เรื่องข้อเข่า

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
baiku
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081893xxx
team: ไม่มี
Bike: trek 3900 รถพับ chev

Re: เรื่องข้อเข่า

โพสต์ โดย baiku »

ตอนนี้ซื้อ แคลเซียม แบบ เม็ดฟู่รสส้มมากิน ไม่รู้ช่วยได้ป่าว เห็นถูกดี :P
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

baiku เขียน:ตอนนี้ซื้อ แคลเซียม แบบ เม็ดฟู่รสส้มมากิน ไม่รู้ช่วยได้ป่าว เห็นถูกดี :P
ถ้าต้องการแคลเซียมผมแนะนำให้ซื้อเนยแผ่นสีเหลืองๆเขาเรียกว่าเชสด้า มีขายตามซุปเปอร์มาเกตทั่วไป เป็นแผ่นสี่เหลียมขนาดเท่าขนมปังแถวฟาร์มเฮ้าส์ ถ้ากลัวไขมันสูงก็หาที่มัน low fat ราคาตกแผ่นละ 10 บาท เมื่อก่อนเคยซื้อมากิน กินติดต่อกันหลายเดือนเหมือนกัน กินตอนเช้ากับขนมปัง สัปดาห์ต้องมี 4 แผ่น ไปเช็คเลือดปรากฎว่าแคลเซียมสูงเกินมาตรฐาน ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมก็คนตัวผอมๆแคลเซียมก็ไม่ได้เยอะอะไร คนอ่านผลเลือดยังถามผมว่าไปกินอะไรมา ผมนึกได้ว่าเป็นชีสด้าเพราะเห็นมันแปะข้างตู้ขายว่า 1 แผ่นมีแคลเซียมเท่ากับนมสด 3 แก้ว แต่ตอนนี้กินเหลือแค่สัปดาห์ละ 2 แผ่น แคลเซียมมันสูงเกินไปกลัวเขาควายงอก ลองดูนะครับ :P

เม็ดฟูนี่ผมไม่แน่ใจ ถ้าคนมีอายุอาจกินไม่ค่อยได้ผล มันต้องมีวิตามินดีช่วยสังเคราะห์ด้วย วิตามินดีอาจมาจากการกินหรือโดนแดด
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
baiku
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081893xxx
team: ไม่มี
Bike: trek 3900 รถพับ chev

โพสต์ โดย baiku »

บรรศักดิ์ เขียน:
baiku เขียน:ตอนนี้ซื้อ แคลเซียม แบบ เม็ดฟู่รสส้มมากิน ไม่รู้ช่วยได้ป่าว เห็นถูกดี :P
ถ้าต้องการแคลเซียมผมแนะนำให้ซื้อเนยแผ่นสีเหลืองๆเขาเรียกว่าเชสด้า มีขายตามซุปเปอร์มาเกตทั่วไป เป็นแผ่นสี่เหลียมขนาดเท่าขนมปังแถวฟาร์มเฮ้าส์ ถ้ากลัวไขมันสูงก็หาที่มัน low fat ราคาตกแผ่นละ 10 บาท เมื่อก่อนเคยซื้อมากิน กินติดต่อกันหลายเดือนเหมือนกัน กินตอนเช้ากับขนมปัง สัปดาห์ต้องมี 4 แผ่น ไปเช็คเลือดปรากฎว่าแคลเซียมสูงเกินมาตรฐาน ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมก็คนตัวผอมๆแคลเซียมก็ไม่ได้เยอะอะไร คนอ่านผลเลือดยังถามผมว่าไปกินอะไรมา ผมนึกได้ว่าเป็นชีสด้าเพราะเห็นมันแปะข้างตู้ขายว่า 1 แผ่นมีแคลเซียมเท่ากับนมสด 3 แก้ว แต่ตอนนี้กินเหลือแค่สัปดาห์ละ 2 แผ่น แคลเซียมมันสูงเกินไปกลัวเขาควายงอก ลองดูนะครับ :P

เม็ดฟูนี่ผมไม่แน่ใจ ถ้าคนมีอายุอาจกินไม่ค่อยได้ผล มันต้องมีวิตามินดีช่วยสังเคราะห์ด้วย วิตามินดีอาจมาจากการกินหรือโดนแดด
ขอบคุณค่า เด๋วจะลองหามากินดูค่ะ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
C wanchai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: independent
Bike: Peugeot
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย C wanchai »

ถ้าต้องการแคลเซียมผมแนะนำให้ซื้อเนยแผ่นสีเหลืองๆเขาเรียกว่าเชสด้า มีขายตามซุปเปอร์มาเกตทั่วไป เป็นแผ่นสี่เหลียมขนาดเท่าขนมปังแถวฟาร์มเฮ้าส์ ถ้ากลัวไขมันสูงก็หาที่มัน low fat ราคาตกแผ่นละ 10 บาท เมื่อก่อนเคยซื้อมากิน กินติดต่อกันหลายเดือนเหมือนกัน กินตอนเช้ากับขนมปัง สัปดาห์ต้องมี 4 แผ่น ไปเช็คเลือดปรากฎว่าแคลเซียมสูงเกินมาตรฐาน ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมก็คนตัวผอมๆแคลเซียมก็ไม่ได้เยอะอะไร คนอ่านผลเลือดยังถามผมว่าไปกินอะไรมา ผมนึกได้ว่าเป็นชีสด้าเพราะเห็นมันแปะข้างตู้ขายว่า 1 แผ่นมีแคลเซียมเท่ากับนมสด 3 แก้ว แต่ตอนนี้กินเหลือแค่สัปดาห์ละ 2 แผ่น แคลเซียมมันสูงเกินไปกลัวเขาควายงอก ลองดูนะครับ

เป็นของชอบเลย.....แต่แพงไปหน่อย มีที่ถูกหน่อยไหม.........
มองหา..สิ่งใหม่ๆ ให้กับตัวเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”