พี่ๆเสือท่านไหนปั่นอยู่แถวๆเขื่อขขุนด่านปราการชล ที่นครนายกมั่งครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5
ตำแหน่ง: ลพบุรี

พี่ๆเสือท่านไหนปั่นอยู่แถวๆเขื่อขขุนด่านปราการชล ที่นครนายกมั่งครับ

โพสต์ โดย Jawsmaster »

พอดีวันที่17 18 มีนา นี้ ผมจะไปเที่ยว อยากสอบถามเส้นทางปั่น กับเวลาปั่นครับ

อยากลองปั่นด้วยน่ะครับ ปั่นคนเดียวท่าทางจะเหงา :lol:
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

Re: พี่ๆเสือท่านไหนปั่นอยู่แถวๆเขื่อขขุนด่านปราการชล ที่นครนายกมั่งครับ

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

ปกติเสือแถวนครนายกจะปั่นจากตัวเมืองไปเขื่อนไม่ช่วงเช้าก็ช่วงเย็น แต่ถ้าที่พักอยู่แถวเขื่อนปั่นระยะสั้น 20-30 กม.ก็คงใช้เส้นทางเขื่อนท่าด่าน-วังตะไคร้-น้ำตกสาริกา แล้วปั่นขึ้นสันเขื่อน แต่ถ้าปั่นระยะไกลหน่อยก็ปั่นจากเขื่อนมานครนายกแล้วก็เลยมารร.นายร้อย จปร. หลีกเลี่ยงช่วงกลางวันและตอนบ่ายด้วย ร้อนมั๊กๆ :mrgreen:
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
Si-am.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Roubaix Comp SL2 อะไหล่เดิมๆก็หล่อสุดๆแล้ว&ทัวร์ริ่งสับถังๆๆๆๆๆ
ติดต่อ:

Re: พี่ๆเสือท่านไหนปั่นอยู่แถวๆเขื่อขขุนด่านปราการชล ที่นครนายกมั่งครับ

โพสต์ โดย Si-am. »

Jawsmaster เขียน:พอดีวันที่17 18 มีนา นี้ ผมจะไปเที่ยว อยากสอบถามเส้นทางปั่น กับเวลาปั่นครับ

อยากลองปั่นด้วยน่ะครับ ปั่นคนเดียวท่าทางจะเหงา :lol:
ถ้าปั่นช่วงเย็นๆ จะเจอนักปั่นเยอะครับ ไม่ต้องกลัวเหงาครับ

เส้นทางปั่นสวยๆเยอะ ปั่นขึ้นเขื่อนก็ได้ ลองวัดแรงดูครับ :D
ขอ พลัง จงสถิตอยู่กับท่าน เหล่าสาวก อัศวิน เจได
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือดอนโพธิ์ เขียน:ปกติเสือแถวนครนายกจะปั่นจากตัวเมืองไปเขื่อนไม่ช่วงเช้าก็ช่วงเย็น แต่ถ้าที่พักอยู่แถวเขื่อนปั่นระยะสั้น 20-30 กม.ก็คงใช้เส้นทางเขื่อนท่าด่าน-วังตะไคร้-น้ำตกสาริกา แล้วปั่นขึ้นสันเขื่อน แต่ถ้าปั่นระยะไกลหน่อยก็ปั่นจากเขื่อนมานครนายกแล้วก็เลยมารร.นายร้อย จปร. หลีกเลี่ยงช่วงกลางวันและตอนบ่ายด้วย ร้อนมั๊กๆ :mrgreen:

ขอบคุณมากครับ :D
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ

Si-am. เขียน:
Jawsmaster เขียน:พอดีวันที่17 18 มีนา นี้ ผมจะไปเที่ยว อยากสอบถามเส้นทางปั่น กับเวลาปั่นครับ

ถ้าปั่นช่วงเย็นๆ จะเจอนักปั่นเยอะครับ ไม่ต้องกลัวเหงาครับ

เส้นทางปั่นสวยๆเยอะ ปั่นขึ้นเขื่อนก็ได้ ลองวัดแรงดูครับ :D

ใจจริงอยากได้้คนมาพาปั่นน่ะครับ ไม่ชำนาญทาง กลัวหลงนี่แหละปัญหาใหญ่สุด :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”