ขอคำแนะนำสำหรับ มือใหม่หัดปั่น เสือภูเขาหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
npn
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant 5000 สีน้ำเงิน มือสอง

ขอคำแนะนำสำหรับ มือใหม่หัดปั่น เสือภูเขาหน่อยครับ

โพสต์ โดย npn »

เคยแต่ขี่จักรยานธรรมดา วันนี้ขอลองมีขี่เสื่อภูเขาหน่อยครับ อยากทราบว่า ก่อนที่จะขี่เสือภูเขา จะต้องเรียนรู้อะไรก่อนครับ แล้วทีคำแนะนำอะไรบ้างสำหรับ ผู้ที่หัดขี่เสือภูเขาตั้งแต่แรกครับ

ขอบคุณครับ
หน้าที่ของเรา คือ มองไปข้างหน้า ๘ เมตร แล้วปั่นผ่านมันไปให้ได้เท่านั้น

อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ ชีวิตเหมือนการปั่นจักรยาน คุณจะต้องปั่นมันอย่างต่อเนื่อง มันถึงจะทรงตัวได้
รูปประจำตัวสมาชิก
Nun_98
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thai airways
Bike: Trek

Re: ขอคำแนะนำสำหรับ มือใหม่หัดปั่น เสือภูเขาหน่อยครับ

โพสต์ โดย Nun_98 »

อยากแรกเลย เรื่องไซส์ครับ :mrgreen: :mrgreen:
watdiy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 364 3049
team: HR & Nook Naan
Bike: Trek 3900 d & Yoshida vintage
ตำแหน่ง: 49/85 นวมินทร์ บึงกุ่ม
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำสำหรับ มือใหม่หัดปั่น เสือภูเขาหน่อยครับ

โพสต์ โดย watdiy »

ตอบ แชร์ ตามประสามือใหม่.......

ก้นครับ ใช่แล้วครับก้นเรานั่นล่ะสำคัญเลยถ้าจะปั่นจริง ๆ จัง ๆ เป็นเวลานาน ๆ บอกได้เลยว่ามันปวดร้าวชาระบมระทมทุกข์มากขอบอก...ปั่นทุกวันสัก 1 เดือนก็ชิน....คห 1 นั่นก็ถูกต้องนะครับไซส์นั่นสำคัญมาก ความสูงต่ำโนมน้าวของแฮนด์ ความสูงต่ำของเบาะ............ที่กล่าวมาถ้าปรับทุกอย่างเข้าที่รับรองขี่สนุกมีความสุขกับเพื่อน ๆ ในกลุ่มในก๊วนแน่นอนครับ
มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/2010/03/f5-amp.html
npn
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant 5000 สีน้ำเงิน มือสอง

โพสต์ โดย npn »

Nun_98 เขียน:อยากแรกเลย เรื่องไซส์ครับ :mrgreen: :mrgreen:
ยังไง ครับ
หน้าที่ของเรา คือ มองไปข้างหน้า ๘ เมตร แล้วปั่นผ่านมันไปให้ได้เท่านั้น

อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ ชีวิตเหมือนการปั่นจักรยาน คุณจะต้องปั่นมันอย่างต่อเนื่อง มันถึงจะทรงตัวได้
ittiphon77
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0939094539
Bike: สับถัง 80's

โพสต์ โดย ittiphon77 »

npn เขียน:
Nun_98 เขียน:อยากแรกเลย เรื่องไซส์ครับ :mrgreen: :mrgreen:
ยังไง ครับ
คือให้ขนาดจักรยานพอดีกับตัวเราครับ คือไม่เล็กไป หรือไม่ใหญ่ไป วิธีง่ายสุดคือลองคร่อมท่อนอน(ท่อนอนบนสุด)ไม่ให้ติดเป้าเราถ้าติดแสดงว่าใหญ่ไป เอาแบบสบายๆส่วนต่างรอผู้รู้ท่ายอื่นครับ :D :D
numss3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Giant talon 0 (2012)

โพสต์ โดย numss3 »

:D เอาเข้าไปอ่านดูครับ...มีหลายหัวข้อ...เหมาะสำหรับมือใหม่...
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&t=366686
ที่สำคัญ..เลือกไซร์(ขนาด)ให้ถูกครับ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”