ความเชื่อเรื่องสีจักรยาน

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
wanted 07
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866546554
Bike: Giant TCR SLR

ความเชื่อเรื่องสีจักรยาน

โพสต์ โดย wanted 07 »

ไม่รู้ไปตั้งกระทู้ห้องไหน อยากรบกวนถามว่า ใครมีความเชื่อเรื่องวันเกิดกับสีัรถจักยานที่ถูกโฉลกและไม่ถูกโฉลกบ้างครับ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อย เหมือนกับการซื้อรถยนรึป่าว แล้วเราควรมีวิธีแก้ไขไม๊ถ้าเราได้สีจักรยานที่ไม่ถูกโฉลกมาครับ อย่างผมเกิดวันอังคารสีไม่ถูกคือสีขาว แต่ได้จักรยานสีขาวมาครับ :evil:
ไฟล์แนบ
GetAttachment.jpg (9.78 KiB) เข้าดูแล้ว 2314 ครั้ง
Torranin Rungwanitcharoenkul ธ.กรุงเทพ สาขาลำพูน เลขที่ 334-4-8293-16
โทร. 086-654-6554 ID line : eddy1827
i3anksToi2y
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806261869
Bike: MTB
ตำแหน่ง: จรัญสนิทวงศ์ 10700-หาดใหญ่90110
ติดต่อ:

Re: ความเชื่อเรื่องสีจักรยาน

โพสต์ โดย i3anksToi2y »

ขออนุญาตเสนอความคิดนะครับ ผมว่ารถจักรยานของพี่น่าจะโช๊คสีขาวด้วย คงจะสวยกว่ามากๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
สวยสะดุจตาหญิงเห็นหญิงรักชายเห็นชายทัก
รถไม่ไหล คนก็ม้ายไหร
jamespla
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamespla »

เกิด วันอังคารเหมือนกัน ไม่เคยศึกษาเรื่องนี้เลย รู้แต่ว่าเกิดวันอังคารเป็นวันแข็ง สีไม่ถูกโฉลกคงทำอะไรไม่ได้มั๊งครับ :D
รถยนต์ผมเลือกสีบอนซ์ จักรยาน ใช้สีแดง กะเขียว ใส่โช้คขาว
ไม่ยึดติดมาก ชอบสีไหนก็จัดไปเลยครับ
ผมไม่ใช่นักแข่ง ผมเป็นแค่นักปั่น
หาความสำราญบนอานจักรยาน ดีกว่าไปนอนทรมานที่เตียงโรงพยาบาล
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

ไม่ว่าจะเป็นรถอะไร ผมขอยกเว้นสีดำ ครับ ;)
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
Walkman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846089110
team: จอมยุทธไ้ร้พรรค
Bike: Mini ไร้นาม
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

โพสต์ โดย Walkman »

ผมก็เกิดวันอังคารครับ สีที่ไม่ีถูกโฉลก คือ ขาว ขาวเงิน เหลืองอ่อน พระอังคาร กับพระจันทร์ ไม่ค่อยชอบกันหรือไงหว่า ^^"

แต่ล่าสุด ซื้อรถมาสีเหลืองครับ บางโหราก็บอกว่าสีเหลืองดี ที่ไม่ดี คือ เหลืองอ่อน แต่จริง ๆ ผมอยากได้สีน้ำตาลหรือส้มครับ แต่ยังตัดสินใจไม่ถูก และเงินก็ไม่ค่อยมีด้วย สงสัยคงใช้สีเหลืองไปก่อน ไว้อนาคตถ้าไมุ่่ถูกใจก็ค่อยเปลี่ยนสี

รูปภาพ
---------
โหราศาสตร์ เป็นศาสตร์ที่ว่าด้วยดวงดาว และธาตุในจักรวาล มีมาแต่โบราณ กษัตริย์ นักรบโบราณ ก็ดูโหราศาสตร์เช่นกัน จริง ๆ ส่วนตัวผมก็เชื่อเรื่องกรรมมากกว่า เรื่องดวงดาวต่าง ๆ มันก็แล้วแต่คนจะเชื่อละครับ ใช้ปัญญาพิจารณาเอา สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ "ความไม่ประมาท" ครับ มีโหราจารย์ก็บอกเหมือนกันว่า ถึงแม้เลข และสีรถไม่ถูกโฉลก แต่ถ้าเราไม่ประมาท มันก็ไม่ีมีผลอะไรมาก สุดท้ายแล้วก็กลับมาสู่สัจธรรมนี่เอง อย่าคิดมากเลยครับ รักอะไร ชอบอะไร ก็ใช้ไปเถอะ คิดมากเครียดเปล่า ๆ แต่ทั้งหมดนี่ ก็ไม่ควรลบหลู่นะครับ มีตัวอย่างมาเยอะเช่นกัน และมันก็จริง... :lol:

สรรพสิ่งล้วนอนิจจัง จงตั้งอยู่ในความไม่ประมาท เพราะผู้ประมาท ก็เหมือนดั่งผู้ตาย
-----------------------------
"It's not nearly as light as newer bikes, but I think it'll work."
แม้จะไม่สวยหรู แต่ก็พอถูไถ >//<
TritonJames
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816453191
team: 99 city bike
Bike: Trek 1.7 , merida speeder , mongoose rockadile alx , Trek fuel 5.5
ตำแหน่ง: รามอินทรา

โพสต์ โดย TritonJames »

มันลามมาถึงจักรยานแล้วเหรอครับนี่ :o

งั้นคงต้องติดสติกเกอร์ จักรยานนี้สีชมพู แล้วมั้งครับ :lol:
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

TritonJames เขียน:มันลามมาถึงจักรยานแล้วเหรอครับนี่ :o

งั้นคงต้องติดสติกเกอร์ จักรยานนี้สีชมพู แล้วมั้งครับ :lol:
โดยเฉพาะตรงนี้ งั้นคงต้องติดสติกเกอร์ จักรยานนี้สีชมพู แล้วมั้งครับ ผมเจอบ่อยมาก อย่างเช่น ขับรถสีขาว แต่ติดสติ๊กเกอร์"รถคันนี้สีดำ"
ทั้งๆที่ รถรุ่นนั้น สีดำก็มีขาย แต่ก็ไม่ซื้อ ดันไปซื้อสีขาวมา แล้วก็มาติดสติ๊กเกอร์ "หลอกผี" ว่านี่นะ รถฉันสีดำ แกเห็นไหม :lol: :lol:
ผีไทยนี่ หลอกง่ายชะมัด.. :lol: :lol: :lol:
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

ทั้งหมด อยู่ที่จิตใจครับ ถ้าไม่สนใจเรื่องนี้ สีไรก็ได้ครับ สีไหนชอบ ก็สีนั้นนั้นแหละ ใจครับ
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
pmv2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือบางไทร "Bangsai cycling club"
Bike: Giant TCR composite,Giant Anthem GT,ภูเขาทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: 51 หมู่ 3 ต.ห่อหมก อ.บางไทร จ.อยุธยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pmv2008 »

ลมรำเพย เขียน:
TritonJames เขียน:มันลามมาถึงจักรยานแล้วเหรอครับนี่ :o

โดยเฉพาะตรงนี้ งั้นคงต้องติดสติกเกอร์ จักรยานนี้สีชมพู แล้วมั้งครับ ผมเจอบ่อยมาก อย่างเช่น ขับรถสีขาว แต่ติดสติ๊กเกอร์"รถคันนี้สีดำ"
ทั้งๆที่ รถรุ่นนั้น สีดำก็มีขาย แต่ก็ไม่ซื้อ ดันไปซื้อสีขาวมา แล้วก็มาติดสติ๊กเกอร์ "หลอกผี" ว่านี่นะ รถฉันสีดำ แกเห็นไหม :lol: :lol:
ผีไทยนี่ หลอกง่ายชะมัด.. :lol: :lol: :lol:
คนหลอกผี น่ากลัวกว่า :lol: :lol:

สงสัยผี เจ้ากรรมนายเวร ตาบอดสีดูไม่ออกเลยว่าสีอะไรเน้อ ทำกันไปได้ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย pmv2008 เมื่อ 12 ม.ค. 2012, 12:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
http://www.facebook.com/pramotev
zone 1 99-119
zone 2 119-139
zone 3 139-158
zone 4 158-178
zone 5 178-198
gujabakub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024628253-4
team: -
Bike: cannondale super v 1000 หมอบคาร์บอน ล้อชิน สีจมปู
ตำแหน่ง: 2/30-31 โรงเรียนสอนภาษา AES สุขสวัสดิ์ บางจาก พระประแดง 10130

โพสต์ โดย gujabakub »

แถวบ้าน มีคนมาบนต้นตะเคียนเก่า ว่าถ้าถูกรางวัลใหญ่จะเอาลิเกคณะใหญ่ๆเต็มๆครบชุดมาเล่น3วัน3คืน
ปรากฎว่าถูกครับแล้วเค้าก็มาแก้บน โดยเหมาลิเก(dvd)มาเปิดให้ผีดู คนหลอกผี :lol: :lol: :lol: :lol:
ส่งของ ที่อยู่ตามนี้เลยครับ นาย ฐนศักย์ จันทร์จำรูญ 2/30-31 โรงเรียนสอนภาษา AES สุขสวัสดิ์ บางจาก พระประแดง 10130
why would u not to if u truly love it u would do anything to be the one and only even if u may cry one day u know it's gonna happen
TritonJames
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816453191
team: 99 city bike
Bike: Trek 1.7 , merida speeder , mongoose rockadile alx , Trek fuel 5.5
ตำแหน่ง: รามอินทรา

โพสต์ โดย TritonJames »

gujabakub เขียน:แถวบ้าน มีคนมาบนต้นตะเคียนเก่า ว่าถ้าถูกรางวัลใหญ่จะเอาลิเกคณะใหญ่ๆเต็มๆครบชุดมาเล่น3วัน3คืน
ปรากฎว่าถูกครับแล้วเค้าก็มาแก้บน โดยเหมาลิเก(dvd)มาเปิดให้ผีดู คนหลอกผี :lol: :lol: :lol: :lol:

อันนี้ฮา :lol: :lol: แต่คาดว่างวดหน้าคงไม่ถูกอีกแล้วครับ
rj45
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxx-xxx-xxxx
team: ชายเดี่ยว
Bike: polygon xtrada 16" สีแดง, giant tcr size s สีขาวแดง

โพสต์ โดย rj45 »

แปะสติกเกอร์คงเป็นทางออกที่ถูกตังค์ที่สุดครับ :D
------------------------------------------
ฝากติดตามผลงานครับ
http://www.shutterstock.com/g/p_chiantanrak
------------------------------------------
joomgt
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joomgt »

ความเชื่อเรื่องสีนี่ผมคิดว่าถ้า สบายใจ ไม่ถึงขั้นงมงาย ไม่เดือดร้อนตนเองและผู้อื่น ผมว่าสีขาวก็สวยดีและเป็นมงคล (เช่น ช้างเผือก,งูเผือกๆ) อยู่แล้ว ไม่ต้องถึงขนาดเปลี่ยนเฟรมให้ได้สีตามวันมั้งครับ แต่ตรรกของผมก็คือไม่ค่อยเชื่ออะไรครับ เกี่ยวกับทางไสยศาสตร์แบบแปลกๆครับ เช่น
Q เสกตะปูเข้าท้อง
A ถ้ามีจริงก็ เสกไปเข้าท้องแม่ทัพพม่า ตอนเสียกรุงแล้ว พวกนี้ไปไหน คนตายคงเต็มบ้านเต็มเมือง ไม่ต้องจ้างมือปืนแล้ว

Q หนังเหนียว ยิงไม่เข้า
A ถ้ามีจริง FBI เค้าเอาไปพัฒนา ไม่ต้องทำเสื้อเกราะแล้ว

Q เลขเด็ด ใบ้หวยแม่น
A ถ้ามีจริง มันซื้อเองแล้ว ไม่บอกใครหรอก :lol:

Q ใครที่อ่านจดหมายนี้ให้ copy ไปอีก 50 ฉบับ มิเช่นนั้นจะ บลาๆ........
A ผีไทยเดี๋ยวนี้เล่นเน็ตแล้วเหรอครับ พัฒนานะเนี้ย

:lol: :lol:
ขาแรงเชิญทางอื่น ขาหื่นเชิญทางนี้ อิอิ
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

ทุกอย่างมันคือเรื่องที่มนุษย์เราสมมุติขึ้นมาทั้งนั้นแหล่ะครับทั้งวัน-เดือน-ปี-สีประจำวัน..อย่าคิดมากครับ
เดี๋ยวจะรามไปถึงต้องหาฤกษ์ออกรถจักรยาน...(มันจะยิ่งทำให้การจะมีจักรยานซักคันดูลำบากยากเย็น)
STRIDA2WORK
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nuitsm »

เพื่อความสบายใจ ใช้วิธีผมสิครับ ดูแล้วเราถูกโฉลกกับสีไหน ก็เอาสติกเกอร์สีที่ถูกโฉลกมาตัดแปะซ้อนกันให้เป็นชิ้นเดียว ให้เป็นแถบริ้วเหมือนลาย World Cup นั่นแหละครับ แล้วติดหน้าเฟรมจักรยาน ถ้ากับรถยนต์ก็ติดใต้กันชนหน้า-หลัง แผ่นเล็กๆก็พอ

ทีนี้ละไม่ต้องกังวลว่ารักพี่เสียดายน้อง เพราะรถเรา มีทุกสี 555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”