ปั่นนาน ๆ เท้าชาครับ ทำไงดีครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
yiampro
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

ปั่นนาน ๆ เท้าชาครับ ทำไงดีครับ

โพสต์ โดย yiampro »

ผมใส่รองเท้าวิ่งปั่นจักรยานครับ ปั่นทุกครั้งไม่ต่ำกว่ายี่สิบกิโล ปั่นเกินสิบห้ากิโลเริ่มชาที่เท้าครับ
ไม่ทราบว่า ถ้าใส่รองเท้าจักรยานจะเป็นเหมือนกันไหมครับ
ขอบคุณครับ
Inlovebike_ja
ขาประจำ
ขาประจำ
team: All Team
Bike: เก่าๆ

Re: ปั่นนาน ๆ เท้าชาครับ ทำไงดีครับ

โพสต์ โดย Inlovebike_ja »

อาการเดียวกันเลยครับ
แต่ของผมใส่คลีต มันจะชาตอน100โล ขึ้นไป เข้าใจว่าเรากดหนักเกินไป ก็ลองเปลี่ยนวิธีปั่นก็ไม่หาย
สุดท้ายหาหมอ
สรุปว่าขาดวิตามิน B ก็เลยจัดไป ทานได้ซักระยะอาการดีขึ้นเรื่อยครับ
สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง
ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงเวที เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น…
dark_emperor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0991718666
team: กำลังหาอยู่
Bike: Rocky Mountain : Hammer Race
ตำแหน่ง: ขอนแก่น

Re: ปั่นนาน ๆ เท้าชาครับ ทำไงดีครับ

โพสต์ โดย dark_emperor »

ลองหารองเท้าปั่นมาใส่ปั่นดูครับ รองเท้าวิ่งเอาไว้วิ่งครับ
การออกกำลังกายที่ดีที่สุดสำหรับจิตใจคือการก้มลงแล้วช่วยคนอื่นให้ลุกขึ้น
----------------------------------------------------------------------------------------
Nick Vujicic, No Arms, No Legs, No Worries!
jamespla
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamespla »

ขึ่ภูเขาเคยชาเท้าซ้าย นิ้วกลางกะนิ้วนางปั่นไป 20โล+ ก็เริ่มชาแล้ว ข้างขวาไม่เป็น เลยลองปรับคลีตใหม่ตามที่พี่ๆในนี้แนะนำ ตอนนี้หายไปแระ
ปั้นทริป 200 up ก็ไม่ชาแล้ว ถ้ารองเท้าวิ่งก็น่าจะปรับจุด กดลงลูกบันได เอาใจช่วยครับ :D
ผมไม่ใช่นักแข่ง ผมเป็นแค่นักปั่น
หาความสำราญบนอานจักรยาน ดีกว่าไปนอนทรมานที่เตียงโรงพยาบาล
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

สายรัดแน่นไปมั๊ย ปรับคลี๊ตได้ตำแหน่งรึเปล่า ลงขยับตำแหน่งให้พอดี อาการน่าจะดีขึ้นครับ :P
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

ของผมถ้าใส่รองเท้าพื้นหนาๆ เท้าจะชาเร็วมาก แต่พอใส่รองเท้าพื้นบางๆหน่อยรู้สึกปั่นสบายกว่าแต่ก็ชาบ้าง ส่วนเรื่องรองเท้าจักรยานใส่แล้วปั่นดีกว่าเยอะ แต่แนะว่าให้หาที่เข้ากับเท้าจริงๆคือได้ลองก่อนซื้อถึงจะดี อย่างผมสั่งทางเน็ตมา ขนาดโอเคใส่เดินได้สบาย แต่พอปั่นมันก็ยังบีบอยู่ดี แต่ถ้าไม่นับเรื่องบีบแล้วใช้ดีจริงๆ
ponkpich
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811551420
team: ม่ายมี
Bike: java feroce lowcost roadrace

โพสต์ โดย ponkpich »

ดูเรื่องเซ็ตรถใหม่ด้วยครับ อาจจะระยะช่วงขายังไม่ดีครับ เลือกไหลเวียนไม่ดีก็ทำให้ชาได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”