แอลคานีทีน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Newteerawat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HCCT(HuaHin Chaam Cycle Team)
Bike: Giant propel sl/Giant Trinity/GIANT TCR SL

แอลคานีทีน

โพสต์ โดย Newteerawat »

อยากได้แอลคานิทีน ที่ไหนมีขายบ้างหรือสั่งได้จากไหนบ้างครับ*---*
Nun_98
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thai airways
Bike: Trek

Re: แอลคานีทีน

โพสต์ โดย Nun_98 »

aircadet46
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 4300-2012

โพสต์ โดย aircadet46 »

มันมีประโยชน์อย่างไรครับ
Think Big, Start Small and Do it now!!
Bang5080
สมาชิก
สมาชิก
Bike: specialize allez sport compact 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bang5080 »

aircadet46 เขียน:มันมีประโยชน์อย่างไรครับ
ทำให้ระบบเผาผลาญไขมันของร่างกายเราดีขึ้น ทำให้ไขมันที่สะสมตามชั้นผิวหนังถูกนำไปใช้ได้ดีขึ้น ผลคือผอมลง
earth_earth
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย earth_earth »

อาหารเสริม ที่มีส่วนผสมของ แอลคานิทีน มีหลากหลายครับ อยู่ที่เราจะเลือกใช้
แต่ข้อสำคัญก็คือ คุณต้องออกกำลังกายให้เพียงพอ เหมาะสมและ ครอบคลุม ทุกส่วนของร่างกาย
ผมว่านะ ถ้าเราไม่ใช่นักกีฬาที่ออกกำลังกายหนักมากๆ จะหลีกหนีเจ้าไขมันที่ แทรกตัวอยู่ในชั้นกล้ามเนื้อ
คงยากอ่ะครับ เพราะเราๆท่านๆ คุมตัวเองกันไม่ได้ 100% หรอกครับ เห็นอะไรน่ากินก็ จัดปายยย 5555
พอถึงเวลาจะเผลาผลาญก็มักจะ นิดๆหน่อยๆ เอาแค่เหงื่อซึมๆ เป็นใช้ได้

ผมเห็น ผู้หญิงหลายคน กินอาหารเสริมที่โฆษณาว่า ช่วยสลายไขมัน
แต่ไม่ทำตามคำแนะนำที่ข้าง กระปุก :lol: ผลคือ ไขมันยังอยู่ แต่เงินในกระเป๋าสิหายไป....

ปล.ผมไม่ได้มีความรู้ด้านนี้นะครับ อาศัยอ่านมาบ้างแล้วก็แฟนคอยให้เป็นหนูทดลอง :shock:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”