ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง 156

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 24 ส.ค. 2012, 07:30

ห้วยกระเจา 19 ส.ค 55
viewtopic.php?f=56&t=541227
ห้วยกระเจากล้องศรีสัช
viewtopic.php?f=55&t=541243
ปั่นไปทั่วทิศ ได้มิตรทั่วไทย
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย

Re: ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง

โพสต์ โดย หยดเงา » 24 ส.ค. 2012, 13:04

เอามาฝากครับ...
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
*...อย่าหักหาญน้ำใจมิตรแท้.......จงดูแลผู้ที่อ่อนแอกว่า...*

โพสต์ โดย cherd1 » 27 ส.ค. 2012, 18:28

สวัสดีครับพี่ wheeler pro 49 แวะมาทักทายครับ มีสมาชิกพูดถึง ดอกชมพูภูคา ว่าออกเดือนกุมภาพันธ์ กับการพิชิตความสูงของดอยภูคา 1600 ม. น่าจะสนุก
ถ้ามีโอกาสก็จะปั่นไป รอคุณป้ากำหนดวัน เวลา และเส้นทางปั่นครับ :D :D

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 01 ก.ย. 2012, 11:41

19 ส.ค 55 ที่โรงพยาบาลห้วยกระเจา จ. กาญจณบุรี.
แนบไฟล์
DSC02031 (Small).JPG
แก้ไขล่าสุดโดย wheeler pro 49 เมื่อ 01 ก.ย. 2012, 16:24, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย

โพสต์ โดย สุระพงษ์ » 01 ก.ย. 2012, 12:05

wheeler pro 49 เขียน:19 ส.ค 55 ที่โรงพยาบาลห้วยกระเจา จ. กาญจรบุรี.

ติดตามมาเยี่ยมครับพี่ หล่อๆทั้งนั้น :D ผลของการออกกำลังกายมีเฉพาะคนที่ทำเท่านั้นที่รับรู้ได้อย่างลึกซึ้งว่าส่งผลดีต่อตนเองอย่างไร
:D
Tomorrow Never Comes !!!

โพสต์ โดย หมอสิงห์ » 01 ก.ย. 2012, 19:56

:D :D สวัสดีค่ะพี่หนาน ว่าจะมาเยี่ยมห้องนี้หลายครั้ง แต่ไม่ว่างซะที สมาชิกหนาแน่นนะคะ ขอบคุณรูปตอนงานแข่งที่กงไกรลาศด้วยนะคะพี่

ภาพประจำตัวสมาชิก
เสือตี๋
หมอตี๋+น้องพร 0847849703

โพสต์ โดย เสือตี๋ » 04 ก.ย. 2012, 08:18

เสือตี๋ เขียน:รับทราบครับ แก้แล้ว..มาดูถ้วยรางวัลกัน..ใบสมัครเขียนให้ ลงรายละเอียดมาให้ครบครับ ขอบคุณ

อันดับ1-5 ของแต่ละประเภทครับ /และทีมมามากครับ (รวมชื่อสมัครมาเลยครับ)

รูปภาพ

ถ้วยรางวัล ใจเกินร้อย

รูปภาพ

รูปภาพ

ถ้วยรางวัลประเภท VIP

รูปภาพ

รูปภาพ

ประเภทบุคล.น้ำหนักมากสุด น้อยสุด /อายุมากสุด น้อยสุด/ ไกลสุด / ทั้งชายและหญิงครับ

รูปภาพ

ก้อง เขียน:พี่หมอตี๋ครับ ผมของไซส์ xxL ได้? ผมชอบใส่หลวมๆ ใส่พอดีผมกลัวเป็นแหนมป้าย้น ส่วนของเฮียนาท คงต้องรับสภาพ ไซส์ใหญ่สุดที่ทางผู้จัดทำให้ เพราะผมเคยตัดเสื้อให้แก ไซส์พิเศษสุดๆ ต้องตัดแยกต่างหากจากเพื่อนๆ ผมก็เลยว่าจะส่งเฮียนาทเข้าประกวดรุ่นน้ำหนักมากสุด อิอิ

ขอบคุณครับ
[/quote]
มิตรภาพ บนหลังอาน ยิ่งนาน ยิ่งผูกพันธ์

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 13 ก.ย. 2012, 07:41

ถ่ายกับทีมเถินไบค์ น้องต้อเป็นตากล้อง. :D :D :D :D :D
แนบไฟล์
DSC08758 (Small) (Small).JPG

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 13 ก.ย. 2012, 12:41

ถ่ายกะน้องต้อที่เถิน ครับ. :D :D :D :D :D
แนบไฟล์
DSC08759 (Small).JPG
แก้ไขล่าสุดโดย wheeler pro 49 เมื่อ 13 ก.ย. 2012, 12:46, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 13 ก.ย. 2012, 12:44

ถ่ายกับทีมเถินไบค์ ครับ :D :D :D :D :D
แนบไฟล์
DSC08760 (Small).JPG

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 20 ก.ย. 2012, 20:41

ภาพกิจกรรมลูกเสือชาวบ้าน..
ลาก่อนเพื่อนที่รัก... ลาก่อนเพื่อนที่รัก...ลาก่อนเพื่อนที่รัก...
เราจะพบกันใหม่..เราจะพบกันใหม่..เราจะพบกันใหม่......
แนบไฟล์
308280_4701566861637_1564076274_n (Small).jpg

โพสต์ โดย MoU » 02 ต.ค. 2012, 13:40

:) ชอบกระทู้นี้จังเลยครับ
เป็นตัวอย่างที่ดีมากๆเลยครับ
ขอบคุณนะครับ
Wutthichai Kaewkunsri.

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 10 พ.ย. 2012, 10:53

คุณผู้ชายครับ รู้หรือไม่ หากคุณนั้น พร่ำบอกคนอื่นว่าตัวเองไม่สูบบุหรี่แล้วสุขภาพดีนั้น ต้องหันกลับมามองตัวเองใหม่แล้วละครับ ว่าคุณนั้นออกกำลังกายด้วยหรือเปล่า ? เพราะถ้าเพียงคุณไม่สูบบุหรี่ แต่คุณก็ยังคงปล่อยตัวเอง กินแล้วนอน ไม่ออกกำลังกาย ก็เท่านั้นครับ ไม่ได้ช่วยให้คุณสุขภาพดีขึ้นเลย

เพราะ จากการศึกษาจากทีมวิจัยของ Harvard University เปิดเผยว่า ต้นเหตุของการเกิดโรคที่ทำให้เสียชีวิตของคนเรามีด้วยกันอยู่หลายสาเหตุ แต่ต้นเหตุของการเกิดโรคที่มีการเสียชีวิตมากที่สุด ก็คือการขาดการออกกำลังกายนั่นเอง ตามรายงานจากเดลิเมล์ของอังกฤษพบว่า การโรคที่ทำให้เสียชีวิตจากการสูบบุหรี่นั้นมีอัตราน้อยมาก เมื่อเทียบกับโรคหัวใจ โรคเบาหวาน ซึ่งก็เป็นโรคที่มีส่วนเกี่ยวพันกับการใช้ชีวิตกินแล้วนอน ไม่ออกกำลังกายทั้งนั้น

Dr. I-Min Lee หัวหน้าทีมวิจัยเรื่องนี้จาก Harvard กล่าวว่า เป็นเรื่องน่าประหลาดใจอย่างมากเพราะจริงๆ คนที่สูบบุหรี่ มีเพียง 1 ใน 4 ของคนทั้งโลกเท่านั้น และถ้าเทียบกับคนที่ไม่ออกกำลังกายแล้ว คนสูบบุหรี่ก็ยังถือว่าน้อยกว่ามาก ที่จริง จะเรียกไขมัน ว่าร้ายพอๆกับ พวก บุหรี่หรือยาสูบก็น่าจะได้ เพราะ มนุษย์ในทุกๆวันนี้ มีอัตราการเป็นโรคหัวใจ เบาหวาน กันมากขึ้น ซึ่งโรคต่างๆเหล่านี้ ก็เป็นผลพวงจากการไม่ออกกำลังกาย ซึ่งถ้าหันมาใส่ใจกับการออกกำลังกาย ซักนิด แม้ด้วยการเดินเพียงวันละ 20 นาที ต่อวันก็เป็นผลดีต่อการทำงานของหัวใจ และสุขภาพของคุณผู้ชายแล้วละครับ

โพสต์ โดย PLAZA » 19 พ.ย. 2012, 18:12

สวัสดีค่ะคุณ wheeler pro 49 ว่าจะแวะมาเยี่ยมตั้งนานแล้วไม่ได้มาซ๊ากที สบายดีนะคะ
บางครั้ง..เรามองหา"สิ่งที่ขาด"จนพลาด"สิ่งที่มี"
และบางครั้งก็เฝ้าหา"สิ่งที่ดี"จนทำให้"สิ่งที่มี"นั้นหายไป
พบกันที่นี่นะคะ
viewtopic.php?f=397&t=680362&start=15

โพสต์ โดย PLAZA » 20 พ.ย. 2012, 04:55

รูปภาพ
บางครั้ง..เรามองหา"สิ่งที่ขาด"จนพลาด"สิ่งที่มี"
และบางครั้งก็เฝ้าหา"สิ่งที่ดี"จนทำให้"สิ่งที่มี"นั้นหายไป
พบกันที่นี่นะคะ
viewtopic.php?f=397&t=680362&start=15