ขอคำแนะนำเรื่องครีมกันแดดครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
ทรงชัย พาพิทักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พยัคฆ์ภูพานสกลนคร
Bike: mosso Bianchi

ขอคำแนะนำเรื่องครีมกันแดดครับ

โพสต์ โดย ทรงชัย พาพิทักษ์ »

ลูกชายผมอายุ 12 ขวบเห็นพ่อชอบปั่นจักรยานเลยชอบมั่ง ผมขอคำแนะนำเสือหนุ่มๆทั้งหลายเกี่ยวกับครีมกันแดดว่าใช้ชนิดไหนยังไงกันบ้างครับ?
ขอบคุณครับบบบ...
ปั่น ปั่น ปั่น
aiai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Anthem Coffee
Bike: Trek , Bianchi

Re: ขอคำแนะนำเรื่องครีมกันแดดครับ

โพสต์ โดย aiai »

Banana Boat Spf 50 ครับ
ซื้อที่วัตสันช่วงที่มันลดครับ :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำเรื่องครีมกันแดดครับ

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

ออกตกปลา ทั้งน้ำจืด และทะเล / ปั่นจักรยาน เช้ายันเที่ยง ไม่สนผ้าบัฟ ;)
ทาแล้ว ไม่เยิ้ม หน้าไม่วอกเป็นลิง :lol: ไม่เหนียวเหนอะหนะ
Spectra Ban SPF 60
มีขายตามร้านขายยา - วัทสัน - โลตัส ;)
แก้ไขล่าสุดโดย ลมรำเพย เมื่อ 23 เม.ย. 2012, 11:06, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทั้งสองท่านครับที่เข้ามาให้คำแนะนำ จะลองซื้อหามาให้ลูกชายใช้ดูครับ
BoyMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0222-910
team: Boy'z Bike
Bike: Giant Anthem,Giant XTC A1,Specialized Allez Alu/Carbon
ตำแหน่ง: เด็กดอนเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BoyMTB »

เสนออีกยี่ห้อครับ
ชิเซโด้ ครับ ของเค้าดีจริง
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB
bambi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คก.รก.ขก. (คนแก่รถเก่าขอนแก่น)
Bike: สับถังเหล็ก Raleigh(84), โครโมลี่ Panasonic(LesMaillot Order), อลู Canondale(CAAD7), คาร์บอน Focus(Cayo)

โพสต์ โดย bambi »

ครีมกันแดดมันดัชนีบอกระดับของการบล็อกแสงแดดที่ เรียกว่า SPF นะครับ ที่เห็นมีขายทั่ว ๆ ไป จะมีระดับ SPF10, 30 และ 50 ยิ่งตัวเลข SPF ยิ่งสูงยิ่งป้องกันได้ดีครับ ผมให้เจ้าตัวเล็กใช้ NIVEA SUN spf 50 ตอนไปว่ายน้ำ ก็ OK ครับ หาซื้อง่ายดี (โลตัสก็มี)
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆด้วย :D :D
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

ค่า SPF
ลองอ่านที่นี่ดูครับ..http://blog.eduzones.com/endoderm/311

เมื่อก่อนผมเที่ยวทะเลเคยใช้บ้างไม่ใช้บ้าง
เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใช้เลย รวมถึงปั่นจักรยานก็ไม่ได้ใช้เลยครับ... :D
som07
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย som07 »

ส่วนตัวทาหน้าใช้ shiseido
ทาตัวใช้ Banana boat ค่ะ

SPF 50 ก็ต้องทาซ้ำทุก 2-3 ชม. นะคะ
surapong_joe
สมาชิก
สมาชิก
team: ภูเก็ต
Bike: ไบก้อน18, Dahon RP18
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ภูเก็ต
ติดต่อ:

โพสต์ โดย surapong_joe »

มาเชียร์ชิเซโด้อีกคนครับ หน้าไม่ขาววอก ไม่เหนอะหนะด้วย
GREAT minds discuss ideas;
AVERAGE minds discuss events;
SMALL minds discuss people.
keepmoment
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: P2

โพสต์ โดย keepmoment »

Shiseido Anessa ขวดสีทอง ดีที่สุดตั้งแต่ผมใช้มาครับ

ได้รับคำแนะนำจากช่างแต่งหน้าที่ทำงานด้วย ... ผมถ่าย Wedding กลางแดดทั้งวัน ใช้ตัวนี้ หน้าเหมือนเดิม แต่แขนดำไปหมดล่ะ
ดีจริงๆ จนอยากเอามาทำตัวครับ

แต่แพงมากเหมือนกัน ขวดเล็กๆ เป็นพัน แล้วควรใช้คู่กับ Cleansing เพื่อล้างออกด้วยครับ สบู่ล้างหน้าปกติล้างไม่ออกครับ
บุญศรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850268244
team: อบลราชธานี
Bike: trek 3900
ตำแหน่ง: อุบลราชธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บุญศรี »

ขอบคุณครับได้ความรู้
หนทางหมื่นลี้ เริ่มจากก้าวแรก กำแพงเมืองจีน ไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วงนี้อากาศร้อนสุดๆ เขาแนะนำให้หลีกเลี่ยงกิจกรรมกลางแดด ผมจึงพาเจ้าตัวเล็กออกปั่นช่วงเช้าครับ อากาศเย็นสบาย แดดอ่อนๆ เป็นการให้ร่างกายเขาฝึกปรับตัวรับแดดด้วยครับ
ส่วนครีมกันแดดจะทะยอยลองใช้แต่ละยี่ห้อ ดูว่าอันไหนเหมาะกับเค้าครับ (มีพี่ชายกับแม่ของเขาซึ่งก็ปั่นอยู่ด้วยเหมือนกันช่วยเอาไปใช้ครับ)
ป้าแมว
สมาชิก
สมาชิก
Bike: รถพับ(เพียบเรียบร้อย)

โพสต์ โดย ป้าแมว »

บานานาโบ้ท +1
MoU
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thaioil club
Bike: Scott SCALE40 2008

โพสต์ โดย MoU »

Keep data and Thanks,
Wutthichai Kaewkunsri.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”