กล้ามเนื้อการหายใจไม่แข็งแรงเป็นปัญหาต่อการขี่จักรยาน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: กล้ามเนื้อการหายใจไม่แข็งแรงเป็นปัญหาต่อการขี่จักรยาน

โพสต์ โดย Newell » 26 เม.ย. 2014, 05:55

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
สูงสุด....คืนสู่สามัญ

Re: กล้ามเนื้อการหายใจไม่แข็งแรงเป็นปัญหาต่อการขี่จักรยาน

โพสต์ โดย aroma_GG » 26 เม.ย. 2014, 20:13

soonchai เขียน:จริงแล้วถ้าของพวกนี้ได้ผลผมว่าน่าชื้อมาฝึกเพื่อพัฒนาน่าจะดีกว่าไปชื้ออะไหล่มาเปลี่ยนนะครับ ผมทุกวันนี้หายใจไม่ค่อยได้ดีเพราะเป็นภูมิแพ้เป็นประเภทกินยาก็ไม่หายออกกำลังก็ไม่หาย จมูกจะพลัดกันตันที่ละข้างทำให้การหายใจเข้าลดลง

สงสัยผมจะเป็นไม่มาก ผมก็หายภูมิแพ้ จากจักรยานนี้แหละ

โพสต์ โดย ekkanut » 28 เม.ย. 2014, 18:23

ได้รู้คำอธิบายของกล้ามเนื้อการหายใจขึ้นอยู่กับลักษณะกีฬาและรายละเอียดต่างๆได้ความรู้ขึ้นมาขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย jiabhooligan » 21 ก.ค. 2014, 23:37

ปัก
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด

โพสต์ โดย skywalker_lead » 05 มี.ค. 2015, 13:59

ว่างๆเดี๋ยวมาอ่าน
สุขภาพดีไม่มีขายอยากได้ต้องมาปั่นนะคร๊าบบบ :D :D :D

โพสต์ โดย sunmatesport » 10 พ.ย. 2017, 09:10

มาเก็บเป็นความรู้ มีเพื่อนใจได้แต่ร่างกายไม่ยอมอยู่เหมือนกันค่ะ
จำหน่ายปลอกแขนกันแดด sunmate ปลอกแขนกันแดดป้องกันรังสียูวี uv มากกว่า99% ปลอกแขนกันแดดทั้งชายและหญิง
ปลอกแขน ผ่านมาตรฐานรับรองสากลAATCC คุณภาพดี ใส่ปั่นจักรยาน ตีกอล์ฟ เล่นกีฬาทุกชนิด ติดต่อได้ที่ Tel. 087 706 2555