนักร่างกายช่วงบน รอบขาต้องเร็ว เรียกได้ว่าต้องจัดเต็มกันเลยทีเดียวครับ อิอิ ^^ :D :D

ปล.ดู premium rush แล้วผมปั่นจักรยานไปทำงานหรือกลับบ้านเร็วขึ้นเยอะ 555+
อยากให้คนไทยปั่นจักรยานแทนขับรถกันเยอะ ๆ
Social Bicycle = สังคมอุดมน้ำใจและไมตรี
mintamomo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875118434
team: กำลังหาอยู่
Bike: GT OUTPOST(น้องสอง)

โพสต์ โดย mintamomo »

เอามาฝากครับ น่าจะช่วยเจ้าของกระทู้ได้บ้าง ^ ^

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=254784
แก้ไขล่าสุดโดย mintamomo เมื่อ 08 ธ.ค. 2012, 09:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
อยากให้คนไทยปั่นจักรยานแทนขับรถกันเยอะ ๆ
Social Bicycle = สังคมอุดมน้ำใจและไมตรี
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

โพสต์ โดย ethylalc »

ดูแล้วอึ้งเหมือนกันครับ พระเอกปั่นฟิกรอบขาจี๊ดมากๆ

เทพซะขนาดนั้นไปปั่นอะไรก็โหดหมดเสียหล่ะ
Thanatorn p.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Bianchi Sempre 2012 / Bridgestone RADAC และอยากได้อีกกกกก

โพสต์ โดย Thanatorn p. »

8-)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”