มีเทคนิคอย่างไรในการข้ามถนนสายใหญ่ๆ ตรงที่ไม่มีไฟแดง ไม่มีสี่แยก ไม่มีสะพานให้ลอดยูเทริน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
snuff
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mini touring / folding bike
ตำแหน่ง: กทม./สมุทรปราการ

Re: มีเทคนิคอย่างไรในการข้ามถนนสายใหญ่ๆ ตรงที่ไม่มีไฟแดง ไม่มีสี่แยก ไม่มีสะพานให้ลอดยูเทริน

โพสต์ โดย snuff »

carefree เขียน:ยกขึ้นสะพานลอยเลยครับ :D ....แต่ผมยังไม่เคยทำนะ อิอิ
ผมเคยทำครับ รถเร็วๆน่ากลัวเกิน
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: มีเทคนิคอย่างไรในการข้ามถนนสายใหญ่ๆ ตรงที่ไม่มีไฟแดง ไม่มีสี่แยก ไม่มีสะพานให้ลอดยูเทริน

โพสต์ โดย umbabab »

บางจุด รถมันยังเร็วกันเป็นเลเซอร์เลย จุง ก็ไม่ได้ ต้องแบกขึ้นสะพานลอยอย่างเดียว
ถ้ารถแค่10กิโลก็พอไหว....
แต่ถ้ารถ20กิโลนี่ อาจกลิ้งตกบันไดสะพานลอยตายได้เหมือนกัน
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย leeo »

patiyut999 เขียน:ไม่มีสะพานลอย ไม่มียูเทิร์น ไม่มีไฟแดง คือทางโล่งๆ ตรงอย่างเดียวใช่มั้ยครับ :geek:

ผมเคยข้ามที่แถวบางพลีครับ เเบบนี้เลยครับ จำเป็นต้องข้ามจริงๆ ก็ค่อยๆ ครับจูงดีที่สุด มีไฟฉาย หรือ ผ้าหรือเสื้อก็ได้ โบกให้รถเห็นครับค่อยๆ ไปทีละเลน แต่น่าจะเลือกช่วงที่รถน้อยที่สึด ใจเย็นๆ นานหน่อยเเต่ ไม่ตาย :twisted: รถเร็วมากเสียวสุดๆ เเต่พอเค้าเห็นเราโบกผ้า ก็ชลอนะ แต่ต้องโบกให้เค้าเห็นจริงๆ แอ็คติ้งสุดๆ :lol: ให้เค้างง (มันอะไรของมันวะ :shock: )

ผมใช้วิธีนี้นะ แต่ไม่จำเป็นอย่าบ่อยครับ 100 ครั้งอาจ พลาด 1 ครั้ง
บางคนอายที่จะยกรถข้ามสะพาน แต่ผมว่า ยกได้ก็ดีครับ ชัวววว ไม่โดนรถชนแน่ ออกกำลังกายด้วย ถ้าอายก็อายตั้งแต่ปั่นกลางถนนแล้วล่ะครับ กลางแดดเปรี้ยงๆ ร้อนๆ ควันรถ มาปั่นจักรยานทำไมนี่ :geek:

เห็นคนยก trek3900 แถวรัชดาก็ทักบ้างนะครับ :lol:
กด LIKE ให้เลยครับ :D :D :D
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

เพิ่งแบกรถข้ามสะพานลอยครั้งแรกวันนี้นี่แหละครับ

ข้ามถนนลาดพร้าว ขึ้น ลง ใช้แรงไม่ต่างกันเลย พอข้ามได้หน้ามืดเลย

Sent from my Dell Streak using Tapatalk 2
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 58

โพสต์ โดย nutshell »

ถ้ามีสะพานลอยก็แบกข้ามเลยปลอดภัยแน่นอน แต่ถ้าไม่มีให้ลงจอดแล้วเข็นข้ามเอาครับ
ถ้าใส่คลีทอย่าปั่นข้ามครับอันตรายมาก เคยมาแล้วหวุดหวิดเลย :oops:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”