เสือภูเขาทางเรียบ AVG 26.5Km/h นี่พอจะลงแข่งได้มั้ยครับ ?

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือภูเขาทางเรียบ AVG 26.5Km/h นี่พอจะลงแข่งได้มั้ยครับ ?

โพสต์ โดย cyberdej »

LUFT_KUNG เขียน:เฉลี่ยเท่าไหร่ก็ลงแข่งไปเลยครับไม่ต้องสนได้แค่ไหนก็แค่นั้น จะได้รู้ว่าเค้าขี่กันแค่ไหน ต้องมาทำการบ้านอีกแค่ไหน ทำอะไร ยังไงบ้าง :P
เดี๋ยวจะหาโอกาสไปลองดูครับ :lol:
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือภูเขาทางเรียบ AVG 26.5Km/h นี่พอจะลงแข่งได้มั้ยครับ ?

ลมรำเพย เขียน:อยากให้เร็วกว่านี้...หาทางลดน้ำหนักตัวดูนะครับสูง175 หนัก 85 ..ดูจะเกินพิกัดไปหน่อย :D ถ้าได้ซัก 75 กก.นี่ เบาตัวเลยนะ..
กำลังพยายามลดอยู่ครับ
นี่ผมก็ลดลงมาจาก 100 โลน่ะครับ
พอดีเมื่อปีที่แล้วเป็นพ่อลูกอ่อนมัวแต่เลี้ยงลูกเลยไม่ค่อยมีเวลาซ้อม
แถมปลายปีเจอน้ำท่วมบ้านอีกเลยหยุดไปยาวเลยอ่ะ
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

ที่รถหนักเพราะผมใส่อุปกรณ์เข้าไปเพียบเลยครับ
ทั้งบังโคลนหน้า-หลัง ไฟหน้า-ไฟท้าย สูบพกพา น้ำ 2 กระติก
ตระแกรงหลัง กระเป๋าหลัง พร้อมชุดเครื่องมือซ่อม ยางอะไหล่
ครีมกันแดด สายล๊อคจักรยาน
น้ำหนักเลยทะลุเป้า แต่กะว่าซ้อมกับรถหนักๆไว้น่ะดีแล้ว
ถ้ามีโอกาสไปแข่งก็ถอดทุกอย่างออกให้รถเบา จะได้วิ่งฉิวเลย
เพราะเราซ้อมจนชินกับรถหนักๆมาแล้ว ประมาณนั้นอ่ะครับ :lol:
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

เด็กราดรีขี่4300 เขียน:งานนครปฐม ผมขี่หมอบดูดกลุ่มหน้าเสือภูเขา 87 โล ผลที่ได้มาเท่านี้ครับ

รูปภาพ รูปภาพ

26.5 ถ้าอยากได้รางวัล ต้องฝึกอีกครับ

ถ้ามีงานประจำ ไม่มีเวลาซ้อม ผมว่าลงไปขี่สนุกๆดีกว่าครับ

รถพี่หนักมากๆ เอาสัก 12 โลน่าจะขี่ดีกว่านี้เยอะ

ลงไป 11 โลมันจะใช้งบเยอะไปหน่อย

ขี่กลุ่มเอวีมันจะสูงกว่าขี่คนเดียวมาก เพราะมีคนบังลมให้เยอะ ยิ่งไปกับกลุ่มใหญ่ จะขี่สบายมากๆ
ใช่เลยครับทำงานประจำเลยไม่ค่อยมีเวลาซ้อมแถมช่วงนี้ต้องเลี้ยงลูกเล็กด้วยอ่ะ
ขี่กับกลุ่มนี่สบายจริงครับเมื่อปีที่แล้วงานสวนธนไปหัวหิน
ผมยังไม่คิดเลยว่าตัวเองจะสามารถเกาะกลุ่มที่ความเร็ว เกือบ 50 km/h ได้เป็นสิบๆโล
Assani
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898108119
Bike: Specialized Epic

โพสต์ โดย Assani »

ผมสูง 175 หนัก 62 กก.
แบบนี้รถ 15 กก. ก็ไม่ต้องลดเลยนะครับ
เบามากบอดี้(ผม) Avg ยังแค่ 28 เพ่ิงมาขี่ได้เดือนเดียว
ต้องฝึกให้ได้ 35
oui142
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832150005
team: เพชรบูรณ์
Bike: Bianchi Sempre, Bianchi Methanol SX2
ตำแหน่ง: แผนกเภสัชกรรม รพ.ค่ายพ่อขุนผาเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย oui142 »

อยากลงแข่ง แข่งไปเลยครับ
อย่าได้แคร์ใคร....
แข่งสนุก สนุก หาประสบการณ์ ไปเรื่อยๆ
ปั่นไม่ไหวก็ จูงครับ
ใกล้ ไกล เอา ให้ถึง เส้นชัย ใช้ได้แล้วครับ
“คนเราควรจะให้ แต่ไม่ควรขออะไรจากคนอื่น
ควรจะกินพอประมาณ ไม่ควรจะมากเกินไป ถึงกับท้องกาง
ควรช่วยเหลือผู้อื่น ไม่ใช่เหยียบย่ำ
ควรจะรับใช้ ไม่ควรคิดเป็นนายคน”
รพี พัฒนศักดิ์

"พรุ่งนี้...ก็ สายเสียแล้ว" ศ.ศิลป์ พีระศรี
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

Assani เขียน:ผมสูง 175 หนัก 62 กก.
แบบนี้รถ 15 กก. ก็ไม่ต้องลดเลยนะครับ
เบามากบอดี้(ผม) Avg ยังแค่ 28 เพ่ิงมาขี่ได้เดือนเดียว
ต้องฝึกให้ได้ 35
โห......เดือนเดียวได้ Avg 28 แล้วอ่ะ
เจ๋งไปเลย
cyberdej
ขาประจำ
ขาประจำ

oui142 เขียน:อยากลงแข่ง แข่งไปเลยครับ
อย่าได้แคร์ใคร....
แข่งสนุก สนุก หาประสบการณ์ ไปเรื่อยๆ
ปั่นไม่ไหวก็ จูงครับ
ใกล้ ไกล เอา ให้ถึง เส้นชัย ใช้ได้แล้วครับ
เดี๋ยวขอฝึกเอาให้ได้ใกล้เคียงซะหน่อย
อย่างน้อยขอเกาะกลุ่มเขาไปได้ซักหน่อยก็ยังดีอ่ะ :lol:
vrp_bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093 6156246/083 546 2914
team: pattaya bike club
Bike: mtb
ตำแหน่ง: พัทยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vrp_bike »

ทางเรียบความเร็วเฉลี่ยขนาดนี้น้อยไปหน่อยครับ ซ้อมเพิ่มอีกนิด
เสือ Tigger
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถพับๆๆๆ

โพสต์ โดย เสือ Tigger »

ที่ระยะทาง 30 KM. ที่ AV.26.5 ถือว่าไม่มากครับ ถ้าปั่นเดี่ยวทำ AV.ได้ 30 ถึงจะพอไปกับกลุ่มต่างๆได้ แต่ถ้าลงแข่งทำ AV. 35 ผมว่ายังไม่ได้ถ้วยเลยครับ
TheBoy112
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895011234
team: powerbike_naratiwas۞...เต็มสูบ ▄︻┳-一
Bike: LaPierre AuDaCio400
ตำแหน่ง: 27 ถ.จำรูญนรา ต.บางนาค อ.เมือง จ.นราธิวาส

โพสต์ โดย TheBoy112 »

ทางเรียบ av 35 36 ระยะทาง 30กิโล ให้บินเดี่ยว ผมทำได้ ไม่ยาก ... แต่เวลาแข่ง กลับไม่ได้ถ้วย ... บางทีก็มึน คิดในใจ(กุซ้อมแทบตาย)
แต่เพื่อนผมบางคน ทำ av ทางเรียบ ได้ต่ำกว่า ประมาณ 30-32 กลับได้ถ้วยประจำ ...... ยิ่งทำให้ผมมึนเข้าไปอีก
..... การแข่งขัน มันต้องอาศัยหลายๆปัจจัย กำลัง เทคนิค จังหวะ โอกาศ ..... .. ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องลองลงไปเก็บเกี่ยวดูครับ ..ไม่ลองเราก็ก็ไม่รู้ .. คิดซะว่าเป็นประสบการณ์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”