____มีวิธีตั้งความสูงของอานมาฝากครับ_____

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: ____มีวิธีตั้งความสูงของอานมาฝากครับ_____

โพสต์ โดย artit99 » 01 มี.ค. 2014, 13:08

ปัก
เครดิตห้อง 100 รอบ ที่แนะวิธีการฝึกอย่างเป็นระบบ viewtopic.php?f=64&t=115384

Re: ____มีวิธีตั้งความสูงของอานมาฝากครับ_____

โพสต์ โดย ifinxz » 06 มี.ค. 2014, 11:46

ตอนปั่นเหมือนยังงอขาเยอะอยู่ คงต้องลองตั้งความสูงอานใหม่แล้ว ขอบคุณครับ
ผิดพลาดขออภัย มือใหม่หัดหมอบ

โพสต์ โดย Naigum » 06 มี.ค. 2014, 11:58

Artphoto เขียน:วัดระยะความสูงจากพ้นถึงขีดว่าได้เท่าไร แล้วคูณด้วย 0.883 ครับ

หน่วยวัด เป็น เซนติเมตร หรือ นิ้ว ช่วยอธิบายพร้อมยกตัวอย่าง แล้ว 0.883 ได้มาอย่างไรครับ จะได้ทำอย่างถูกต้อง :?:
ปั่นมาก มีเพื่อนมาก ร่างกายจะได้แข็งแรง.....

โพสต์ โดย soonchai » 25 มี.ค. 2014, 04:05

ผมรู้สึกว่าตามภาพแรก ใช้ส้นเท้าวางไม่สวมรองเท้า VS วัด inseem สวมร้องเท้า ค่าที่ได้ห่างกันไม่ต่ำกว่า 2ซ.ม มีท่านใดวัดทั้ง 2 แบบแล้วออกมาได้เท่ากันหรือไม่ครับ

โพสต์ โดย Hear moo » 28 ธ.ค. 2014, 08:29

2เเบบค่าต่างกันเป็น1-2 เซนเลยครับงงมาก5555

โพสต์ โดย soonchai » 29 ธ.ค. 2014, 16:38

Hear moo เขียน:2เเบบค่าต่างกันเป็น1-2 เซนเลยครับงงมาก5555
ใช่ครับ ผมก็ไม่เข้าใจ แบบที่่ 1 กับแบบที่ 2 ค่าต่างกันมาก ขนาดว่าต่างกันเป็น ม.ม เขายังทราบกันเลย แต่ผมแยกไม่ออก เพราะขยับก้นที่ ค่าก็ต่างกันหลาย ม.ม แล้วครับ และแบบที่ 1 บางตำราก็ให้สวมรองเท้าแล้วเอาส้นเท้าวางบนบันใด บางตำราก็ไม่ต้องสวม ซึ่งแค่ตำราแรกก็มี 2 แบบแล้วครับ
และแบบที่ 2 บางตำราก็ไม่ต้องสวมรองเท้าวัด inseam สวมกับไม่สวมต่างกัน 1-2 ซ.ม เลยครับ กล้ายเป็นไม่รู้สูตรไหนถูกต้องที่สุด คงต้องหาจุดชอบเอาเอง

โพสต์ โดย ณัฐพล ปาลี » 30 ธ.ค. 2014, 13:53

ตามที่ผมชอบนะ ผมชอบแบบใส่รองเท้าแล้ววัดจากส้นมากกว่า มันได้ระยะพอดี
แต่ในกรณีปั่นทัวร์ไกลๆนานๆ ผมว่าถอดรองเท้าวัดจะเหมาะสมกว่าปั่นสบายกว่า อันนี้ลองกะตัวเองนะครับ :mrgreen:
ก็โลกนั้นมี หนทางถอยไว้ให้หนึ่งสาย

เพียงเพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือถอยคิดดูเสียใหม่

อดทนกล้ำกลืน เพื่อรอคอยวันหนึ่งคงพบชัย

เพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือรอคอยเวลา...