เรื่องเล่า ทริปออเบีย ที่เขาแก่นจันทร์ ครับผม

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

Re: เรื่องเล่า ทริปออเบีย ที่เขาแก่นจันทร์ ครับผม

โพสต์ โดย demolisher »

dinsodum เขียน:ก่อนอื่น ขอชื่นชมผู้จัดงานก่อนน่ะครับ จัดงานได้สุดยอดครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

และอยากฝา่กให้ช่วย ๆ กัน บอก / สอน คนที่ปั่น ใหม่ ๆ เรื่อง มารยาท พวกนี้ด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับผม.......[/size][/color]

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

น้องๆ สาวๆ พวกนี้ช่วยให้ Orbea งานนี้เป็นที่ชื่นชมมากขึ้นเลยเนอะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เมียผมจิกหูผมบอกว่า "คล้ายๆ เค้าเกือบเป็นรุ่นลูกเราได้เลยนะ" แป่ววววววว ...ขนาดแอบมองยังเห็นสายตาเราอีก :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

Re: เรื่องเล่า ทริปออเบีย ที่เขาแก่นจันทร์ ครับผม

โพสต์ โดย punya467 »

demolisher เขียน:
dinsodum เขียน:ก่อนอื่น ขอชื่นชมผู้จัดงานก่อนน่ะครับ จัดงานได้สุดยอดครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

และอยากฝา่กให้ช่วย ๆ กัน บอก / สอน คนที่ปั่น ใหม่ ๆ เรื่อง มารยาท พวกนี้ด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับผม.......[/size][/color]

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

น้องๆ สาวๆ พวกนี้ช่วยให้ Orbea งานนี้เป็นที่ชื่นชมมากขึ้นเลยเนอะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เมียผมจิกหูผมบอกว่า "คล้ายๆ เค้าเกือบเป็นรุ่นลูกเราได้เลยนะ" แป่ววววววว ...ขนาดแอบมองยังเห็นสายตาเราอีก :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:
:lol: :lol: :lol: โดนจับตาดูขนาดนี้ แสดงว่าเมื่อก่อนถ้าจะไม่เบา :lol: :lol: :lol:
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
dinsodum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923936424
team: พิชเชอร์แมน วัดดงน้อย
ตำแหน่ง: *7/8 หมู่ 13 ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม

โพสต์ โดย dinsodum »

demolisher เขียน:
sorn123 เขียน:ตอนนี้หน่อยทีมกระทุ่มแบนสายใยรัก ยังนอนรักษาตัวที่ รพ.ราชบุรีอยู่ครับ หมอต้องเจาะเลือดเสียในปอดออก แต่วันนี้อาการน่าจะดีขึ้น
ขอให้หายไวไว

เอาใจช่วยนะขอรับ ตอนนี้ผมเองก็เข้าเฝือกอ่อนที่เข่าอยู่ ซักสัปดาห์หนึ่งน่าจะเริ่มถอดเฝือกได้ หมอห้ามงอเข่าเด็ดขาดเนื่องจากสะบ้าอักเสบ (คงต้องฝึกปั่นขาเดียวซะละมั้งเรา) และถ้ามีโอกาสอยากจะรบกวนให้บอกเขานิดนึงพอได้ไหมครับว่าผมขอโทษนะครับที่อยู่ทางซ้ายตรงนั้นพอดี ได้ยินแต่เสียงเขาตะโกน "เฮ้ยยยยย" เหมือนกับตกใจว่ามีอะไรมาเบียดเขาทางขวาแล้วก็พากันกลิ้งอะครับ

ผมรู้สึกผิดจริงๆ นะ ยังสำนึกอยู่เลยว่าถ้าผมปั่นเดี่ยวนำหน้ากลุ่มใหญ่ไปตลอดซะก็อาจจะทำให้มีช่องให้คุณหน่อยมีพื้นที่ได้หลบคันทางขวามาก็เป็นได้ครับ

เปลี่ยนวิกิต ให้เป็นโอกาส ครับน้า ซ้อมขาเดียวไปเลย อิอิ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=412895
dinsodum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923936424
team: พิชเชอร์แมน วัดดงน้อย
ตำแหน่ง: *7/8 หมู่ 13 ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม

โพสต์ โดย dinsodum »

sorn123 เขียน:ตอนนี้หน่อยทีมกระทุ่มแบนสายใยรัก ยังนอนรักษาตัวที่ รพ.ราชบุรีอยู่ครับ หมอต้องเจาะเลือดเสียในปอดออก แต่วันนี้อาการน่าจะดีขึ้น
ขอให้หายไวไว
เป็นกำลังใจ ให้คุณหน่อย หายไวไวน่ะครับ เจอกันครั้งแรก ตอนไปแม่ขมิ้น
เจอกันอีกที เจอเลย อิอิอิ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=412895
บอม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐ ๘ ๑ - ๗ ๗ ๒ ๖ ๒ ๒ ๖
team: krathumbaen4056 cycling club
Bike: l a p i e r r e & A r a y a
ติดต่อ:

Re: เรื่องเล่า ทริปออเบีย ที่เขาแก่นจันทร์ ครับผมn

โพสต์ โดย บอม »

ตอนนี้พี่หน่อยยังนอนนอยู่ รพ.ราชบุรี ตึกกาญจนาชั้น4ครับ หมอบอกยังต้องรอดูอาการอีก ถ้าไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงภายใน1อาทิตย์กลับบ้านได้ แวะไปเยี่ยมเยียนพี่หน่อยกันได้ครับ (อนุชา มากคง).

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D
--------------------------------------------------------------
มิ ต ร ภ า พ ส ำ ค ำ คั ญ ก ว่ า ร า ค า จั ก ร ย า น
--------------------------------------------------------------

ทีมกระทุ่มแบน4056ครับ

https://www.facebook.com/pages/Krathumb ... 864?ref=hl

od-cannondale
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814841131
team: ชมรมจักรยานสามพราน
Bike: Cannondale F3
ตำแหน่ง: อ๊อดอ๊อดไบค์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย od-cannondale »

ตอนนี้ใหปลาร้าหักใส่เผีอกอ่อนอยู่ครับโชคดีเจอหมอกระดูกที่รพ.เมืองราช มีแผลถลอกปอกเปิกนิดหน่อย ถ้าไม่ได้ใส่หมวกคงแย่ หมวกแตกเลยครับ หมอบอกใช้เวลาประมาณ๖อาทิตย์กระดูกจะใช้งานได้ปกติ และขอให้คุณหน่อยกระทุ่มแบนผู้ร่วมชตากรรม หายไวๆนะครับ สุดวิสัยจริงๆครับอุบัติเหตูเกิดขึ้นได้แค่พริบตาไม่โทษใครครับนาทีนั้นเรามีความสุขที่ได้ร่วมขี่จักรยานกันเยอะๆเมื่อมันมีเหตุที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นก็ต้องรับมันและระวังไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกในครั้งต่อไป ขอบคุณในความห่วงใยของทุกๆท่านครับ.
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling

od-cannondale เขียน:ตอนนี้ใหปลาร้าหักใส่เผีอกอ่อนอยู่ครับโชคดีเจอหมอกระดูกที่รพ.เมืองราช มีแผลถลอกปอกเปิกนิดหน่อย ถ้าไม่ได้ใส่หมวกคงแย่ หมวกแตกเลยครับ หมอบอกใช้เวลาประมาณ๖อาทิตย์กระดูกจะใช้งานได้ปกติ และขอให้คุณหน่อยกระทุ่มแบนผู้ร่วมชตากรรม หายไวๆนะครับ สุดวิสัยจริงๆครับอุบัติเหตูเกิดขึ้นได้แค่พริบตาไม่โทษใครครับนาทีนั้นเรามีความสุขที่ได้ร่วมขี่จักรยานกันเยอะๆเมื่อมันมีเหตุที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นก็ต้องรับมันและระวังไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกในครั้งต่อไป ขอบคุณในความห่วงใยของทุกๆท่านครับ.
เยี่ยมครับ คิดได้แบบนี้ขอชื่นชมจากใจจริง 8-)
@GREAT@
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mtb & rb

โพสต์ โดย @GREAT@ »

od-cannondale เขียน:ตอนนี้ใหปลาร้าหักใส่เผีอกอ่อนอยู่ครับโชคดีเจอหมอกระดูกที่รพ.เมืองราช มีแผลถลอกปอกเปิกนิดหน่อย ถ้าไม่ได้ใส่หมวกคงแย่ หมวกแตกเลยครับ หมอบอกใช้เวลาประมาณ๖อาทิตย์กระดูกจะใช้งานได้ปกติ และขอให้คุณหน่อยกระทุ่มแบนผู้ร่วมชตากรรม หายไวๆนะครับ สุดวิสัยจริงๆครับอุบัติเหตูเกิดขึ้นได้แค่พริบตาไม่โทษใครครับนาทีนั้นเรามีความสุขที่ได้ร่วมขี่จักรยานกันเยอะๆเมื่อมันมีเหตุที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นก็ต้องรับมันและระวังไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกในครั้งต่อไป ขอบคุณในความห่วงใยของทุกๆท่านครับ.
เสือตัวจริงครับ น่ายกย่อง
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ

แต่ตอนนี้ผมรอดูรูปสรุปทริป เมื่อไรจะได้ดูสักทีหนอ :(
keno2787
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TSB.
Bike: TREK-

โพสต์ โดย keno2787 »

ผมอยู่ในที่เกิดเหตุครับ. ไม่ทันเห็นตอนชน แต่ขอสรุปว่าเป็นอุบัติเหตุที่ต่างคนต่างไม่ตั้งใจครับ
ทางกลุ่มกระทุ่มแบน ก็ไม่มีใครติดใจเอาความใดๆ.

แต่ผมขอติทางผู้จัดที่ไม่ประสานงานช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ และรถมาช้ามากไปครับ(รึผมใจร้อนที่เห็นเพื่อนนอนเจ็บ).

และขอขอบคุณพี่กลุ่มจักรยานทีมราชบุรี(ชื่อเต็มจำไม่ได้จริงๆ) ที่เอารถเซอร์วิสทีมมาดูแลรถที่ประสบเหตุ.

สุดท้ายก็ขอให้พี่หน่อยและพี่อ็อด หายไวๆนะครับ.
โอนเงินที่ ธ.กสิกรไทย 398-275-1283 วันทะนัน เจริญตา
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM ถามนะ อิอิ
team: ใครให้ปั่นด้วยอยู่ด้วยหมดอะครับ
Bike: จักรยานมีเกียร์

โพสต์ โดย kaisernoi »

ยังไงก็ขอให้ผู้ประสบอุบัติเหตุหายไวๆครับ
demolisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale, Trek, Gary Fisher

โพสต์ โดย demolisher »

เอาใจช่วยนะครับ ขอคุณพระคุ้มครองให้หายเร็วๆ ครับ ...ตอนเกิดเหตุผมไม่เห็นคุณพี่แหละ เจอน้องชายคุณพี่โดยบังเอิญตอนผมนั่งจ๋องรอขนมจีนแล้วน้องคุณพี่เข้าคิวผ่านมาพร้อมคุยโทรศัพท์อยู่ ผมได้ยินแว่วๆ ก็เลยถือวิสาสะถามไป...เพิ่งรู้ตอนนั้นเองว่ามีคุณพี่ประสบเหตุ-ร่วมชะตากรรมด้วยอีกท่านหนึ่ง

พี่ออกอาการเข็ดๆ กลัวๆ การล้มอยู่หน่อยๆ อยู่บ้างหรือเปล่า ? วันแรกๆ ผมเป็นนะ หลอนๆ นั่นแหละ แต่วันนี้ไม่เป็นละ อยากหายเร็วๆ แล้วจะได้กลับไปปั่นอีกอะครับ วันแรกๆ คิดกังวลเรื่อยเปื่อยไปถึงงานหัวหินโน่นว่าจะโดนอีกมั้ย บลา บลา บลา บลา แต่ตอนนี้เฉยๆ ...อยากแต่ให้หายทันหรือหายก่อนจะได้สามารถซ้อมเพิ่มเติมได้อีก เพื่อให้สามารถฝืนอยู่กลุ่มหน้าให้ได้ตั้งแต่ต้นจนจบด้วยอะครับ
magihh
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0880941115
team: tcc
Bike: caad9 & badboy

โพสต์ โดย magihh »

ตามมาทีหลังครับเห็นล้มกันเต็มถนนเลย เห็นแล้วเสียวหัวไหล่เลยครับ พอดีพึ่งหายจากไหล่หักมานะครับ ยังไงขอให้พวกพี่ๆหายกันไวๆนะครับจะได้กลับมาปั่นกันอีกครับ ปล. เสียวครั้งแรก แต่มันส์ตอนท้ายครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”