ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง 156

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
wheeler pro 49
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: dtac 081-531-6774
team: เสรี จักรยานเสือภูเขาน่าน
Bike: จักรยานขี้เมี่ยง
ตำแหน่ง: 152หมู่ 4 ต.หนองแดง อ.แม่จริม จ.น่าน 55170

ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง 156

โพสต์ โดย wheeler pro 49 »

ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง.....
ขอเชิญทุกท่านมีส่วนร่วมเล่าประสบการณ์ที่ชนะใจตนเอง เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันนะครับ..
..

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
DSC05407 (Small).JPG
DSC05407 (Small).JPG (73.71 KiB) เข้าดูแล้ว 4724 ครั้ง
เชียงแสนmtb 1109 (Small).jpg
เชียงแสนmtb 1109 (Small).jpg (91.12 KiB) เข้าดูแล้ว 4724 ครั้ง
ช้างมูบ 53 (Small).jpg
ช้างมูบ 53 (Small).jpg (73.36 KiB) เข้าดูแล้ว 4724 ครั้ง
3LP5Qg (Small).JPG
3LP5Qg (Small).JPG (43.09 KiB) เข้าดูแล้ว 4483 ครั้ง
1835222077995 (Small).jpg
1835222077995 (Small).jpg (66.56 KiB) เข้าดูแล้ว 3034 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย wheeler pro 49 เมื่อ 28 มี.ค. 2015, 16:53, แก้ไขแล้ว 8 ครั้ง
ปั่นไปทั่วทิศ ได้มิตรทั่วไทย
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสรี จักรยานเสือภูเขาน่าน
ตำแหน่ง: 152หมู่ 4 ต.หนองแดง อ.แม่จริม จ.น่าน 55170

Re: ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง

ผมสูง 165 น้ำหนัก 75 ปันจักรยานวันละ 30 ก.ม ขึ้นเขาที่รถยนต์ใช้เกียร์ 1-2 ขับ ใช้เวลา 3 เดือนลด 11 ก.กเหลือน้ำหนัก 61.5 ได้เข้าโครงการคนไทยไร้พุงหรือผู้ที่มี BMI สูงของโรงพยาบาลชุมชนขนาด 30 เตียงแห่งหนึ่งของจังหวัดน่านซึ่งมีเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาลที่มี BMI สูง 33 คนในจำนวนนี้ผมทำได้สำเร็จเพียงคนเดียวเท่านั้น ได้เป็นบุคคลต้นแบบการออกกำลังกายปีของ 53
-เป็นแชมป์เสือภูเขาทางเรียบประของสาธารณสุขภาคเหนือ รุ่น อายุ 50 ปี 53
-เป็นรองแชมป์อันดับ 1 ประเภทครอสคอนทรีภาคเหนือ รุ่น 50 ปี 53
- เป็นรองแชมป์อันดับ 2 เสือภูเขาประเภทสาธารณสุขภาคเหนือ รุ่น อายุ 40 ปี 54(เพราะผู้จัดให้ลงไปกับรุ่นอายุ 40ปีผมต้องแบกอายุถึง 16 ปี)
- แชมป์บุคลากรสาธารณสุขชายไม่แ่บ่งอายุไม่แยกรถ 19 ส.ค 55 ที่ โรงพยาบาลห้วยกระเจา จ.กาญจณบุรี
-เป็นรองแชมป์อันดับ 1 เสือภูเขาประเภท open ชายระยะทาง 80 ก.มภาคอีสานที่จังหวัดเลย 9 พ.ย 57
- สนามแข่งทุกที่ในประเทศไทยถ้าผมมีเวลาผมจะไปกับภรรยาถือว่าไปเพื่อมิตรภาพและสุขภาพ(โดยใช้ทุนทรัพย์ส่วนตัวไม่เบียดบังเวลาของราชการ)
สิ่งตอบแทนที่ผมได้คือ
1 ได้รับใบประกาศเป็นบุคคลต้นแบบด้านการออกกำลังกายและไร้พุง เป็นกระดาบหนึ่งใบพร้อมข้อความซึ่งทางราชการออกให้..
2 ได้รับถ้วยรางวัลแข่งขันจักรยาน ผมได้ถ่ายรูปกับเพื่อนๆนักแข่ง....
3 สิ่งตอบแทนที่ผมได้คือ ผมทำเองผมก็ได้เองคือความภูมิใจมากที่ผมได้มีสุขภาพดีที่สุด มี่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆรู้จักมากมายและเป็นเกียรติที่ได้รู้จัก พี่ๆน้องๆนักปั่นทั่วประเทศครับ....
ไฟล์แนบ
ก่อนปั่นจักรยาน
ก่อนปั่น (Small).jpg (55.47 KiB) เข้าดูแล้ว 4797 ครั้ง
ก่อนปั่น3 (Small).jpg (37.99 KiB) เข้าดูแล้ว 4797 ครั้ง
หลังปั่นจกรยาน
หลังปั่น (Small).jpg (43.62 KiB) เข้าดูแล้ว 4797 ครั้ง
หลังปั่น 6 (Small).jpg (71.42 KiB) เข้าดูแล้ว 4797 ครั้ง
หลังป่น 4 (Small).jpg (68.5 KiB) เข้าดูแล้ว 4797 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย wheeler pro 49 เมื่อ 24 พ.ย. 2015, 09:40, แก้ไขแล้ว 13 ครั้ง
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

หลังจากที่ห่างเหินการออกกำลังมานานมาก ปัจจุบันผมหันมาปั่นจักรยานได้เข้าเดือนที่ 5 ... ปั่นทุกวัน ที่ไม่ขี้เกียจ และฝนไม่ตก เฉลี่ยวันละ 35-50 กม. ;)
พรุ่งนี้ ผมจะไปวัดใจตัวเองเป็นครั้งแรก ที่งานนี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=463034
ได้ผลยังไง จะมาเล่าให้ฟังนะครับ :D
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
คนโง่เขลา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-32116549
team: เร่ร่อน
Bike: จรเข้

โพสต์ โดย คนโง่เขลา »

ผมใช้จักรยานมินิฯครับ....

อะไหล่ธรรรมดาๆดิโอเร่ เห็นเพื่อนๆเขาแต่งกัน XT XTR เห็นแล้วก็อยากได้มั่งงงงง กำเงินไปที่ร้านหลายครั้งแล้ว ก็ยังลังเล....

วันหนึ่งก็คิดได้ว่าที่ใช้อยู่มันก็พอจะปั่นทันเขาน่ะ ไว้พังก่อนค่อยว่ากัน...

คิดได้ว่าเป็นการชนะใจตัวเองได้ที่ยิ่งใหญ่มาก ดีใจจริงๆ :D

note:ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับหากไม่ตรงหัวข้อ :)
# เพราะฉันคิด ฉันจึงเป็น #
ขาประจำ
ขาประจำ

ลมรำเพย เขียน:หลังจากที่ห่างเหินการออกกำลังมานานมาก ปัจจุบันผมหันมาปั่นจักรยานได้เข้าเดือนที่ 5 ... ปั่นทุกวัน ที่ไม่ขี้เกียจ และฝนไม่ตก เฉลี่ยวันละ 35-50 กม. ;)
พรุ่งนี้ ผมจะไปวัดใจตัวเองเป็นครั้งแรก ที่งานนี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=463034
ได้ผลยังไง จะมาเล่าให้ฟังนะครับ :D
ขอให้โชคดีมีความสุขกับการแข่ง งานนี้ตอนแรกผมกับเปี๊ยกบ้านดงจะมาแต่ติดธุระต้องส่ลูกชายของเปี๊ยกสอบติดวิศวะครับ...
aaeonline
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทรายคำ ลำพูน , นานๆเจอกันที
Bike: Merida matt 200D 2011
ตำแหน่ง: ลำพูน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aaeonline »

แรกๆ เริ่มปั่น ก็ขยันครับ พักหลังๆมาเริ่มอู้
พออ่านกระทู้นี้แล้ว มีกำลังใจ
ไว้น้ำหนักลดเมื่อไหร่ จะมาโพสต์เล่าอีกทีครับ
เรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น

แวะเวียนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของผมได้ที่
http://www.mapsmile.com --> เว็บแผนที่
http://www.lomluang.com --> เว็บคนรักนก
ziasong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Superfly 100 AL Elite '13, Trek 2.1 '10, Schwinn Town & Country (Trike), Alvlayz folding bike
ตำแหน่ง: Ramindra 34, Bangkok

โพสต์ โดย ziasong »

คนโง่เขลา เขียน:ผมใช้จักรยานมินิฯครับ....

อะไหล่ธรรรมดาๆดิโอเร่ เห็นเพื่อนๆเขาแต่งกัน XT XTR เห็นแล้วก็อยากได้มั่งงงงง กำเงินไปที่ร้านหลายครั้งแล้ว ก็ยังลังเล....

วันหนึ่งก็คิดได้ว่าที่ใช้อยู่มันก็พอจะปั่นทันเขาน่ะ ไว้พังก่อนค่อยว่ากัน...

คิดได้ว่าเป็นการชนะใจตัวเองได้ที่ยิ่งใหญ่มาก ดีใจจริงๆ :D

note:ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับหากไม่ตรงหัวข้อ :)
ถือว่าเป็นชัยชนะที่ยิ่งไหญ่ครับ
อุปสรรคยิ่งใหญ่ที่สุดของการเดินทางด้วยจักรยาน คือการตัดสินใจเริ่มต้น...
ZiaSong
ขาประจำ
ขาประจำ

คนโง่เขลา เขียน:ผมใช้จักรยานมินิฯครับ....

ใจจริงผมอยากจะเล่าเป็นเรื่องเป็นราวขอแสดงความคิดเห็นตรงประเด็นดีกว่าครับ...
ตอนผมแข่งขึ้นดอยช้างมูบ 22 ก.ม ดอยล้วนๆผมใช้ wheeler pro 49 ตีนผี slx เกียร์กระโหลกตัน shimsno 9 สปีด โช๊คน้ำมัน น้ำหนักรถ 14 กิโลผมแบกอายุในรุ่น 5 ปี ดอยบางลูกผมใช้จานกลาง แล้วแซงพวกๆตะโกนบอกว่าแรงดีนี้ใช้จาน 2 อยู่ที่การตั้งใจฝึกซ้อมครับ...
xt xtr มันเป็นส่วนประกอบช่วยได้ 20% แรงเรา 80% การปั่นถ้ามีดอยสูงที่รถยนต์ขับเกียร์ 1-2 ยี่งดีต้องให้ได้เหงื่อครับ....
บุหรี่ สุรา กาแฟ ผมเลิกมันอยู่ที่ใจ ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่คือชนะใจตนเองครับ...
แก้ไขล่าสุดโดย wheeler pro 49 เมื่อ 02 เม.ย. 2012, 07:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

aaeonline เขียน:แรกๆ เริ่มปั่น ก็ขยันครับ พักหลังๆมาเริ่มอู้
พออ่านกระทู้นี้แล้ว มีกำลังใจ
ไว้น้ำหนักลดเมื่อไหร่ จะมาโพสต์เล่าอีกทีครับ
สร้างวินัยในการปั่น...
ปั่นให้เหงื่อไหลครับ....
กินอาหาเป็นมื้อกินพออิ่ม...
งดพวกAlcohol ครับ....
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

จากวันนี้ ไปงานนี้มา :D http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=463034
เวลารวมของผมเอง วันนี้ 1 ชม 48 นาที(จับเวลาจากนาฬิกาข้อมือตั้งแต่เริ่มสตาร์ท) กับระยะทางที่แจ้งไว้ประมาณ 70 กม. ด้วยรถเทรค 1.2 เดิมๆ แค่เปลี่ยนยางขอบพับเท่านั้น
วันนี้ ผมได้อะไรหลายๆอย่างครับ เหตุที่ว่า เส้นทางนี้ ช่วงนึง เป็นเส้นทางที่ผมปั่นอยู่ประจำ ก็เลยรู้ว่ามันจะขึ้น-ลงเนิน ยาวแค่ไหน
ช่วงออกสตาร์ท เห็นหลายๆทีม ฮึกเหิมมาก ใส่กันแหลก :mrgreen: แต่หารู้ไม่ว่า จากจุดสตาร์ท ไปไม่เกิน 2 กม. มันจะเริ่มดันขึ้นเนินไปทีละนิดแบบแทบไม่รู้สึกตัว ระยะทางเนินแรก จนถึงยอด ก่อนจะไหลลง ประมาณ 3 กม.
พอลงยังไม่ทันหายเหนื่อย มันขึ้นอีกแล้ว :lol: ทีนี้ ชันกว่า และยาวกว่าเดิมอีก สตาร์ทมาแค่ระยะแค่ 10กว่ากม.จากที่ออกมาเป็นทีม กลุ่มก็เริ่มแตก หลุดกลุ่มทีละคันสองคัน ผมเองก็ไล่เก็บไปเรื่อยตามประสา ตามกำลัง...
กลุ่มใหญ่ขาแรง อยู่ห่างจากผมประมาณ 4-500 เมตร ซึ่งพยายามไล่ยังไง ก็ไม่ติด ก็เลยเลิกไล่ หันมาปั่นตามรอบของตัวเองดีกว่า
จะหากลุ่มหมกไปด้วย ในความเร็วที่ผมปั่นอยู่ประมาณ 35-38 ก็ไม่มี จะมีมาบ้างวูบๆวาบๆ แบบไม่นาน ก็ถอยลงไปอีก(ผมเข้าใจว่า ถอยลงไปรอเพื่อน) เลยยิงเดี่ยวคนเดียวไป20กว่ากม. แถมวันนี้ สวนลมด้วยตลอดทาง
เข้าระยะ 30-40 กม.เลยจุดแจกน้ำจุดแรก ผมก็ยังไล่สอยไปทีละคันสองคัน รวมถึงทีละกลุ่ม ตอนนี้ จากที่มากันเป็นทีม เริ่ม ไม่เป็นทีมเดียวกันแล้ว กลายเป็นทีมรวมมิตร :lol: ก็มีที่ตามเกาะท้าย ให้ผมลาก แต่ก็ติดท้ายผมไม่ได้นาน ก็ค่อยๆห่างไปอีก
20 กม.สุดท้าย ผมหมกอยู่กับกลุ่มประมาณ 7-8 คัน พอดันเนินยาว คนลากเขาทำความเร็วตก อุตส่าห์จะหมกเก็บแรงไปนานๆซะหน่อย ก็ไม่ได้อีก ก็เลยต้องแซงขึ้นไปลากอีกจนได้
มามันส์สุดๆ ตอน 3-4 กม.ก่อนจะ FINISH นี่แหละครับ เพราะทางมันลงเนิน ผมก็ค่อยเติมเร็วขึ้นเรื่อยๆชุดที่ตามผมมา ก็เลยต้องเร็วขึ้น ผมก็เติมความเร็วเรื่อยๆ แต่ยังเป็นหัวลากอยู่ ถึงตอนนี้ เหลือบมองดูไมล์...อ้าว :roll: ทำไมมันไม่ขึ้น....แต่กะๆดูน่าจะ 40 อัพ
เด็ดสุดคือ คันที่ต่อจากผม เป็นเสือภูเขา atx-7 พี่แกเกาะติดเป็นเห็บเลย :lol: ลองยกจะให้แกแซงแกก็ไม่ยอมแซง.... :lol: หลังจากผ่านเส้น finish ไปแล้ว ถึงได้มีโอกาสคุยกัน..แกบอกว่า แอบตามผมมาร่วม 10กว่ากม.แล้ว
เพราะเห็นว่า ความเร็วผมค่อนข้างนิ่ง ไม่ใช่แบบ เดี๋ยวเร็ว เดี๋ยวช้าไม่วูบวาบ ไปแบบสม่ำเสมอนิ่งๆ แบบนี้แกชอบดูดง่ายดีว่างั้น :D แกถามว่าผมอายุเท่าไหร่ ผมบอก ปีนี้ 45 ครับ พี่เขาแก่กว่าผม 4 ปี..มาจากสระบุรี ...สนุกดีครับ... :D
พอมาจอดรถ ถึงได้รู้ว่า แม่เหล็กไมล์ที่ติดล้อ หลุดหายไปตอนไหนก็ไม่รู้ .... :roll:
ดีใจที่วันนี้ ปั่นจนจบ ไม่จอด ไม่พัก ไม่เป็นภาระให้คนอื่น แถมยังช่วยลากคนอื่นด้วย ทั้งๆที่ปกติ ผมซ้อมคนเดียว ไม่เคยซ้อมแบบกลุ่มเลย..เพิ่งจะได้ลองเป็นหัวลากก็วันนี้แหละ...เหนื่อยดี... :mrgreen:จบงานนี้ ก็พอจะรู้ลิมิตตัวเองแล้วล่ะครับว่า ไปได้แค่ไหน
ตอนนี้ชักจะติดใจ ว่าจะไปงานนี้อีกแล้ว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=450039
รอดูงานก่อน ถ้าไม่ติดอะไร คงจะไปวัดใจตัวเองอีกครั้งแน่ๆครับ :D
ปล. รถเดิม ไม่ต้องแพง ขอให้มีแรง รถแพงๆคนปั่นแรงไม่มีก็โดนแซงได้เหมือนกัน :D

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ลมรำเพย เมื่อ 02 เม.ย. 2012, 14:28, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
ขาประจำ
ขาประจำ

ลมรำเพย เขียน:จากวันนี้ ไปงานนี้มา :D http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=463034
เวลารวมของผมเอง วันนี้ 1 ชม 48 นาที(จับเวลาจากนาฬิกาข้อมือตั้งแต่เริ่มสตาร์ท) กับระยะทางที่แจ้งไว้ประมาณ 70 กม. ด้วยรถเทรค 1.2 เดิมๆ แค่เปลี่ยนยางขอบพับเท่านั้น
วันนี้ ผมได้อะไรหลายๆอย่างครับ เหตุที่ว่า เส้นทางนี้ ช่วงนึง เป็นเส้นทางที่ผมปั่นอยู่ประจำ ก็เลยรู้ว่ามันจะขึ้น-ลงเนิน ยาวแค่ไหน
ช่วงออกสตาร์ท เห็นหลายๆทีม ฮึกเหิมมาก ใส่กันแหลก :mrgreen: แต่หารู้ไม่ว่า จากจุดสตาร์ท ไปไม่เกิน 2 กม. มันจะเริ่มดันขึ้นเนินไปทีละนิดแบบแทบไม่รู้สึกตัว ระยะทางเนินแรก จนถึงยอด ก่อนจะไหลลง ประมาณ 3 กม.
พอลงยังไม่ทันหายเหนื่อย มันขึ้นอีกแล้ว :lol: ทีนี้ ชันกว่า และยาวกว่าเดิมอีก สตาร์ทมาแค่ระยะแค่ 10กว่ากม.จากที่ออกมาเป็นทีม กลุ่มก็เริ่มแตก หลุดกลุ่มทีละคันสองคัน ผมเองก็ไล่เก็บไปเรื่อยตามประสา ตามกำลัง...
กลุ่มใหญ่ขาแรง อยู่ห่างจากผมประมาณ 4-500 เมตร ซึ่งพยายามไล่ยังไง ก็ไม่ติด ก็เลยเลิกไล่ หันมาปั่นตามรอบของตัวเองดีกว่า
จะหากลุ่มหมกไปด้วย ในความเร็วที่ผมปั่นอยู่ประมาณ 35-38 ก็ไม่มี จะมีมาบ้างวูบๆวาบๆ แบบไม่นาน ก็ถอยลงไปอีก(ผมเข้าใจว่า ถอยลงไปรอเพื่อน) เลยยิงเดี่ยวคนเดียวไป20กว่ากม. แถมวันนี้ สวนลมด้วยตลอดทาง
เข้าระยะ 30-40 กม.เลยจุดแจกน้ำจุดแรก ผมก็ยังไล่สอยไปทีละคันสองคัน รวมถึงทีละกลุ่ม ตอนนี้ จากที่มากันเป็นทีม เริ่ม ไม่เป็นทีมเดียวกันแล้ว กลายเป็นทีมรวมมิตร :lol: ก็มีที่ตามเกาะท้าย ให้ผมลาก แต่ก็ติดท้ายผมไม่ได้นาน ก็ค่อยๆห่างไปอีก
20 กม.สุดท้าย ผมหมกอยู่กับกลุ่มประมาณ 7-8 คัน พอดันเนินยาว คนลากเขาทำความเร็วตก อุตส่าห์จะหมกเก็บแรงไปนานๆซะหน่อย ก็ไม่ได้อีก ก็เลยต้องแซงขึ้นไปลากอีกจนได้
มามันส์สุดๆ ตอน 3-4 กม.ก่อนจะ FINISH นี่แหละครับ เพราะทางมันลงเนิน ผมก็ค่อยเติมเร็วขึ้นเรื่อยๆชุดที่ตามผมมา ก็เลยต้องเร็วขึ้น ผมก็เติมความเร็วเรื่อยๆ แต่ยังเป็นหัวลากอยู่ ถึงตอนนี้ เหลือบมองดูไมล์...อ้าว :roll: ทำไมมันไม่ขึ้น....แต่กะๆดูน่าจะ 40 อัพ
เด็ดสุดคือ คันที่ต่อจากผม เป็นเสือภูเขา atx-7 พี่แกเกาะติดเป็นเห็บเลย :lol: ลองยกจะให้แกแซงแกก็ไม่ยอมแซง.... :lol: หลังจากผ่านเส้น finish ไปแล้ว ถึงได้มีโอกาสคุยกัน..แกบอกว่า แอบตามผมมาร่วม 10กว่ากม.แล้ว
เพราะเห็นว่า ความเร็วผมค่อนข้างนิ่ง ไม่ใช่แบบ เดี๋ยวเร็ว เดี๋ยวช้าไม่วูบวาบ ไปแบบสม่ำเสมอนิ่งๆ แบบนี้แกชอบดูดง่ายดีว่างั้น :D แกถามว่าผมอายุเท่าไหร่ ผมบอก ปีนี้ 45 ครับ พี่เขาแก่กว่าผม 4 ปี..มาจากสระบุรี ...สนุกดีครับ... :D
พอมาจอดรถ ถึงได้รู้ว่า แม่เหล็กไมล์ที่ติดล้อ หลุดหายไปตอนไหนก็ไม่รู้ .... :roll:
ดีใจที่วันนี้ ปั่นจนจบ ไม่จอด ไม่พัก ไม่เป็นภาระให้คนอื่น แถมยังช่วยลากคนอื่นด้วย ทั้งๆที่ปกติ ผมซ้อมคนเดียว ไม่เคยซ้อมแบบกลุ่มเลย..เพิ่งจะได้ลองเป็นหัวลากก็วันนี้แหละ...เหนื่อยดี... :mrgreen:จบงานนี้ ก็พอจะรู้ลิมิตตัวเองแล้วล่ะครับว่า ไปได้แค่ไหน
ตอนนี้ชักจะติดใจ ว่าจะไปงานนี้อีกแล้ว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=450039
รอดูงานก่อน ถ้าไม่ติดอะไร คงจะไปวัดใจตัวเองอีกครั้งแน่ๆครับ :D
ปล. รถเดิม ไม่ต้องแพง ขอให้มีแรง รถแพงๆคนปั่นแรงไม่มีก็โดนแซงได้เหมือนกัน :D
รถเดิม ไม่ต้องแพง ขอให้มีแรง รถแพงๆคนปั่นแรงไม่มีก็โดนแซงได้เหมือนกัน...
สุดยอดครับ ขอบคุณมากที่เล่าประสบการให้เพื่อนๆนักปั่นที่ได้แวะเยี่มชมบอร์ดนี้ครับ....
ครับผมก็เป้นนักปั่นที่โดดเดี่ยวไม่มีเพื่อนเหมือนกัน ทุกเย็นหลังเลิกงานต้องปั่นเป็นการออกกำลังกายแฟนผมก็ปั่นแต่เราปั่นด้วยกันไม่ได้เพราะรอบขาเราต่างกันผมเป็นหัวหากแกก็ดูดไม่ทัน พอมาปั่นที่สุโขทัยแกถึงรู้การปั่นเป็นกลุ่มมันดียังไง...
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HONG41 »

ชนะการแข่งขัน คือผลพลอยได้ แต่ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ คือชนะใจตนเอง

ชอบมากๆ ครับคำนี้ ชนะใจตนเอง ทำยากมากๆ ครับ
Frogman_twin
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KCC, DEEP TEAM
Bike: Klein

โพสต์ โดย Frogman_twin »

:D
ไม่ต้องประสบความสำเร็จทุกอย่าง แต่สิ่งที่เลือกทำขอให้ทำให้เต็มที่น๊ะลูก
T39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817676XXX
team: แสงดาวแห่งศรัทธา
Bike: Gary Fisher ,TREK,Specialized S-Work M5 2010,Mustang by Ford

โพสต์ โดย T39 »

ขอบคุณที่ช่วยเติมพลังครับ
ใช่ครับ "การชนะใจตนเอง คือชัยชนะที่ยิ่งใหญ่จริงๆ" ผมจะพยายาม
"ไปถีบรถกันดีกว่า"
anybody who rides a bike is a friend of mine...Gary Fisher
ขาประจำ
ขาประจำ

‎5-9 จะไปแข่งจักรยานที่ จ.อุดรธานีครับ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”