อยากลดน้ำหนักครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
โยชูวา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834169645
team: FREEDOM

Re: อยากลดน้ำหนักครับ

โพสต์ โดย โยชูวา »

ผมลดได้เยอะครับโดยปั่นจักรยาน แต่ก่อนผมทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์ นั่งทั้งวัน
จากเรียนจบใหม่ๆ นน.65 พอทำงานมา 10 กว่าปี น้ำหนักเพิ่มขึ้นเรื่อยๆกำลังจะเป็นผู้ชายเกินร้อย
ความเคียด ความกดดัน สภาพจิตแปรปวน มีอาการซึมเศร้า แย่สุดๆ สุดท้ายตัดสินใจลาออกจากงานครับ
กลับมาอยู่ ตจว ไม่ต่างจากสภาพคนป่วย ทำงานหนักไม่ได้ เหนื่อยง่าย
ก็ปั่นจักรยานอย่างเอาจริง เอาจัง ตอนนี้เหลือ 65-70 ขึ้นๆลงๆ
ใช้เวลาค่อยๆลดอย่างต่อเนื่องยาวนาน 2-3 ปี
ผมไม่อดอาหารกินปกติ ตอนนี้ปั่นออกกำลังวันละไม่ต่ำกว่า 40 โล ประมาณชั่วโมงครึ่ง
ปั่นทั้งหมอบ ทั้งเสือภูเขา รู้สึกว่าชีวิตมันดีกว่าตอนมีเงินเดือนเยอะๆมากเลยครับ
ผมปั่นโดยเน้นความต่อเนื่อง ออกทริปเที่ยว เร่ร่อนคนเดียวแถวๆลาวบ้างเป็นครั้งคราวเมื่อรู้สึกเซ็งๆ
ซื้อเครื่อง HRM มาประกอบการออกกำลังก็จะดีมากๆครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านประสบผมสำเร็จ มีเรือนร่างสมบูรณ์ แข็งแรง อยู่กับเรานานๆ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”