ช่วยเเนะนำจักรยานให้คุณพ่อ คุณเเม่ ผมหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ee_rum
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida tfs champion 2012

ช่วยเเนะนำจักรยานให้คุณพ่อ คุณเเม่ ผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย ee_rum »

คือว่า ตอนนี้ที่บ้านผม คุณพ่อกับคุณเเม่อยากจะมาออกกำลังกายน่ะครับ ทั้งคู่อายุ ประมาณ 60 ครับ ที่จะต้องมาออกกำลังกายเพราะตอนนี้พ่อผม
ตอนนี้เวลาเดินขาไม่ค่อยจะมีเเรงครับเดินเเล้วสะดุดจะล้มบ่อย ผมเลยเเนะนำให้มาปั่นด้วยกันน่ะครับส่วนเเม่เค้าก็จะมาปั่นเป็นเพื่อนพ่อน่ะครับ รบกวนพวกพี่ๆในเว็บเเนะนำรถที่เหมาะให้หน่อยได้มั้ยครับ เพราะพ่อผมเค้าเคยลองถีบรถผมครับเค้าบ่นว่าเบาะมันเเข็งเเล้วคันมันใหญ่ไปครับ แบบนี้ควรจะเป็นจักรยานทรงไหนดีครับ
เน้นปั่นเพื่อสุขภาพน่ะครับ ปล.พ่อผมเค้าหนักประมาณ 95 ครับสูงประมาณ 165 ครับ เน้นงบไม่สูงน่ะครับ

ขอบคุณครับ
crazypig619
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 20"only
ตำแหน่ง: รัชดา-ห้วยขวาง

Re: ช่วยเเนะนำจักรยานให้คุณพ่อ คุณเเม่ ผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย crazypig619 »

ถ้าตามความคิดผมนะ เอาจักรยานแม่บ้าน ไม่ต้องก้มจะได้ไม่ปวดหลัง เอาแบบซ้อน2ได้ เพื่อจะได้ปั่นไป 2คน พ่อเหนื่อย แม่ปั่น สลับกันไป เอายางใหญ่ๆด้วยเพื่อความปลอดภัย
เดี๋ยวนี้เห็นจักรยานแม่บ้านสวยๆเยอะเลย
TSK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 053329167
Bike: MIYATA TRYCROSS

Re: ช่วยเเนะนำจักรยานให้คุณพ่อ คุณเเม่ ผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย TSK »

พาคุณพ่อไปเช็คก่อนดีไหมครับ การเดินสะดุดจะล้มบางทีอาจจะไม่ใช่เพราะขาไม่มีแรง แต่เกิดจากระบบประสาทที่ควบคุมการทรงตัวมีปัญหา ถ้าเป็นกรณีหลัง การขี่จักรยานเป็นเรื่องอันตรายเลยครับ
waan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: At Muk / Ubonwan / Muk Bike
Bike: Specialized New Tarmac, Focus Izaco Max, Scott Foil, Merida Road Race 880 , S-WORKS M5
ตำแหน่ง: มุกดาหาร

โพสต์ โดย waan »

ผมว่าหาจักรยานที่มี 3 ล้อน่าจะดีนะครับ จะได้ไม่ล้ม
Training is like fighting with a gorilla. You don't stop when you’re tired. You stop when the gorilla is tired.
aircadet46
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 4300-2012

โพสต์ โดย aircadet46 »

งบหมื่นต้นๆ เลือกได้ทุกยี่ห้อเลยครับ เอาแค่ V-Break ก็พอเพียงแล้วครับ
เช่น Trek3900V ราคาประมาณ 10K
Think Big, Start Small and Do it now!!
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

จักรยานที่เหมาะกับคนมีอายุที่ไม่ได้ออกกำลังกายมานาน Giant revive
รูปภาพ
ปั่นท่าเก้าอี้ผู้จัดการ และมีจุดปรับรูปร่างของตัวเก้าอี้เยอะมาก ทำให้นั่งปั่นสบายแม้จะเป็นมือใหม่
แต่หาซื้อยาก ไปต่อราคาตอนเปิดตู้ยังจะเอาตั้งหมื่น แพงอ่ะ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
TGCAT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896721737
team: ปั่นช้าครับ ไม่รีบ
Bike: >.Cromoly 2nd Hand.<
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย TGCAT »

waan เขียน:ผมว่าหาจักรยานที่มี 3 ล้อน่าจะดีนะครับ จะได้ไม่ล้ม
:mrgreen: เห็นด้วยครับ อย่างน้อยก็ไม่เสี่ยงล้ม คันละประมาณห้าถึงหกพัน น่าจะอยู่ในงบ
😁😁😁
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”